Bunge la Katiba: Nani atakuwa Spika?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Peter jaluo, Feb 7, 2014.

  1. Peter jaluo

    Peter jaluo JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2014
    Joined: Nov 10, 2013
    Messages: 1,761
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Katika Bunge hili la Katiba spika atakuwa Anne Makinda na Bdugai au watachagua spika mwingine?

    Mwenye kujua atujuze.

    Kazi kwenu JF
     
  2. Mhilu

    Mhilu Senior Member

    #2
    Feb 7, 2014
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 47
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 8
    Kutakua na uchaguzi. Wasimamiaji wakuu watakua ni katibu wa bunge la jamhuri na yule wa znz na mwenyekiti wa muda
     
  3. s

    scopi_on_nge JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2014
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 313
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naskia majina ya wajumbe wa bunge la katiba yametangazwa mwenye orodha atupie tuwajue !

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  4. Sir Good

    Sir Good JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2014
    Joined: Aug 19, 2013
    Messages: 940
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 28
    Bange la katiba.
     
  5. Danny Massawe

    Danny Massawe JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2014
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 543
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 16
    mtikila ndo anafaa kuwa spika
     
  6. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2014
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,075
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Watajua wenyewe, ila ninacho kijua mimi katiba hii ikipita bila ya Kua na Mahakama ya Kadhi, ambayo katiba ya Kenya nchi ambayo waislamu ni idadi ndogo ukilinganisha na Tanzania, na wana Mahakama ya Kadhi kwa mujibu wa katiba hiyo, basi hakika kwa makusudi Kama Tume ya Jaji Joseph Warioba, Joseph Butiku na John Kabudi ilivyofanya kudharau maoni ya kundi kubwa la nchi hii Waislamu, na Bunge hili nalo, litakua limeongeza Chumvi kwenye kidonda.

    Then, Time will tell.
     
  7. FBY 2013

    FBY 2013 JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2014
    Joined: Sep 18, 2013
    Messages: 402
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya Majina Ya Wajumbe wa Katiba kutangazwa sasa kinachofata ni Kikao Rasimi cha Bunge Hilo Feb 18.
    Kwa Mujibu wa Sheria,Wabunge wote wa JMT Wanakua Sehemu ya wajumbe wa Bunge hilo.

    Kwa kua Mama yetu Makinda ni Mbunge pia, hivyo mojakwamoja ni Mjumbe kama walivyo wabunge wengine.

    Spika wa Bunge atachaguliwa Mwingine ambapo ni Matumaini yetu kua atachaguliwa Spika atakayeongoza Kikao Hicho kwa Maslahi ya Nchi Yetu kama yalivyo Maudhui ya rasimu ya Katiba kua ni ya Maslahi ya Nchi .

    Hii itakua Fursa ya Kipekee kwa Mama yetu Makinda kushuhudia Jinsi Kikao Huru cha Bunge kinavyotakiwa kuwa.
     
  8. A

    Amiri Kadau Member

    #8
    Feb 8, 2014
    Joined: Jan 27, 2014
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uko sawa wangu.
     
  9. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2014
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 2,654
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 38
    Mh! Asije akatokea "a vere disapoinding" spika...
     
  10. dansmith

    dansmith JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2014
    Joined: Dec 21, 2013
    Messages: 1,212
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 63
    Hivi huyu mama kaolewa
     
  11. marxlups

    marxlups JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2014
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 3,172
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 48


    Nimependa jinsi ulivyoimba, ila tu kwa bahati mbaya umepigia mbuzi guitar, ndo kwanza anainama kula majani
     
  12. Simiyu Yetu

    Simiyu Yetu JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2014
    Joined: Apr 29, 2013
    Messages: 16,988
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 63
    Lusinde naibu mdee.
     
  13. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2014
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,615
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    Kwenye bunge la Katiba, ingependeza spika akawa mtu wa kutoka Tanganyika na naibu atke Zanzibar; ila wote wasiwe Waislamu au Wakristo, au Wanaume au Wanawake.
     
  14. G

    Ginner JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2014
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 38
    ivi bado mnafikiria kuwepo kwa mahakama ya kadhi....
     
  15. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #15
    Feb 8, 2014
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,075
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    When church boys in this Government helped by biased News papers editors, tried to cheat the Tanzanian Mass and international community about The Self proclaimed Herbalist Doctor in the name of Christianity, one person asked my opinion about the realistic nature of the cure, I told him, time will tell.

    So even for this case, I think time will tell.
     
  16. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #16
    Feb 9, 2014
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,242
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    heh heh sasa watakuwa jinsia gani ??
     
  17. O

    Okinawa JF-Expert Member

    #17
    Feb 9, 2014
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 174
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yule ni kama jamvi la msibani mtu yeyote analalia....
     
  18. Peter jaluo

    Peter jaluo JF-Expert Member

    #18
    Feb 9, 2014
    Joined: Nov 10, 2013
    Messages: 1,761
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 36
    Yupi mkuu
     
  19. k

    kitundu Senior Member

    #19
    Feb 9, 2014
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Ndo walewale wa "sishiriki sensa kwa kuwa hakuna kigezo cha dini..." Si mkahesabiane misikitini na makanisan, kwan hamfahamian? Hatujitaji kundi flan kupendelewa ati kwa kuwa ni wengi ama wamesoma sana ama sijui nn!
    Katiba ni ya wote pamoja na wasio na hizi dini za kuletwa #period
     
  20. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #20
    Feb 9, 2014
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,615
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 38
    Nina maana kuwa Spika akitoka Zanzibar, Naibu atoke Bara; Spika akiwa Mwanamke, Naibu awe Mwanamme; na Spika akiwa Mwislamu, Naibu awe Mkristo. Ni mambo ya kubalance kama ambavyo Rais wetu Mhe Kikwete huwa anajitahidi kutosheleza wakati anaunda baraza ya Mawaziri, jee nimesomeka???!!!
     

Share This Page