Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge kuchunguza ufisadi wa Sh. 200 bilioni za Meremeta

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by palalisote, Aug 5, 2011.

  1. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    BUNGE, kupitia Kamati yake ya Nishati na Madini litachunguza ufisadi wa zaidi ya Sh205.9 bilioni unaodaiwa kufanywa kupitia Kampuni ya uchimbaji madini ya Meremeta iliyokuwa ikimilikiwa na Jeshi la Wananchi Tanzania (JWTZ).

    Kamati Ndogo ya Madini ya Bunge itafanya uchunguzi wa uhalali wa malipo ya Dola za Marekani 132 milioni (sawa na Sh205.9 bilioni kwa viwango vya sasa vya kubadilishia fedha ambacho ni Sh1,560 dhidi ya Dola) ambazo zilitoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT), kwenda Ned Bank ya Afrika Kusini ikiwa ni malipo ya mkopo wa Dola 10milioni uliokuwa umechukuliwa na Kampuni ya Meremeta Ltd.

    Hatua hiyo imekuja baada ya mvutano wa muda mrefu, ulisababishwa na hoja zilizokuwa zikitolewa na Serikali kwamba suala la Meremeta lisingeweza kufanyiwa uchunguzi kutokana na "sababu za kiusalama."

    Hata hivyo, uchunguzi uliofanywa na Mwananchi na kuthibitishwa Kaimu Katibu wa Bunge, John Joel umebaini kwamba Spika wa Bunge, Anne Makinda ameridhia kufanywa kwa uchunguzi huo kupitia Kamati Ndogo ya Nishati na Madini ya Bunge.

    Pendekezo la kuundwa kwa Kamati hiyo ndogo lilitolewa na Mwenyekiti wa Kamati ya Nishati na Madini, January Makamba wakati akitoa maoni ya Kamati yake kuhusu Bajeti ya Wizara ya Nishati na Madini, Julai 15, mwaka huu, wakilenga kuchunguza nafasi ya Kampuni ya Pan African Energy katika mchakato wa uzalishaji wa gesi ya Songosongo.

    Awali, Naibu Kiongozi wa Upinzani Bungeni, Zitto Kabwe alikuwa amewasilisha barua kwa Katibu wa Bunge akitoa taarifa ya hoja ya kuunda Kamati Teule ya Bunge kwa ajili ya kuchunguza tuhuma za ufisadi kupitia kampuni hiyo ya uchimbaji wa dhahabu ya Meremeta.

    "Spika ameona kwamba ni bora suala hilo la Meremeta likafanyiwa kazi na Kamati Ndogo ya Nishati na Madini ambayo itaundwa kwa ajili ya kutekeleza majukumu yake mengine," alisema Joel simu jana.

    Alisema hatua hiyo itaepusha gharama kubwa ambazo zingeweza kutumika kama Bunge lingeamua kuunda kamati teule kama Zitto alivyokuwa amependekeza.

    "Hili linafanyika kwa mujibu wa kanuni na kwa kuwa tayari kamati ilikuwa imependekeza kuundwa kwa kamati ndogo, basi Spika aliona ni vyema jukumu hili likafanyike hukohuko," alisema Joel na kuongeza:

    "Tayari nimezungumza na Mheshimiwa Zitto kuhusu uamuzi huu wa Spika lakini nitamjulisha kwa barua rasmi na pia Mwenyekiti wa Kamati naye atajulishwa maelekezo hayo ya Spika."

    Kwa upande wake, Makamba alisema kamati husika tayari imeishapendekezwa kwa Spika, lakini hakuwa tayari kuwataja wajumbe wa kamati hiyo.
    Hata hivyo, uchunguzi wa Mwananchi umebaini kwamba miongoni mwa wajumbe wa Kamati hiyo ndogo waliopendekezwa ni Mbunge wa Simanjiro (CCM) Christopher Ole Sendeka ambaye amejipambanua kuwa miongoni mwa wanasiasa wanaopiga vita ufisadi nchini.

    "Kamati yetu ina uwezo wa kufanya kazi hizi wala sina wasiwasi hata kidogo, lakini sijapata maelekezo ya Spika hivyo siwezi kuingia kwa undani kuhusu jambo hili hadi hapo nitakapokuwa nimepata maelekezo hayo," alisema Makamba.

    Hoja ya Zitto

    Zitto ambaye pia ni Mbunge wa Kigoma Kaskazini (Chadema) alikuwa ametoa hoja ya kutaka iundwe kamati teule ya Bunge kwa ajili ya kuchunguza ufisadi huo.

    Zitto alitoa taarifa ya mdomo bungeni Julai 13, mwaka huu kwa mujibu wa Kanuni ya Bunge Namba 117 (2)-(a) inayomruhusu kutoa taarifa ya kusudio lake la kuwasilisha hoja ya kutaka Bunge liunde kamati teule. Julai 15, mbunge huyo alimwandikia Spika Makinda barua kutoa taarifa ya hoja husika.

    "Kuna haja ya kujua uhalali wa ongezeko la Dola milioni 122 zilizoongezeka katika malipo hayo," alisema Zitto katika barua yake kwenda kwa Spika.Alisema kitendo cha kurejesha mkopo huo pamoja na faida ya zaidi ya asilimia 1,000 kinaashiria kuwepo kwa ufisadi wa fedha za umma na ni jambo ambalo haliwezi kuvumilika lipite bila kuwekwa wazi.

    Zitto alielezea kushangazwa kwake na Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa, Dk Hussein Mwinyi kutolifafanua suala hilo kwenye majumuisho ya bajeti yake kwa mwaka 2011/12, hivyo kusema kuwa upo umuhimu wa Bunge kuliweka wazi suala hilo kwa wananchi.

    Fedha hizo zilichukuliwa kupitia kampuni ya Meremeta ambayo iliundwa na Serikali kwa kushirikiana na kampuni ya Afrika Kusini ya Triennex PTY, hivyo kuchukua mkopo huo wa Dola 10 milioni, lakini kiasi kilichorejeshwa baadaye ndicho kinachotia shaka.Zitto alisema katika kurejesha fedha hizo, Serikali iliamuru BoT iilipe Nedbank na ilitekeleza agizo hilo mwaka 2004.

    Meremeta ilikotokea
    Suala la Meremeta ni la muda mrefu na mara nyingi Serikali imekuwa haiko tayari kulizungumzia kwa maelezo kwamba ni suala ambalo lina maslahi ya kiusalama kwa taifa.

    Awali, Serikali ilisema kwamba Meremeta Ltd ni kampuni ya Kitanzania iliyokuwa ikimilikiwa na JWTZ kwa ajili ya mradi wake wa Nyumbu, Mkoa wa Pwani. Taarifa za usajili zilizotolewa na Msajili wa Makampuni wa Uingereza na Wales zinabainisha kuwa kampuni hiyo iliandikishwa nchini humo mwaka 1997 na baadaye ilifilisiwa huko huko Uingereza mwaka 2006.

    Taarifa ya Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) ya Mei 31, 2005 inabainisha kwamba Meremeta Ltd ni tawi la kampuni ya kigeni iliyosajiliwa Tanzania, Oktoba 3, 1997 na kwamba hisa 50 za kampuni hiyo zilikuwa zinamilikiwa na Kampuni ya Triennex (Pty) Ltd. ya Afrika Kusini, wakati hisa 50 zilizobaki zilikuwa zinamilikiwa na Serikali ya Tanzania.

    Utata mkubwa kuhusu umiliki wa Meremeta Ltd unatokana na taarifa ya Brela ambayo pia inazitambua kampuni mbili za Kiingereza ambazo ni London Law Services Ltd na London Law Secretarial Ltd kuwa wamiliki wa hisa moja kila moja ndani ya Meremeta.

    Licha ya Serikali kutokuwa mmiliki pekee wa kampuni hiyo, BoT ililipa madeni yote ya Meremeta badala ya kusaidiana na washirika wake ambao kisheria wanaonekana kuwa walikuwa wakimiliki hisa katika kampuni hiyo.

    Serikali Tanzania ilikuwa ikimiliki asilimia 50 ya hisa na kwa mujibu wa taarifa za Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), uhalali wa malipo hayo ulikuwa na walakini kwani kiutaratibu Nedbank Ltd ilitakiwa iachwe idai fedha zake kutoka kwa mfilisi wa kampuni hiyo kama ilivyo kwa wadeni wengine.


    Chanzo: Mwananchi
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,498
    Likes Received: 2,509
    Trophy Points: 280
    BUNGE, kupitia Kamati yake ya Nishati na Madini litachunguza ufisadi wa zaidi ya Sh205.9 bilioni unaodaiwa kufanywa kupitia Kampuni ya uchimbaji madini ya Meremeta iliyokuwa ikimilikiwa na Jeshi la Wananchi Tanzania (JWTZ).Kamati Ndogo ya Madini ya Bunge itafanya uchunguzi wa uhalali wa malipo ya Dola za Marekani 132 milioni ambazo zilitoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT), kwenda Ned Bank ya Afrika Kusini ikiwa ni malipo ya mkopo wa Dola 10milioni uliokuwa umechukuliwa na Kampuni ya Meremeta Ltd.

    Hatua hiyo imekuja baada ya mvutano wa muda mrefu, ulisababishwa na hoja zilizokuwa zikitolewa na Serikali kwamba suala la Meremeta lisingeweza kufanyiwa uchunguzi kutokana na “sababu za kiusalama.”

    Source: Mwananchi
     
  3. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Are they really serious! Another Episode.
     
  4. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ze Komedi au Futuhi? Huko nyuma Serikali ilishakataa kuzungumzia suala la Meremeta, leo kamati inaundwa ili iweje? Ama ushahidi utakuwa umeshapotezwa au wanaunda kamati kama kiini macho cha kulipotezea mbali suala hilo.
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    It needs a character to touch the unknowns
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hivi kuna tamko lolote kubwa ambalo Waziri Mkuu Pinda ametoa likaachwa bila kugeuzwa? Aliwahi kusema Meremeta ni 'untouchable' sasa hii kamati ya bunge itaenda kuchunguza Meremeta ya Ureno ya Tanzania? Where does this leave our PM in terms of credibility?
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    deleted!
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ok guys stop there!!!! kwa kuletwa hii ni proof kwamba"THE SHIMBO STORY IS ABSOLUTELY TRUE" if you can read btn the letters!!!!!!!!!!!!!!! Cry my beloved country!!!!!!!
     
  9. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    naunga mkono hoja... ingekuwa ni story ya uongo jinsi magamba walivyo na usongo na Jf wangeshaizika mpk muda huu....
     
  10. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Achilia hiyo, hii ishu hata Pinda alishasema haiwezi kuzungumzika maana inahusu jeshi na vyombo vya usalama, the guy was ready to be crucified just for ths meremeta thing, ghafla from nowhere, speaker tena Anna Makinda eti anaitisha uchunguzi gademu!!!!!!
     
  11. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Umeona mkuu eeh? Twende kazi SHIMBO lazima aanikwe ili arudishe matrilion yetu bana..
     
  12. V

    Vonix JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,433
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Pinda alitakataa kuzungumzia meremeta hilo lipo wazi kabisa yaelekea ushahidi umeishapotezwa wanasiasa vigeugeu,ikulu vigeugeu,bungeni vigeugeu,spika kigeugeu,magamba vigeugeu nadhani huu wimbo unaopigwa sana siku hizi unawafaa viongozi waliopo madarakani.
     
  13. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,198
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Bunge kuchunguza ufisadi wa Sh200 bilioni za Meremeta
    [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Friday, 05 August 2011 21:01 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD] 0digg

    [​IMG]Bunge likiendelea mjini Dodoma

    Waandishi Wetu
    BUNGE, kupitia Kamati yake ya Nishati na Madini litachunguza ufisadi wa zaidi ya Sh205.9 bilioni unaodaiwa kufanywa kupitia Kampuni ya uchimbaji madini ya Meremeta iliyokuwa ikimilikiwa na Jeshi la Wananchi Tanzania (JWTZ).Kamati Ndogo ya Madini ya Bunge itafanya uchunguzi wa uhalali wa malipo ya Dola za Marekani 132 milioni (sawa na Sh205.9 bilioni kwa viwango vya sasa vya kubadilishia fedha ambacho ni Sh1,560 dhidi ya Dola) ambazo zilitoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT), kwenda Ned Bank ya Afrika Kusini ikiwa ni malipo ya mkopo wa Dola 10milioni uliokuwa umechukuliwa na Kampuni ya Meremeta Ltd.

    Hatua hiyo imekuja baada ya mvutano wa muda mrefu, ulisababishwa na hoja zilizokuwa zikitolewa na Serikali kwamba suala la Meremeta lisingeweza kufanyiwa uchunguzi kutokana na “sababu za kiusalama.”

    Hata hivyo, uchunguzi uliofanywa na Mwananchi na kuthibitishwa Kaimu Katibu wa Bunge, John Joel umebaini kwamba Spika wa Bunge, Anne Makinda ameridhia kufanywa kwa uchunguzi huo kupitia Kamati Ndogo ya Nishati na Madini ya Bunge.Pendekezo la kuundwa kwa Kamati hiyo ndogo lilitolewa na Mwenyekiti wa Kamati ya Nishati na Madini, January Makamba wakati akitoa maoni ya Kamati yake kuhusu Bajeti ya Wizara ya Nishati na Madini, Julai 15, mwaka huu, wakilenga kuchunguza nafasi ya Kampuni ya Pan African Energy katika mchakato wa uzalishaji wa gesi ya Songosongo.

    Awali, Naibu Kiongozi wa Upinzani Bungeni, Zitto Kabwe alikuwa amewasilisha barua kwa Katibu wa Bunge akitoa taarifa ya hoja ya kuunda Kamati Teule ya Bunge kwa ajili ya kuchunguza tuhuma za ufisadi kupitia kampuni hiyo ya uchimbaji wa dhahabu ya Meremeta.
    “Spika ameona kwamba ni bora suala hilo la Meremeta likafanyiwa kazi na Kamati Ndogo ya Nishati na Madini ambayo itaundwa kwa ajili ya kutekeleza majukumu yake mengine,” alisema Joel simu jana.

    Alisema hatua hiyo itaepusha gharama kubwa ambazo zingeweza kutumika kama Bunge lingeamua kuunda kamati teule kama Zitto alivyokuwa amependekeza.
    “Hili linafanyika kwa mujibu wa kanuni na kwa kuwa tayari kamati ilikuwa imependekeza kuundwa kwa kamati ndogo, basi Spika aliona ni vyema jukumu hili likafanyike hukohuko,” alisema Joel na kuongeza:
    “Tayari nimezungumza na Mheshimiwa Zitto kuhusu uamuzi huu wa Spika lakini nitamjulisha kwa barua rasmi na pia Mwenyekiti wa Kamati naye atajulishwa maelekezo hayo ya Spika.”

    Kwa upande wake, Makamba alisema kamati husika tayari imeishapendekezwa kwa Spika, lakini hakuwa tayari kuwataja wajumbe wa kamati hiyo.
    Hata hivyo, uchunguzi wa Mwananchi umebaini kwamba miongoni mwa wajumbe wa Kamati hiyo ndogo waliopendekezwa ni Mbunge wa Simanjiro (CCM) Christopher Ole Sendeka ambaye amejipambanua kuwa miongoni mwa wanasiasa wanaopiga vita ufisadi nchini.
    “Kamati yetu ina uwezo wa kufanya kazi hizi wala sina wasiwasi hata kidogo, lakini sijapata maelekezo ya Spika hivyo siwezi kuingia kwa undani kuhusu jambo hili hadi hapo nitakapokuwa nimepata maelekezo hayo,” alisema Makamba.

    Hoja ya Zitto

    Zitto ambaye pia ni Mbunge wa Kigoma Kaskazini (Chadema) alikuwa ametoa hoja ya kutaka iundwe kamati teule ya Bunge kwa ajili ya kuchunguza ufisadi huo.

    Zitto alitoa taarifa ya mdomo bungeni Julai 13, mwaka huu kwa mujibu wa Kanuni ya Bunge Namba 117 (2)-(a) inayomruhusu kutoa taarifa ya kusudio lake la kuwasilisha hoja ya kutaka Bunge liunde kamati teule. Julai 15, mbunge huyo alimwandikia Spika Makinda barua kutoa taarifa ya hoja husika.
    “Kuna haja ya kujua uhalali wa ongezeko la Dola milioni 122 zilizoongezeka katika malipo hayo," alisema Zitto katika barua yake kwenda kwa Spika.Alisema kitendo cha kurejesha mkopo huo pamoja na faida ya zaidi ya asilimia 1,000 kinaashiria kuwepo kwa ufisadi wa fedha za umma na ni jambo ambalo haliwezi kuvumilika lipite bila kuwekwa wazi.

    Zitto alielezea kushangazwa kwake na Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa, Dk Hussein Mwinyi kutolifafanua suala hilo kwenye majumuisho ya bajeti yake kwa mwaka 2011/12, hivyo kusema kuwa upo umuhimu wa Bunge kuliweka wazi suala hilo kwa wananchi.

    Fedha hizo zilichukuliwa kupitia kampuni ya Meremeta ambayo iliundwa na Serikali kwa kushirikiana na kampuni ya Afrika Kusini ya Triennex PTY, hivyo kuchukua mkopo huo wa Dola 10 milioni, lakini kiasi kilichorejeshwa baadaye ndicho kinachotia shaka.Zitto alisema katika kurejesha fedha hizo, Serikali iliamuru BoT iilipe Nedbank na ilitekeleza agizo hilo mwaka 2004.

    Meremeta ilikotokea
    Suala la Meremeta ni la muda mrefu na mara nyingi Serikali imekuwa haiko tayari kulizungumzia kwa maelezo kwamba ni suala ambalo lina maslahi ya kiusalama kwa taifa.

    Awali, Serikali ilisema kwamba Meremeta Ltd ni kampuni ya Kitanzania iliyokuwa ikimilikiwa na JWTZ kwa ajili ya mradi wake wa Nyumbu, Mkoa wa Pwani. Taarifa za usajili zilizotolewa na Msajili wa Makampuni wa Uingereza na Wales zinabainisha kuwa kampuni hiyo iliandikishwa nchini humo mwaka 1997 na baadaye ilifilisiwa huko huko Uingereza mwaka 2006.

    Taarifa ya Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) ya Mei 31, 2005 inabainisha kwamba Meremeta Ltd ni tawi la kampuni ya kigeni iliyosajiliwa Tanzania, Oktoba 3, 1997 na kwamba hisa 50 za kampuni hiyo zilikuwa zinamilikiwa na Kampuni ya Triennex (Pty) Ltd. ya Afrika Kusini, wakati hisa 50 zilizobaki zilikuwa zinamilikiwa na Serikali ya Tanzania.

    Utata mkubwa kuhusu umiliki wa Meremeta Ltd unatokana na taarifa ya Brela ambayo pia inazitambua kampuni mbili za Kiingereza ambazo ni London Law Services Ltd na London Law Secretarial Ltd kuwa wamiliki wa hisa moja kila moja ndani ya Meremeta.
    Licha ya Serikali kutokuwa mmiliki pekee wa kampuni hiyo, BoT ililipa madeni yote ya Meremeta badala ya kusaidiana na washirika wake ambao kisheria wanaonekana kuwa walikuwa wakimiliki hisa katika kampuni hiyo.

    Serikali Tanzania ilikuwa ikimiliki asilimia 50 ya hisa na kwa mujibu wa taarifa za Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), uhalali wa malipo hayo ulikuwa na walakini kwani kiutaratibu Nedbank Ltd ilitakiwa iachwe idai fedha zake kutoka kwa mfilisi wa kampuni hiyo kama ilivyo kwa wadeni wengine.


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  14. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Nchi yetu hii bana,ufisadi kila mahali mpaka kwenye familia!
     
  15. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hii ipo jukwaa la siasa mkuu!!
     
  16. D

    Dudu Baya Member

    #16
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    Ama kweli siku za Magamba zinakaribia ukingoni. "You can fool some people some times, but you can't fool all the people all the time."
     
  17. HT

    HT JF-Expert Member

    #17
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hivi hizi sarakasi mpaka nimechoka kuhesabu. Hii nchi tajiri sana, ila umaskini wa watu wake ni issue tata sana!
    Mungu wetu, tupe macho tuone na kutenda yatupasayo tuokoe ka nchi ketu kazuri ulikotupa.
    Machozi huwa yananilengalenga sometimes.....bah!
     
  18. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #18
    Aug 6, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inamaana nchi haina usalama tena, maana ilishawahi kuzungumzwa na Waziri Mkuu Pinda kwamba hawezi kupekenyua issue ya Meremeta kwa sababu za kiusalama. Sasa huo usalama umeisha lini?
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,555
    Likes Received: 1,610
    Trophy Points: 280
    jammani mnataka kumfunga nini ndugu yangu mboma mbona hivyo sasa hili lifence kubwa na gorofa atamwachia nani..anyway najua porojo hizo wanaishia mahakamani..wakati wanawapeleka watuhumiwa wa ufsadi mahakamani
    ndugu mmoja serikalini akasema akuna kesi nakuhakikishia mpaka kikwete anatoka kesi zinaendelea'...na sasa hili la meremeta naona hadithi za mama na mwana
     
  20. j

    jonasadam Member

    #20
    Aug 6, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Swala la meremeta ni jeshi na usalama wa taifa, msituletee balaa! hawa jamaa wakiamua kutoka kama wanaotoka na kunadamana tutaipata! waacheni wenye nchi hayo ni ya kwao!
     
Loading...