Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge Latibuka Kwa Homa ya Uchaguzi, LITAKUWA LA WIKI TANO, KUVUNJWA JULAI 16 !

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Buchanan, Jun 7, 2010.

  1. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #1
    Jun 7, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Ramadhan Semtawa

    UCHAGUZI mkuu unaotarajiwa kufanyika Oktoba mwaka huu, umegusa ratiba ya shughuli za Bunge, baada ya mkutano wake wa bajeti unaoanza kesho mjini Dodoma, kutarajiwa kufanyika kwa wiki tano badala ya miezi mitatu kama ilivyozoeleka.Habari za kuaminika zilizopatikana mwishoni mwa juma lililopita kutoka ofisi ndogo ya Bunge jijini Dar es Salaam ,zilisema Bunge litavunjwa Julai 16, ili kupisha maandalizi ya uchaguzi huo.

    Spika wa Bunge Samuel Sitta, jana alithibitisha habari hizo na kwamba ratiba hiyo imezingatia kwa kina, mchakato wa uchaguzi mkuu na namna ya kupata serikali mpya.

    Kwa mujibu wa mkuu huyo wa Bunge, kutokana na ratiba ya mchakato wa uchaguzi mkuu, lazima mkutano huo wa Bunge uwe mfupi tofauti na miaka ya nyuma.

    "Ndiyo, Bunge litavunjwa Julai 16 kwa sababu lengo ni kuendana na ratiba ya mchakato wa kupata wagombea na kisha majina yao yapelekwe Nec (Tume ya Taifa ya Uchaguzi)," alifafanua.

    "Hatuwezi kutumia muda mwingi kwa mijadala mirefu wakati tutahitaji utekelezaji wa bajeti kwa kupata serikali mpya...kwasababu mawaziri watapaswa kupatikana ili waweze kusimamia na kutekeleza bajeti ya serikali," alisisitiza.

    Kwa kawaida Bunge la bajeti linafanyika kwa kipindi cha kati ya miezi miwili hadi mitatu, kuanzia Juni.


    Kwa habari zaidi soma MWANANCHI.
     
  2. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,477
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Naona mambo mengi yanabadilika nchini, vyuo vinafungwa hadi Novemba, bunge ndiyiohilo. Kuna kitu watanzania.... tuwe tayari kwa mabadiliko makubwa nchini. Nahisi yapo! Panapofuka moshi....... mimi siyo sheik.. y lakini na....
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Jun 7, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Inaonekana hali ya kifedha sio shwari!
     
Loading...