Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge la aprili:serkali imekubali kuzingatia hoja za waangalizi wa eu-kitanzi kwa ccm?????????

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mtu wa Mungu, Mar 7, 2011.

  1. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #1
    Mar 7, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Source: Gazeti mojawapo la leo 7.3.2011
    Kwamba katika muswada wa kuanzisha mchakato wa kuandika katiba mpya utakaowasilishwa katika kikao cha bunge kinachoanza 5.4.2011 serikali itazingatia hoja zote za msingi wa demokrasia kama alivyoainisha Mbunge wa Bunge la EU, Mhe. David Martin katika ripoti yake:-
    (1) Matokeo ya kura za rais kuhojiwa mahakamani;
    (2) Tume huru ya uchaguzi iliyo nje ya serikali;
    (3) Mgombea binafsi kuruhusiwa;
    (4) Wakurugenzi wa Serikali za Mitaa kutoshirikishwa katika mchakato wa uchaguzi;
    (5) Waandishi kuruhusiwa kuandika habari za hatua zote za uchaguzi;

    Aidha serikali imejikomit kwamba wananchi watashiriki vikamilifu katika mchakato mzima wa kuandika katiba hiyo mpya.

    La kufariji katika hili ni kwamba haya ni masharti ya wafadhili ambayo CCM ikijaribu kuingiza ujanja ujanja itanasa tu, maana nguvu ya umma ambayo CDM wananoa, itakuwa macho kuhakikisha kwamba hata yule spika wao kule bungeni atadhibitiwa na serikali kivuli ya CDM-huku nje umma ukisubiri kwa hamu kudhibiti vitendo vyo vyote kwa kumpigia kelele Mhe David Martin; kuhakikisha kwamba sauti ya umma ndiyo inatawala!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

    Kwa vile idadi ya waTz walio na CCM moyoni wamebaki wachache, mchakato huu kwa CCM ni KITANZI!!!!!!!!!!!!??????????!!!!!!!!!kwa chaguzi baada ya katiba hii kuanza kutumika wakati wo wote hata kabla mwaka huu 2011 kuisha?????!!!!!!!!!!!!!
    Kwa serikali ya Kikwete-no katiba mpya no money kutoka kwa wafadhili- na ndiyo mwisho wa CCM!!!!!!!!!!!!!!!
     
  2. Kisoda2

    Kisoda2 JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2011
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 961
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    haya natuone niaje huko mjengoni!
     
  3. m

    macinkus JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haya ndio yamekuwa yanasemwa na wapinzani tangu 1992. hivi ni lazima waseme "wafadhili" ndio serikali yetu ikubali?

    macinkus
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    mkuu kwa serikali ya CCM wafadhili ndo mabwana wakubwa wao....
     
  5. Nkamu

    Nkamu Senior Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 199
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkuu huoni Mkwere kila siku anakwea pipa kwenda peleka bakuli lake kwa wafadhili badala ya kufanya kazi na watz ili matatizo yetu yatuondoke!?

    Huoni serikali inashindwa kujenga mashimo ya vyoo na vyumba vya madarasa wakisubiri nchi wafadhiri wachangie kwenye bakuli lao wakati pesa ya kununua magari ya wabunge na mawaziri kila baada ya miaka mitano!
     
  6. Nicksixyo

    Nicksixyo JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 950
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    HAYA NDIO YAMEKUWA YAKISEMWA NA CDM SIKU ZOOOTE SIO WAFADHILI...!!!Wafadili ndio waume wa nchi hii...Yaani wafadhili wakikohoa tu nchi inatetemeka,Tutajitegemea linikuondokana na haya maisha tegemezi ...!!??
     
  7. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mhh ili tusahau Dowans, this administration wanatuona mazuzu, always wana create something to move our attention on real issues, maana sasa woooote Loliondo, inawezekana Dowans washachukua chao, maana ilo bunge la Makinda watazungumza yataishia hapo hapo kwenye hansard, kama mnabisha muulize Kafulila
     
Loading...