BUNGE LA KATIBA: Yanayojiri leo tarehe 27/02/2014

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by jogi, Feb 27, 2014.

  1. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 7,520
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    kwa kuwa watanzania tumekuwa tukiishi kwa amani na upendo, jambo ambalo limekoleza thamani ya udugu wetu, umefika wakati tuionyeshe dunia kuwa hatuogopani wala kutishana tunapotakiwa kupiga kura kuamua mustakabali wa jambo letu kubwa na nyeti kabisa.

    kama bunge la katiba linakusudia kutumia mfumo huu wa kupiga kura ya wazi, kwa nini wananchi nasi tusipewe fursa kama hii kwa jambo hilihili la katiba.

    pinga kwa hoja, unga mkono kwa hoja pia.
     
  2. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2014
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,231
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Mh. Kificho amemwita Mchungaji Mtikila sasa hivi achangie.





     
  3. mwekundu

    mwekundu JF-Expert Member

    #3
    Feb 27, 2014
    Joined: Mar 4, 2013
    Messages: 15,248
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 48
    kosa please............hebu report vizuri basi
     
  4. Makangarawe

    Makangarawe JF-Expert Member

    #4
    Feb 27, 2014
    Joined: Nov 19, 2013
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtikila sawa na goroli ya pedeli ya baiskeli.
     
  5. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #5
    Feb 27, 2014
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 25,470
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 83
    uzuri wa mtikila hamung'unyi maneno hata kama ulimpa hela jana .
     
  6. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #6
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,377
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Mtikila ,anayumbishwa ili apoteze muelekeo wake wa kuchangia kwani anakatizwa na kichwa cha siwa
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 7,520
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    hizo dakika tano bafo tuuuu!!!!!
     
  8. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,377
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Ameanza kwa kupiga mkwara kuwa huenda Bunge likakosa uhalali siku za usoni , na ametoa chapisho lake ambalo atalisambaza leo
     
  9. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 7,520
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    kasema nini, kayumbishwa wapi! fafanua watu wa matombo wakuelewe. mnafikiri wote tuna tiivii
     
  10. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,377
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Anamwambia mwenyekiti wa kikao kuwa wamemchagua kwa kura ya siri na hiyo ndio democratic civility, na anasema kuwa kuhusu suala la ujasiri yeye hajaona mtu jasiri kwenye nchi hii kama yeye so anataka kura ya siri.
     
  11. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #11
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,377
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Mtikila, Kura siku zote ni kwa secret ballot , na hiyo ni haki ya msingi ya binadamu na Bunge maalum la katiba litatia aibu kama litaenda kinyume na jambo la msingi kama haki ya uhuru na kutokuingiliwa .....
     
  12. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,377
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Haki ya msingi ya faragha ni jambo la kikatiba , sasa hao wanaojadili kuwa kura iwe ya wazi ni wagonjwa
     
  13. k

    kelao JF-Expert Member

    #13
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 3,289
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Mtikila anatiririka,anasema bunge la katiba limetekwa na chama kimoja,jambo ambalo ni hatari sana!anasema kura ya siri si suala la kujadili..lipo ndani ya katiba,kulinda uhuru wa mtu..
     
  14. k

    kelao JF-Expert Member

    #14
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 3,289
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Mzee Ndesa Pesa anaunguruma sasa..
     
  15. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #15
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,377
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 38
    Ndesamburo, kura iwe ya siri na ni haki ya kila mtu na ilindwe , sio jambo la kufanyiwa ushabiki wa vyama ....
     
  16. M

    Makupa JF-Expert Member

    #16
    Feb 27, 2014
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,681
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtikila anapenda kuropoka sana
     
  17. SaidSabke

    SaidSabke JF-Expert Member

    #17
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 1,312
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Mtikila nimchungaji aliyechanganyikiwa yeyote anayemsikiliza inawezekana naye amechanganyikiwa kama yeye
     
  18. k

    kelao JF-Expert Member

    #18
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 3,289
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 38
    Hivi hawa wabunge wa ccm wanaopiga vigelegele ndani ya bunge ni ushamba au ndo ushabiki wenyewe?shame on them!
     
  19. R

    Rorya one Member

    #19
    Feb 27, 2014
    Joined: Feb 13, 2014
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..... katika kutetea misingi ya nchi tuwe tayari kufa au kumwondoa yeyote mwenye kutuyumbisha....tusikubali kuyumbishwa kamwe...WAZALENDO KAMA KUNA UCCM HAPO RUDINI ILI TUDA KATIBA NKW NJIA WATAKAO IELEWA.
     
  20. FORESEER

    FORESEER JF-Expert Member

    #20
    Feb 27, 2014
    Joined: Aug 1, 2013
    Messages: 105
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Safi sana Mzee Mtikila,no longer at ease with one political party!
     
  21. CANIMITO

    CANIMITO JF-Expert Member

    #21
    Feb 27, 2014
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 737
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    Ulitaka kuandika nini Mkuu?
     
  22. msocrates

    msocrates JF-Expert Member

    #22
    Feb 27, 2014
    Joined: Jun 3, 2013
    Messages: 423
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 18
    hivi wewe huu uwazi wa ccm umeanza lini?, uwazi huu ulitakiwa kuanzia kwenye mikataba mibovu, kashifa ya EPA na kufichwa kwa balali, kashifa ya richmond, watu wanaohusika na kukata kucha za watu, wizi wa fedha za umma n.k., usikurupuke na kufikiri wananchi hatukumbuki haya yote, tunayajua na tunajua siku moja lazima yapate majibu. harafu wewe hujui kitu kaa utulie, angalia na ujifunze. lengo la ccm ni kutaka kuwadhibiti wale wote walioteuliwa na ccm ikiwemo wabunge wake ili watekeleze matakwa ya ccm na sio matakwa ya watanzania. kama unakumbuka vizuri tuliambiwa kuwa wale wote waliokuwa wanarudisha fedha za EPA wangekamatwa baada ya kurudisha, wako wapi?. hii ndiyo serikali pekee duniani ambayo mwizi anaombwa na kubembelezwa arudishe fedha za umma na kusamehewa.
     
  23. Teacher1

    Teacher1 JF-Expert Member

    #23
    Feb 27, 2014
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 291
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    Hakuna link yoyote tunayoweza kusikiliza bunge la katiba online? Kama yupo mwenye link kama hiyo nisaidieni tafadhari
     
  24. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #24
    Feb 27, 2014
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 17,857
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 38
    Kwa hivo na wewe umechanganyikiwa sio?
     
  25. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #25
    Feb 27, 2014
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 14,451
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 83
    mi sijawai kuangalia hili bunge,mbona kuna zomea zomea kama bunge la CCM na CDM
     
  26. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #26
    Feb 27, 2014
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,719
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 38
    Hahaaaa. .....sidhani km ntakuja kumuelewa mtikila
     
  27. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #27
    Feb 27, 2014
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mtikila ni jembe
     
  28. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #28
    Feb 27, 2014
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 7,520
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    pole mkuu nilitaka kuandika "bado"
     
  29. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #29
    Feb 27, 2014
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,975
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Miaka 20 ijayo ukiwa hai utamwelewa tu au wajukuu zako watamwelewa.
     
  30. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #30
    Feb 27, 2014
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 14,451
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 83
    Huyu Dr.Masele ametoa hoja vizuri sana,kama ni uwazi basi kila kitu kiwe wazi
     

Share This Page