Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge kusimamisha Shughuli zake zote za kawaida Kuujadili Mgomo wa Madaktari!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Feb 9, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,556
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Baada ya vuta nikuvute ya wiki mbili sasa, hatimaye Bunge letu tukufu, leo litasimamisha shughuli zake zote za kawaida na kuijadili hoja ya dharura ya mgomo wa madaktari unaoendelea karibu nchi nzima!.

    Mjadala huo, umefuatia Naibu Spika, Mhe. Job Ndugai, kuikubali hoja ya Mbunge wa Kigoma, Mhe. Peter Serukamba, akiwa ni mbunge wa 6 kuomba muongozo spika kwa jambo hilo hilo.

    Japo mimi ni miongoni mwa tuliolaani udikiteta wa Job Ndugai, nilipomsikia jana, nakiri Mhe. Job Ndugai is better 100times than madame spika!.

    Update:

    Wanabodi,

    Hata hivyo leo asubuhi, bunge lilisitisha shughuli zake zote na kuanza kwa taarifa ya spika kuhusu mgomo wa madaktari na kwa vile bunge limependekeza maamuzi makubwa ya ajabu, Spika amempigia simu rais Jakaya Kikwete na Waziri Mkuu Pinda muda wa usiku wa manane (bila kujali kama viongozi hao wamejipumzikia au la!), na kuwaeleza mapendekezo ya kamati hiyo ya bunge, hivyo I was very right!. Mengine yote yanafuatia kauli hiyo ya Spika!.

    Hata hivyo, hoja yangu niliileta na kuiconfirm mimi mwenyewe kufuatia uzoefu wangu wa shughuli za bunge. Kwa vile huu mgomo wa madaktari ni dharura zaidi, kamati ya bunge imekamilisha kazi yake jana usiku nilitegemea hoja ya mgomo ndio ingetangulia na kufuatiwa na hoja ya marekebisho ya katiba, lakini sasa mambo yamekwenda vice versa, mjadala wa marekebisho ya katiba ndio umetangulia, hivyo shughuli badala ya kisimama leo, leo shughuli zinaendelea!. Hivyo nakiri kosa la kulazimisha mgomo wa madaktari kuwa ni dharura kihivyo kwa bunge letu.

    Nimekubali makosa, nawaombeni minisamehe sana!.

    Mtu mzima akishakiri kosa na kuomba msamaha, sio busara kuendelea kumshutumu, kwani wengine tunajifunza kwa makosa hata mara sabaini fii sabaa!.

    Samahanini Sana!.

    Pasco.
     
  2. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,186
    Likes Received: 4,731
    Trophy Points: 280
    Nchi yangu Tanzania...

    Siku zote alikuwa wapi anakuja kukubali leo? Yaani baada ya vifo na mateso mengi kwa wagonjwa?

    Au ameikubali kwa kuwa hoja imetolewa na Peter Serukamba Lowassa?
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Bunge tukutu lilishapoteza utukufu wake miaka mingi iliyopita kwa kweli.
     
  4. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    I love my country Tanzania
     
  5. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Namuona madame spika kwenye kiti chake, jana Ndugai alidai leo atakuwepo Spika ili jambo hilo lijadilike BUNGENI.
     
  6. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa limebaki pango la wanyang'anyi, ndio maana wanajipandishia posho hovyo, wanalala bungeni, hawahudurii vikao, wanapitisha sheria kandamizi, wakao kwa maslahi ya kichama zaidi na wanaongoza kwa kula starehe
     
  7. Mtafiti1

    Mtafiti1 JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MWANZISHA MADA PASCO - acha uongo! Mbona bunge linaendelea?
     
  8. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Mwongo sana wewe
     
  9. dkims

    dkims Senior Member

    #9
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wabunge=mateja wavaa suti, nothing good come out of em
     
  10. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    hahahahaah..pasco bana!!!
     
  11. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #11
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hebu tuambie ukweli basi!
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna kitu kinaniambiua Ndugai angeweza kuwa spika mzuri kuliko Makinda. Mwanzoni huyu baba alianza kwa mikiki ya kidikteka lakini kadri siku zinavyokwenda anaoneka kusoma alama za nyakati, inawezekana angetaka kufunguka zaidi lakini (pengine) boss wake (Anna Makinda) ni tatizo. Ukiangalia maamuzi yoyote ya maana ya bunge yamefanywa na huyu baba e.g. kuunda kamati ya bunge kuchunguza Jaira saga, kamati ya bunge kwenye mgomo wa madaktari, na sasa bunge kujadili mgomo wenyewe.

    Makinda anawaandalia bomu wabunge wa ccm 2015, sijui kwa nini hawajafikiria kumtosa kabla bomu halijalipuka?
     
  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    But, is it true that Bunge linajadili hii issue?

    Hawa wanatuchezea hawa.....wameacha kujadili muda wote huo, hadi muda wa kikao unaisha kesho ndo wanataka kujadili?
    Au wanataka kujadili sasa hivi kama geresha, ili muswada wa marekebisho ya katiba mpya usiwekwe bungeni this time?
     
  14. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #14
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Bunge linaendelea na maswali na majibu.
     
  15. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Inaonekana issue itajadiliwa jioni maana this morning ''Mtoto wa Mkulima'' anakutana na ma Dr huko DSM.

    Ila kuliita Bunge la TZ eti ni tukufu naona ni kuwadhihaki Watanzania
     
  16. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #16
    Feb 9, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Serikali iliyozea kujifunza on the hard way!!! Bunge nalo, wamejisemea wengine humu "tukutu" Makinda naye, hata sijui utamuweka sehemu ipi...poor woman.:washing:
     
  17. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #17
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Wanawake wakiwezeshwa, wanaweza.
     
  18. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #18
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Pasco bana unanifurahisha.............

    Kumbe bunge linaendelea wewe unatudanganya???

    Kwani umeamkia wapi leo wewe????
     
  19. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #19
    Feb 9, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Asante kwa taarifa
     
  20. k

    kiche JF-Expert Member

    #20
    Feb 9, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Siyo kwamba lilipoteza utukufu wake,hakuna utukufu kwa mwanadamu hata siku moja,utukufu una mungu tu,utasemaje bunge ni tukufu au liliwai kuwa tukufu wakati hao wabunge wengi wao wameingia kwa hila!!!?na yanayoongelewa mara nyingi ni porojo tu,utukufu hauna porojo mkuu,dhihaka hizi kwa mungu ndiyo maana tumelaaniwa na tunatangatanga mpaka leo.
     
Loading...