Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge kupitia upya vipengele vya pensheni vinavyolalamikiwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Papaeliopaulos, Aug 7, 2012.

  1. Papaeliopaulos

    Papaeliopaulos Senior Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanasheria mkuu wa serikali ametoa ufafanuzi bungeni kuhusu vipengele vya marekebisho ya mifuko ya pensheni vinavyolalamikiwa, na kuahidi kuwa ataleta tena hiyo hoja bungeni ili wabunge wavipitie Upya.
    Aidha amesema serikali haina hila yeyote katika hilo na kuwa uwezekano wa kuvirekebisha au kuvirejesha kama zamani upo.
    Yeye mwenyewe angeweza kuvirekebisha kitaalamu lakini ameona sio vyema afanye mwenyewe

    Source: TBC Bunge
     
  2. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hiyo sheria hawakufiria hata kidogo.... Kwa wafanyakazi wa serikali hilo wanatambua cku zote na hawana ndoto ya withdrawal benefit ila kwa secta binafsi hapo walichemka kutaka kutoa hiyo kitu.
     
  3. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapo alitumia nywele kufikiri sio kichwa
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Hawakuaangalia huku sector binafsi kabisa!! Ukiwa serikalini una uhakika wa ajira mpaka kustaafu lkn huku kwetu tuna mikataba ya kuanzia miezi sita hadi miezi 60,sasa nikimaliza mkataba wangu ndio nisubiri kwa miaka 28 mizima khaaa!! Bora warudishe hilo fao la kujitoa!
     
  5. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hairudi ng'oooo hata muende us
     
  6. mito

    mito JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,933
    Likes Received: 954
    Trophy Points: 280
    Hii nayo kali ya aina yake, inamaana sheria aliyosaini Rais inarudi tena bungeni kama mswada ujadiliwe and then asaini tena. Ni kama walikuwa wanatikisa kiberiti vile
     
  7. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wakati wanaandaa na kuvipitisha walikuwa wamekunywa viroba kama anavyosema mh Job Ndugai
     
  8. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 280
    Wadau tusiwalaumu sana wabunge maana serikali ilifanya ujanja ujanja kupitisha hicho kipengele!! Tangia mwanzo wa mchakato hakikuwepo hadi iliposomwa mara ya pili hakikuwepo so wabunge wakajua hule muswada una mambo yaleyale!
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,066
    Trophy Points: 280
    ....Ni kweli kabisa viroba ndivyo vilisema ndiooooo bila hata kusomwa na kujadiliwa!!!kweli lile ni jumba la usingizi na makofi tafadhali...."Ndioooo"""
     
  10. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    bora kukawa na wabunge viti maalum "migodini"kuliko kuwa na viti maalum "vijana au UWT".
    wamekaa tu kalala bungeni mpaka wafanyakazi wa migodini ndio wanaona mapungufu ya sheria. Shame on you mjengoni!
     
  11. gulio

    gulio JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 29, 2012
    Messages: 262
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    za mwizi kweli na daima arobaini. ina maana hawakuelewa mwanzo mpaka watu wapige kelele ndio wakubali. ikio la kufa halisikii dawa, wakiileta tena haitakuwa straight patakuwepo pa kulalamikia tu.
     
  12. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160

    Mie mwenyewe staili yangu ya mkataba mpya umeanza June halafu hawajaandika unaisha lini sasa hapo ni kukaa mkao wa kula. Hawa jamaa huko serikalini wamevimbisha matumbo wakijua na sie ni kama wao wakati madirector wanakuna vichwa biashara yao hailipi na muda wowote wanapiga chini investment.
     
  13. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hapo kiukweli hamna cha maana walichokifanya.
     
  14. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,192
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kuna utamaduni uliojengeka kwa muda mrefu kwa watumishi wa serikali kutokuwa makini wanapofanya au kuamua mambo mengi, Ukifanya kazi serikalini unatumia sehemu ndogo sana ya akili yako kutokana na mfumo na urasimu wa kipuuzi uliojengeka kwa muda mrefu. Wakati mwingine watumishi wengine wanatumia nafasi zao kutoa maamuzi ya kuumiza uma kwa sababu tu ya elimu na vyeti vyao vya kukariri (ref.mikataba mibovu, sheria mbovu zinazotungwa sasa hivi n.k.).
    Matokeo yake, watumishi wengi hawatafuti suluhu ya matatizo kwa nafasi zao bali wanabaki wakilalamika tu. Si ajabu kuwasikia mwaziri au hata waziri mkuu akilalamikia tatizo badala ya kulishughulikia mara moja.
    Mafisadi na viongozi wengine wabinafsi, wasio na utu wanatumia mwanya huo kupitisha maamuzi na sheria mbovu zisizojali maslahi ya wengi, wanachoangalia ni kama tu zitawanufaisha wao wenyewe!
    Hatuhitaji elimu kubwa sana ya darasani kutatua haya, tunachohitaji ni kuchagua au kuteua watu wenye uwezo wa kufikiria na kutoa maamuzi kwa faida ya wote!
     
  15. M

    Morrison Senior Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi ndivyo Mwanasheria wetu anayetumia nywele kufikiri anavyotenda kazi kwamba angeweza kutunga (kurekebisha) sheria yeye pekee yake (autocratically), hivi amelewa mvinyo gani huyu, mbona ana kauli za ajabuajabu? Au ndiyo mwanasheria kada?
     
  16. Mzee Msemakweli

    Mzee Msemakweli Senior Member

    #16
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 150
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watupe pesa zetu. Time value of money
     
  17. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    wapuuzi hawa! Mpaka tupige kelele!
     
  18. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 621
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Nimeipenda hii. Marekebisho yanatakiwa yahusu pia Time Value of money. Shin laki moja ya leo siyo sawa na Laki moja ya 2020.
     
  19. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    capitalit hawapendi serikali,kwani kazi yao ni kutumia tuu na kuchukua kwa nguvu jasho za watu.Capitalist huwa wanaangalia mara nyingi wapi pa kuzichukua hela zao toka serikalini hata kuwapa rushwa.Kwani watendani wengi wa serikali hawana kipya cha kuingiza hela.ndio maana wanaiba wanenda ficha kusiko, wanainvest katik biashara isiyo na faida mabayo capitalist angeingiza.
     
  20. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    capitalit hawapendi serikali,kwani kazi yao ni kutumia tuu na kuchukua kwa nguvu jasho za watu.Capitalist huwa wanaangalia mara nyingi wapi pa kuzichukua hela zao toka serikalini hata kuwapa rushwa.Kwani watendani wengi wa serikali hawana kipya cha kuingiza hela.ndio maana wanaiba wanenda ficha kusiko, wanainvest katik biashara isiyo na faida mabayo capitalist angeingiza.
     
Loading...