Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge Jipya: CHADEMA yapaa, CCM yaporomoka!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pascal Mayalla, Nov 5, 2010.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,
    Uchaguzi umeisha, pamoja na kuukosa urais kwa mgombea wa Chadema kwa sababu zozote zile ikiwa ni pamoja na uchakachuaji, lazima tukubali, Chadema inastahili pongezi, na imetingisha kiukweli kweli na sio kutikisa tuu kama walivyodai.

    Kutoka viti 4 vya kuchaguliwa bunge lililopita, mpaka viti zaidi ya 20, ni ongezeko la asilimia zaidi ya 500%, huku ni kupaa wakati CCM imeporomoka kwa asilimia kadhaa!.

    Wakati mshindi atatangazwa leo, na hakuna ubishi ni mgombea wa CCM, wana CCM wote wenye akili timamu, japo watafurahia ushindi wao, lakini kimoyomoyo, wanajua kwa dhati, ndani ya mioyo yao, Chadema sio chama cha kubezwa ila kama kawaida, mataahira wasio na uelewa wa kweli wa mambo, hawatakosena kuibeza Chadema!.
    Sahihisho:
    Niliwahesabu Majimbo manne tuu
    1.Karatu-Dr.Slaa
    2.Kigoma Kasaskazi- Zitto Kabwe
    3.Moshi Mjini -Ndesamburo
    4.Tarime-Mwera
    nikalisahau
    5-Mpanda Kati -Arfi

    hiyo idadi halisi ni kutoka 5-20 ni ongezeko la Asilimia 400%.
     
  2. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #2
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Well said Pasco!
     
  3. J

    Jmpambije Member

    #3
    Nov 5, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hello Pasco
    Nakubaliana nawe, kwangu miye naona kama ushindi huo mkubwa pamoja na jitihada za wote katika kuufanikisha, pongezi nyingi zimwendee Mheshimiwa Dr Slaa, kwangu namuona kashinda pamoja kwamba hatakuwa Raisi lakini umuhimu wake na jitihada zake kwa kushirikiana na wadau wote wamewezesha kufanikisha mabadiliko makubwa katika uchaguzi uliomalizika, ameweza kuwa chachu kubwa na watu wengi wamefaidika na kuwepo kwake katika kinyang'anyiro cha Urais.
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    Nov 5, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nithibitishie kama kweli Chadema watapata hivyo vitimaalum 20 ili nikanywe mbege sasa hivi!
     
  5. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #5
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,619
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Pasco tena ushindi huo wa 500% zingatia umekamata majimbo yenye hadhi kama - Ubungo, Kawe, Ilemela, Nyamagana, Arusha Mjini, Mbeya Mjini, Moshi Mjini - hii inaonyesha kuwa CCM hawakubaliki katika sehemu za mijini ambapo watu wana elimu ya uraia.

    JK ataapishwa lakini akumbuke kuwa wananchi zaidi ya 60% toka Dar, Mwanza, Arusha, Mbeya, Moshi na Iringa HAWAMTAKI yeye pamoja na chama chake.

    Hii ni challenge kubwa sana kwa CCM hii miaka 5 ijayo. Pongezi zetu za dhati kwa DR. Slaa kwa kazi kubwa sana aliyoifanya akishirikiana na chama chake kwa Ujumla.
     
  6. k

    kalam Member

    #6
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya kuona CHADEMA kimepata mafanikio haya najua kila mtu atajifanya mwanachama....MAFISADI wataingia kwa nguvu ndani ya CHADEMA kwani wanajua sasa RUZUKU ya Chama ni kubwa mno baada ya kuongeza majimbo kibao!!!!! Tutegemee migongano na mivurugano kama kawaida yetu ya kutanguliza MASLAHI BINAFSI mbele....!! Wananchi tunashangilia USHINDI viongozi wanashangilia MAPESA ya Ruzuku...Hii ndiyo Tanzania.....
     
  7. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #7
    Nov 5, 2010
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Natamani CHADEMA kiwe chama rasmi pinzani bungeni, lakini bila shaka wawashirikishe wenzao kupata upinzani wa nguvu. Je, kwa matokeo ya kura za uraisi na za wabunge ambazo tayari zimeshaonekana, chama gani cha upinzani kinatarajiwa kuwa na wabunge wa viti maalumu vingi, say Chadema , CUF kila chama kinaweza kupata viti vingapi??
     
  8. n

    nkosiyamakosini Member

    #8
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhh, hesabu gani hizo za asilimia 500, wakati ni ongezeko 4-20 + against 239-(4 +), be careful. thanks
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Nov 5, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Umesema kweli PAsco
    Inahitajika akili kujua, hayo yote uliyoyasema, lakini kama akili za wana ccm za kutingisha bsi
    watafurahia sana ushindi wa mbinu chafu, Daima pesa tamu kuitumia ni ile ya kupata kwa njia halali
    laikini si ya kupora ama kuiba hiyo hata chakula chake hishibi
     
  10. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #10
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sina shaka una mswaki (F) wa hesabu ndiyo maana mnashindwa kuchakachua bila kujulikana. UKiwa na maembe manne, ukaongezewa manne ni sawa na ongezeko la asilimia ngapi? Kama siyo 100%? Kama asilimia ni shida basi tumia folds na utaona ni ongezeko la 5 folds (au mara tano zaidi)!

    CHADEMA has enjoyed an increase of 20/4 * 100 = 500%
     
  11. d

    dotto JF-Expert Member

    #11
    Nov 5, 2010
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    oYEEEEE DR.SLAA
     
  12. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #12
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Thanx kwa kuweka sawa hesabu , kuna wazushi humu JF wanazidisha chumvi.
     
  13. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #13
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Uchaguzi umeisha , hivi sasa gumzo si CHADEMA tena yameisha pita hayo na mgombea wao slaa , hivi sasa watu wana discuss nafasi ya u-spika na muundo wa baraza la mawaziri.
     
  14. n

    nkosiyamakosini Member

    #14
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    the dreamer,
    haya tuanze. kuna kura 4 kati ya 239 sawa na 1.67% then unaongeza uwezo toka kura 4 hadi 20, sawa na 8.37%
    kwa hiyo unatokea 1.67% kwenda 8.37% sawa na ongezeko la 6.70%
    Hii ni taaluma mwana jf, hakuna mbege wala chadema hapa. thanks
     
  15. quimby_joey

    quimby_joey JF-Expert Member

    #15
    Nov 5, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 351
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    big up kwa hili
     
  16. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #16
    Nov 5, 2010
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Yaonekana wewe hesabu ulikwepa kuanzia darasa la kwanza kwa taarifa yako wangeongezeka 2 ingekuwa 50%, angalia ulivyo kilaza wa hesabu uanadiriki kuweka utumbo kama 4-20 + against 239-(4 +) rudi darasa la pili ujifunze kuhesabu
     
  17. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #17
    Nov 5, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Rejea tena post yangu nimerekebisha ili uweze kuelewa. Usipoelewa sina msaada. Hapa hesabu siyo wana fraction ngapi ya viti vyote bali wamepata ongezeko gani. Tembelea hii page kuona mtu akisema 800% anakuwa na maana gani Percentage - Wikipedia, the free encyclopedia

    Kwa style yako hata CCM hawawezi kupita 100%. Inabidi ujue mtu ana maana gani anapotumia neno ongezeko!

    Halafu sijwahi kusikia au kuona percentage zikijumlishwa au kutolewa kama ulivyofanya...sijawahi!!!!
     
  18. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #18
    Nov 5, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wewe vipi hujui hesabu kiasi hicho ua ni zao la secondari kata?
     
  19. Jungumawe

    Jungumawe JF-Expert Member

    #19
    Nov 5, 2010
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 246
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hutakaa uelewe umezoea kuchakachua, hesabu huwa haichakachuliwi elewa kilichoandikwa wewe kichwa mbofu mbofu ni ongezeko la idadi ya wabunge from 4 to 20 huelewi nini aghhhhhhhhhh!!!!!!! Ke*ge
     
  20. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #20
    Nov 5, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,810
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni kazi na mchango mkubwa wa dr, slaa the great
     
Loading...