Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge la bajeti lianze machi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ndumbayeye, Aug 21, 2011.

  1. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,880
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Kwa wale wanaofanyia kazi serikali watakubaliana na mimi kuwa sghughuli nyingi za serikali zimesimama kabisa ukitoa mishahara kungojea kuisha kwa bunge. Miezi miwili imeshapita tangu mwaka wa fedha uanze. Hivyo ni kwa nini bunge lisianze mwezi machi au aprili kila mwaka ili ifikapo julai mosi matumizi yaanze badala ya kuwa na mwaka wa miezi kumi? Ni mawazo tu.
     
  2. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naunga hoja mkono. Hata jirani zetu Kenya ndo hivyo wanavyofanya. Mwaka mpya wa fedha unapoaanza vikao vya bunge la bajeti vinakuwa vimeisha. Haina maana hata kdogo mwaka unaanza halafu bajeti haijapita.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Tuna matatizo mawili ya msingi hapa;

    Kwanza, bunge linatumia muda mwingi sana kujadili whatever. Time means nothing. na ukifuatilia kwa karibu utagundua kanuni za bunge zina kipengele kinachoruhusu mbunge kuongea chochote hivyo wabunge wanatumia muda mwingi kuongea mishapo badala ya hoja. Mbunge anapewa dakika 15 kuongea, na wizara ziko nyingi.

    La pili: bado hatujapata spika mbunifu (creative) ambaye atafumua uendeshaji wa bunge. Unless waangalie mfumo mzima wataendelea kukaa bungeni kwa miezi. Labda wanavutiwa na posho!
     
Loading...