Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge la Kenya laamua kua kila mgombeaji ni sharti awe na digrii...tupo?

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Kidotulotokordwak, Jun 21, 2012.

  1. Kidotulotokordwak

    Kidotulotokordwak JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taarifa ya habari ya Kbc imesema hoja binafsi imewasilishwa bungen ikitaka sifa za mtu kuwa mbunge awe ni degree holder na hoja hii itajadiliwa wiki ijayo,kama ikipita wabunge wenye sec certificate hawataruhusiwa kugombea kwenye uchaguz ujao.WA TZ KATIBA INAKUJA HII NI POINT YA MCNG
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Wananiita SUGU.
     
  3. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    sasa ndugu yangu Lusinde ,komba ,viki kamata etal inakuwaje? hahaaaa sheria safi sana hii..bungeni wanapaswa kwenda watu wenye upeo sio akina profesa maji marefu..bi kiroboto miaka nenda rudi yuko serikalini kumbe ana diploma ya miaka hiyo ya IDM Mzumbe....
     
  4. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Itakuwa poa maana hata Slaa na elimu yake ya upolikapu ataishia kulea watoto wa vijana wa mjini kama anavyofanya sasa.
     
  5. Kidotulotokordwak

    Kidotulotokordwak JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tutamtafutia ukurugenzi
     
  6. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Politics sidhani kama ina demand na higher education, kwa maono yangu nadhani elimu ya kati inakidhi katika tasnia hii, sababu personal skills inahusika sana kwa politician, tumeshaona wasomi wabobezi wakishindwa kufikisha ama kuwasilisha ipasavyo yale waliohitajika kuyafikisha.
    Na wale wenye elimu ya kati wakawa wawakilishi wazuri.
     
  7. Kidotulotokordwak

    Kidotulotokordwak JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wakafanye kaz na diploma zao
     
  8. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Mbona tayari mkurugenzi wa Deiwaka Promotion na Vinega? Au hamtaki mistari?
     
  9. Kidotulotokordwak

    Kidotulotokordwak JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angalia baathi ya faida,2tacrea e nafac za ajira kwa wasomi mitaani,2kiwa na wabunge wasomi watatetea maslai ya wasomi,idadi ya pumba itapungua bungeni,mikakat ya kimaendeleo itaenda vizur,n.k
     
  10. commited

    commited JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hakuna kitu hapa bongo kitakacho chenji.. wasomi wenyewe ndio hao wakina lameck aka chemba, wakina msola, wakina masha, wakina sita, chenge full wanafiki tu na wezi wakubwa... hakuna kitu hapo bongo tatizo ni mfumo... na kukosa uwajibikaji... mtu anajua hata akiboronga hawezi kuwajibishwa kozi mkuu wa nchi ni zaifu
     
  11. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,769
    Likes Received: 4,524
    Trophy Points: 280
    kwetu hata ukiwa mganga wa kienyeji ni dili
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nadhani na hapa kwetu tunatakiwa tuanze kuliangalie hili. Tunaweza kuweka muda i.e 3 or 5 years kuanzia sasa ili watu wanataka kuwania nafasi hizo waanze kujitayarisha. Na lazima iwe academic degree na sio degree za kupewa mezani. Na pia lazima iwe kutoka chuo kinachojulikana na kukubalika.
     
  13. M

    Mocrana JF-Expert Member

    #13
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 10, 2011
    Messages: 529
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kuna wengine wanhizo degree na bado wanaongea pumba kama mwigulu
     
  14. N

    Nara JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,062
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    mi nadhani na shule za jioni ni muhimu kwa wabunge wetu. They need to be constantly educated (intellectually) na wataalamu kuhusu mambo mbalimbali.
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sasa hii ikija, Kiongozi wa upinzani bungeni atamwaga manyanga! Na Slaa hatoweza kugombea tena!
     
  16. t

    thatha JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    elimu si issue sana,lkn bongo vilaza wamezidi.
     
  17. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2012
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Kiongozi wa upinzani bungeni ameunga unga hadi certificate za Udijei, kazi ipo kwa huyo msomi liturjia aliyebobea kuiba wake wa watu.
     
  18. chubio

    chubio Senior Member

    #18
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Itakuwa powa sana hyo
     
  19. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    UNAWASHWA ee?
     
  20. p

    profesa.n. Member

    #20
    Jun 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    so unataka kupotosha uma sio kwa kusema taaluma sio lolote katika uongozi.
     
Loading...