Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge la makinda na The Financial Act 2011

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mbasajohn, Jun 22, 2011.

  1. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    leo nilikuwa nafatilia bunge wakati linapitisha sheria ya fedha ya mwaka 2011 lakin mwenendo alioutumia Mweshimiwa Makinda kukataa mabadiliko yaliyopendekezwa na Dhambi na Tundu Lisu na Mnyika sijaufurahia maana unageuza bunge kuwa puppet wa serikali na serikali kuwa watunga sheria kitu ambacho si kizuri kwa masirah ya taifa letk
     
  2. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwani anatoa sababu gani za kupinga mapendekezo ya hao wabunge?
    Kwa sasa system ilivyo, bunge ni rubber stamp ya serikali. Solution moja inaweza kuwa kubadilisha mfumo wa uchaguzi.
     
  3. A

    Apta Kayla JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenzetu ulikuwa unafuatilia Bunge Gani? Waliokataa mapendekezo ni wabunge wa CCM na wala si Makinda, na sheria haimruhusu yeye kufanya hivyo.
     
  4. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    for sure, we need to change the whole system of how MP's should vote when passing bills especially those which involve public interest so that we can have records of MP's and what they have voted for in the whole time of their representation. the Ndio, hapana style which we are using at the time is not good and i think read to most MP's to vote in support of their part instead of their people, as they know no one will know who voted for what and who did not.
     
  5. mbasajohn

    mbasajohn JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 14, 2009
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtazamo wang n jns anavyotumia fimbo yak kudtermine saut za ndio na hapana, smtime nahs kama hakuna logic wala consstenc kweny finding zak
     
Loading...