Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge Kivuli la Jamii Forum

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Inkoskaz, Mar 1, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Dear Members
    Natamani mkusanyiko huu wa ACTIVE members JF ungelikuwa ni bunge fulani hivi likiwa na Speaker,Waziri mkuu,Mawaziri na wabunge kutoka vyama tofauti...
    je tungepewa fursa ya kumchagua spika na kuteuwa mawaziri wa wizara tofauti humu JF kwa kuzingatia umahiri wao katika hoja zao tungewapendekeza kina nani?
    Just give ur idea regardless of politics itikadi etc
     
  2. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    lakini mkuu hujasema wabunge wangetokaje tokaje ,mana spika bila kuwa mbunge itawezekana?ama wanaotakiwa kuwa wabunge ni nani je ni member,junior member,senior membeq au premium members,tuweke wazi mkuu mana wazo lako ni la kipekee
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hahaaaaaaaaaaa mie yangu macho mmeshaanza kubishana hapo mie nadhani watokane na active members bila kujali cheo
     
  4. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Kama nilivyosema ACTIVE members...wale wenye michango motomoto bila kujali ranks zao humu jamvini.out of that you can create a list of ministers ,speakear ,PM na hata wasemaji wa kambi ya upinzani
    hope umenisoma Nziriye
     
  5. U

    Uswe JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mi naomba Uspika! au sisi ndo tuwe chama tawala sisiem na cuf ndo wawe wapinzania so wao waunde kambi rasmi ya upinzania humu JF
     
  6. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Ndo maana yake Uswe!
     
  7. U

    Uswe JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    yaaani ntavokuwa nawakalisha chini ccm, yaani MHESHIMIWA KAA CHINI! NIMESEMA KAA CHINI!, kama makinda tu :)
     
  8. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Kama karatu ambapo CCM ndo chama cha upinzani na CDM chama tawala..
    humu wamo wasemaji wa upinzani wapo akina kishongo,nungunungu,jeykey wa ukweli,mwiba etc
     
  9. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Hili nalo neno...Inkoskaz ungefaa tu kuwa spika kwa tiketi ya "C hama Chetu" whereby mijadala miwili tu ingetupa mwelekeo km bado uendelee na wadhifa wako ama urudi mapokezi kusubiri kazi nyingine!
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Hahaha,,hiyo tunawaachia waheshimiwa wabunge wapige kura...
    Hata hivyo nikiwa spika nitakosa nafasi ya kuchangia hoja na kuuliza maswali!
     
  11. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Kwa kua katiba ya 'Chama Chetu' inatambua kwanza ubunge kama kigezo cha kuchangia mijadala then ukiwa mbunge ndiyo uwe Spika basi bila kuadhiri kanuni ndogo ya uteuzi huu unaweza kutundika koti lako la Uspika kisha ukawa member wa floor na baada ya kuchangia utarudia koti lako as spika..yes...inawezekana
     
  12. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Ni kwelio mkuu,ni suala la katiba tu...spika anakuwa neutral
     
  13. U

    Uswe JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    yaani hata JF tunachakachuana wenyewe kwa wenyewe, uspika si nilishauwahi, labda unaibu ndo bado uko wazi
     
  14. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #14
    Mar 1, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Hapo zamani...enzi zile senene waliadimika ila panzi aina ya nzige wakaharibu mazao kulikua na amri toka kwa Mwenyekiti wa chama inayotamka wazi aidha uvue magwanda uwe mwanasiasa ama ubaki nayo na kushika mtutu...huu mfumo ulikua mzuri sana...nadhani hata hapa kwenye uspika ingefaa uwe applicable ili hata likitoka kubwa linalogusa Chama Spika asitetereke kimaamuzi...
     
  15. C

    Capitalist Senior Member

    #15
    Mar 1, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Msibishane jamani pendekezeni halafu apigiwe kura mi nampendekeza Mzee Mwanakijiji awe Spika.
     
  16. w

    warea JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafikiri hili ni bunge huru, naweza kuleta habari za umeme, afya, uchumi, elimu, n.k

    Moderator ndiye Spika.
     
  17. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Naombeni, na nautaka uwaziri wa Nishati na Madini... Ili nitoe JF view ya suluhisho la tatizo umeme. Invisible upoooh?
     
  18. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #18
    Mar 1, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    kuna vigezo vyake mpaka ufikie huko kama vile mchango waku kwa JF ulilenga kwenye nini hasa!!kama mambo ya nishati basi utapata bila tatizo
     
  19. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,222
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    kama jinsi JF ilivyogawanywa katika categories tofauti basi na mawaziri husika watatoka humohumo,
    kwa mfano waziri wa afya-jf doctor.
    waziri wa sheria na katiba-jukwaa la sheria,
    waziri wa elimu-jukwaa la elimu,
    waziri wa biashara na viwanda/waziri wa fedha-business and economic
    waziri wa michezo-sports & entertainment forum
    etc
     
  20. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mimi nakuwa Rais
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...