Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunduki za Kichina zakamatwa Uwanja wa Saba Saba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Luteni, Jul 6, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    JESHI la Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, limekamata bunduki bandia 1,656 na kumshikilia mfanyabiashara Fatuma Salum Abdallah (53) wa Magomeni, Zanzibar, kwa tuhuma za kupatikana na bunduki hizo zote zenye namba AF 133 zilizotengenezwa China.

    Bunduki hizo zenye uwezo wa kubeba gololi ndogo zaidi ya 20 na uwezo wa kupiga umbali wa meta 30 zilikamatwa juzi saa 5.30 asubuhi katika viwanja vya Maonesho ya Sabasaba vya Mwalimu Nyerere wilayani Temeke.

    Kaimu Kamanda wa Kanda hiyo, Charles Kenyela, aliwaambia waandishi wa habari jana, kwamba awali walikamata watu wawili; Isaya Hafidh (18) na Brown Mhagama (28) wakiwa na bunduki hizo nne zinazofanana na SMG.

    “Baada ya watuhumiwa hao kukamatwa na bunduki zao za plastiki walihojiwa na kueleza kwamba walizinunua ndani ya viwanja vya Sabasaba na askari wakafuatana nao hadi kwenye banda walimonunua na kumkuta Fatuma ambaye alikiri kuwauzia,” alisema.

    Kenyela alisema kwa maelezo ya mmiliki wa banda hilo, tayari alishauza katoni mbili za bunduki 144, ambapo pia baada ya upekuzi zilipatikana katoni 23 kila moja ikiwa na bunduki 72 na kufanya idadi ya bunduki hizo kuwa 1,656.

    Alisema bunduki hizo zilikuwa na maandishi ya tahadhari yasomekayo “Do not shoot at any human or animal (Usimfyatulie binadamu au mnyama yeyote)”, hali ambayo iliwatia wasiwasi na kuona kuwa silaha hizo zinaweza kumdhuru binadamu.

    “Kutokana na tahadhari hiyo, silaha hizi bandia mithili ya SMG zikimlenga mtu kwa karibu zinamdhuru maana zina gololi na sehemu ya kuchomeka magazini … hivyo tunawashikilia watu hawa kwa uchunguzi zaidi,” alisema.

    Aidha, Kenyela alitoa mwito kwa wananchi walionunua silaha hizo 144 kutozitumia katika matukio ya uhalifu na badala yake wazisalimishe Polisi kwa ajili ya usalama wao.
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Haya wazee wa kukurupuka hao Jeshi la Polisi, mwenye tafsiri ya kisheria ya silaha atumwagie jamvini.
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,824
    Likes Received: 2,248
    Trophy Points: 280
    hivi hizo silaha kama ni hatari zilipitaje customs?
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kwa maneno haya unataka kusema nini?
     
  5. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #5
    Jul 6, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pumbavu!!leo nimeamini kuwa watanzania hamnazo!!!jamani hii si midoli ya kuchezea watoto jamani.....???
     
  6. M

    Magezi JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Customs wako usingizini
     
  7. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,719
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    swali zuri sana........
     
  8. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,719
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    anataka kusema SHERIA INASEMAJE KUHUSU REPLICA GUNS........ambazo nakumbuka enzi za utoto tulizichezea sana.......
     
  9. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wewe ndo unashangaza kabisa. Hizo bunduki bandia unaziita midoli tu wakati zinaweza kudhuru mtu? Hizo ni hatari kwa usalama wa watu. Lakini pia hata kama zisingekuwa na uwezo wa kudhuru mtu zingeweza bado kutumia vibaya na majambazi kwa kutishia watu wasiojua kutofautisha bunduki ya kweli na ya bandia; na kwa njia hiyo kuchochea vitendo vya unyang'anyi. Mi naona ni sahihi kwa polisi kukataza zisiuzwe.
     
  10. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,852
    Likes Received: 752
    Trophy Points: 280
    U are joking Preta, aren't u? Customs ipi...hii hii ya TRA (Kitillya) ninayoijua mimi au??
     
  11. M

    Mzee Mwafrika Senior Member

    #11
    Jul 6, 2010
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    @Babuyao

    Naomba uwe unafikiri kidogo kabla ya kuandika!Sio kila kinachozuru bnadamu ni silaha!Chunguza midoli yote wnayotumia watoto(hasa hii yenye mifano ya bunduki) yote huandikwa onyo kuwa inaweza kudhuru kama haitatumiwa vizuri kama kumfyatulia mwezako waweza leta madhara hasa sehemu delicate kama macho ila haina maana kuwa yaweza kutumiwa kama silaha ya moto!!Sasa hawa jamaa wanatema pumba tena mbele ya waandishi na picha juu kumbe midoli wamepokonya watoto ndio maana tumdumaa akili kuanzia ikulu kushuka chini.....Unakumbuka Mahita na visu vya CUF????Safari tunayo watanzania............
     
  12. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Silaha ni suala la kisheria, na sio suala la uoga wa mtu au suala la kukurupuka. Sheria i wazi nini ni silaha ndo maana nikaomba tafsiri ya neno silaha vinginevyo hata mwenye manati atakamatwa maana naavyoona hivo ni manati advanced, hakuna zaidi
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kesho tutashika wagogo wote kwa kutembea na marungu baada ya hapo wamasai kwa kutembea na sime halafu wasandawi kwa kutembea na mishale.

    Waandishi kweli walishindwa kuuliza nini maana ya Silala?
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Petra hizo sio silaha, for sure those are toys, mbona suala la kampuni ya ulinzi iliyoingiza silaha za moto kule mwanzaau shinyanga sikumbuki sawasawa Polisi walikuwa bubu kabisa na mpaka leo hawajasema, wanakuja kwa mbwembwe kuelezea toys.
     
  15. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,270
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Inamaanisha safari zote wanazofanya hawa wakuu wa polisi nje ya nchi hawajawahi kuona hii midoli watoto wanajifunzia kulenga shabaha maputo? aisee bado tunaishi bush sana.
     
  16. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,719
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    Bunduki walizokamata Polisi ni `mwanasesere`




    Na Waandishi wetu



    7th July 2010







    [​IMG]
    Hii ni moja ya bunduki `mwanasesere` kati ya 1,656 ambazo Jeshi la Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam ilizikamata kwa madai kuwa ni hatari kwa maisha ya binadamu na wanyama.Mkononi ni baadhi ya zilizodaiwa kuwa ni risasi (gololi) ambazo ni za plastiki na ndogo kama shanga.



    Bunduki ambazo Jeshi la Polisi Kanda Maalum ya Dar es Salaam limesema ni hatari na kwamba limezikamata 1,656 katika viwanja vya maonyesho vya Julius Nyerere, zimebainika kuwa ni matoi ya kuchezea watoto.
    Uchunguzi wetu umebaini kuwa matoi hayo yametengenezwa kwa plastiki sawa na matoi mengine mengi ya aina hiyo ambayo yamezagaa mitaani nchini.
    Aidha, risasi zake ni za plastiki zenye ukubwa kama shanga, hali inayoacha shaka kama kweli ni hatari kwa usalama wa binadamu na wanyama.
    Jeshi la Polisi linasema kuwa bunduki hizo ambazo zinaonyesha zimetengenezwa China, zina uwezo wa kupiga mita 30.
    Kaimu Kamanda wa Polisi wa Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Charles Kenyela, aliliambia gazeti hili jana kuwa, bunduki hizo ambazo kwa sasa wanaendelea na uchunguzi zinaonyesha zina uwezo wa kuua kwa mujibu wa maelezo yaliyoandikwa kwenye silaha hizo.
    Kamanda Kenyela alisema maelezo ya bunduki hizo yanasema kuwa, Do Not shoot at any human or animal (usimpige binadamu yeyote au mnyama).
    Alisema kwa mujibu wa maelezo hayo, inaonyesha wazi kuwa na uwezo wa kumjeruhi au kuua mtu.
    "Tunaomba wananchi waendelee kuzirudisha zile ambazo wameshazinunua kwani ni hatari kwao na kwa watoto wao," alisema.
    Alisema kwa sasa bunduki hizo zinaendelea kufanyiwa uchunguzi wa kina ikiwa ni pamoja na kujua ziliingiaje hapa nchini na kwenye viwanja hivyo.
    "Binafsi sifahamu pale uwanjani ziliingiaje, sifahamu kama kuna utaratibu wa kukagua bidhaa, ndio maana tumeamua kufanya uchunguzi," alisema.
    Silaha hizo ambazo zilikutwa zikiwa na namba AF 133, polisi wanasema zina uwezo wa kubeba gololi ndogo (kama shanga) 20, zilikamatwa Jumapili iliyopita huku vijana kadhaa wakiwa wamekwisha kuzinunua.
    Vijana hao ni Isaya Afidh (18) na Growin Mhagama (28) ambao baada ya kuhojiwa na polisi walieleza kuwa walizinunua kwenye banda la maonyesho ambalo linamilikiwa na Fatuma Abdallah (53), mkazi wa Magomeni Zanzibar.
    Alisema polisi baada ya kufika hapo, mmiliki huyo alithibitisha kuwauzia watu hao bunduki hizo ambazo polisi wanaziita za bandia.
    Alieleza kuwa tayari alishauza katoni mbili ambazo kila moja ina bunduki 72.
    Kufuatia tukio hilo, mmiliki huyo alikamatwa siku hiyo na anaendelea kuhojiwa wakati silaha hizo zikiwa zimehifadhiwa kituo cha Polisi cha Kilwa Road kwa uchunguzi zaidi.
    Wakati huo huo, mmiliki wa katoni hizo, Fatma Salum Abdalah kutoka Zanzibar, jana aliiambia Nipashe kuwa aliagiza bidhaa hizo kutoka China Mei mwaka huu na zilipitia bandari ya Zanzibar.
    Alisema matoi hayo ambayo yana mfano wa bunduki ni ya plastiki na hata risasi zake ni plastiki na haziwezi kusababisha madhara kwa binadamu kama ilivyodaiwa na polisi.
    Alisema aliposhusha mzigo huo Zanzibar, alitoa baadhi ya matoi hayo kama zawadi kwa wanafunzi wa shule yake ya Sufa Schools Comp Ltd waliofanya vizuri katika masomo kama zawadi.
    Fatma alisema kila bunduki moja walikuwa wakiiuza kwa Sh. 2,500 na waliagiza kutoka China katoni 27 kwa gharama ya Sh. milioni 16.
    Alisema wamepata hasara ya kiasi hicho cha fedha, baada ya polisi kuwavamia usiku wa kuamkia juzi na kuwachukulia mzigo wote na kwamba walishauza katoni mbili tu kati ya hizo.
    "Polisi walichukua katoni 25, lakini katika maelezo yao wameandika kuwa wamechukua 23. Ina maana hizo mbili zimekwenda wapi?" alihoji.
    Alisema watu walikuwa wakienda kwenye banda lao na kununua bidhaa hizo kwa jumla na kwenda kuziuza kwa bei ya reja reja.
    Alisema baada ya mkasa huo, hivi sasa hawapati wateja kwa kuwa watu wamekuwa wakiwatazama kama wahalifu.
    "Hapa tunanyooshewa vidole tu, kila mara utaona watu wanatunyooshea vidole kana kwamba ni majambazi na hata bidhaa nyingine tulizonazo hazinunuliwi kwa kuwa watu wanaogopa kuja hapa," alisema Fatma.
    Alikanusha taarifa zilizotolewa kuwa anashikiliwa na polisi na kusema kwamba alikwenda kuhojiwa na kuachiwa mara moja bila kupata bugudha yoyote.
    "Sijashikiliwa na mtu, niko huru salama salimini
    Kuhusu maandishi yalioandikwa pembeni ya ‘bunduki' hizo kuwa usiitumie kumlenga binadamu au mnyama, Fatma alisema hayo ni maandishi ya kawaida na hayamaanishi kuwa inaweza kuwaua binadamu na wanyama.
    "Hata sigara mbona imeandikwa ni hatari kwa afya ya binadamu, lakini inauzwa? ..Mapanga ni silaha watu wanapita nayo barabarani wanauza, lakini hawakamatwi," alisema na kuhoji: "Sasa haya matoi ndio limekuwa jambo kubwa kiasi hicho?"
    Alisema alikodi banda hilo kwa walemavu ambao mwisho wa siku amekuwa akiwapa posho kama malipo ya pango.
    Nipashe ilipata moja ya ‘bunduki' hizo na kubaini kuwa ni plastiki na hata ‘kisu' ambacho kiko pembeni yake ni plastiki.

    CHANZO: NIPASHE
     
Loading...