Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bulyanhulu/Kakola waandamana kudai maji Barrick

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Msolopagazi, May 21, 2011.

  1. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wakazi wa Bulyanhulu na vijiji vya jirani wakiongozwa nadiwani wao wa Chadema leo wamefanya maandamano ya amani kwa kuwapa Barrick siku 30 wawe wameleta maji kakola kwani wanaishi jirani na mgodi unaotumia maji toka ziwa Victoria pia mwaka 2006 meneja alitoa dola 60,000 kwa ajili ya maji kwa kusign contract but cash haijafika kijijini mpaka leo
     
  2. K

    Kaseko Senior Member

    #2
    May 21, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pesa huwa zinaliwa na wajanja wachache.
     
  3. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    safi sana wananchi wa Kakola na Bulyankulu,naunga mkono maandamano yenu kwani huyo mwekezaji wa mgodi wa Bulyankulu hajatekeleza baadhi ya mambo yaliyo kwenye mkataba wake kama vile kuwaletea maji wana vijiji wanaouzunguka mgodi pia hajajenga shule kama alivyoahidi kipindi anauchukua mgodi toka kwa wachimbaji wadogo wadogo.
     
  4. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    good move mpaka kieleweke. viva chadema
     
  5. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hapo hapo shikamaneni waepukeni wanao wazuia kuandamana, mwishin wa siku wataleta maji hao wezi wa raslimali zetu
     
  6. n

    niweze JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 1,008
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kitu si kuomba haya ni mahitaji ya binadamu na tangu lini taifa linakuwa na mgodi unauza madini nje kwa faida lakini wakazi wa hilo eneo wanakosa kitu hata maji na kuwa na maisha mabovu? Anayehusika na kukudanya mapato ya serikali ni nani? Anayehusika kukuchunguza inform za wamiliki ya migodi na kujua kiasi gani hawa wanasema ukweli kwenye mapato ni nani? Kwanini wahusika wanakijiji hasa mkuu wa kijiji hawapewi power ya kuingia ndani ya hili jengo anytime ni nani? Aliwapa ulinzi haya makampuni ni nani? Huu ni ndio ukandamizaji na katiba mpya haitabeba dhambi za namna hii ...
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    May 22, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    hizo ni sera mbovu za chama cha MAGAMBA. wao wizi ndo sera zao. chadema plse tukomboeniii
     
  8. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #8
    May 22, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuwa sehemu ya ukombozi kwa kuunga mkono jitihada za CHADEMA mkuu, usikae pembeni kuiomba ikukomboe! Tuungane kwa pamoja tuikomboe nchi yetu hata wanachama wa CCM wenyewe wamepigika kwa sababu wanaonufaika nayo ni hao mafisadi akina Kikwete na watoto wao akina Rizwani!!
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,823
    Trophy Points: 280
    huu ujio wa pipoz unafaidisha kila kiumbe hadi hao kina nape wapiga domo(mavuvuzela)
     
  10. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Siku 30 maji yapatikane, mmmhhh huo sasa ni muujiza!
     
  11. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,807
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    lakini pia inawezekena hao wenye migodi huwa wanatoa hela za maendeleo ya vijiji jirani ila zinaliwa na wajanja wachache hao ndio kwanza waahidiwe afu wenye migodi wafawatwe no stne to be left unturned
     
  12. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    walijenga bugarama secondary mwaka 2005,pia walitakiwa kujenga barabara kwa kiwango cha lamo toka kakola hadi makutano ya barabara ya kahama ushirombo tangu walipochukua mgodi lkn hawajafanya hivo
     
  13. KIGENE

    KIGENE JF-Expert Member

    #13
    May 22, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 861
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 45
    Afrika tumelogwa na nani maana rasilmali zinakombwa kama hazina mwenyewe ni heri nchi zetu zisingejaliwa kupata rasilmali yeyote. Angalia nchi kama DRC Congo pamoja na kuwa na kila aina ya rasilmali lakini wananchi maisha yao kila kukicha afadhari ya jana kila kinachopatikana kina wanufaisha mibaka uchumi Nao wazungu wanahakikisha vita vya wazawa (wenyewe kwa wenyewe) haviishi kwa kuuza silaha kwa pande zote hasimu maanake katika vurugu hizo wanapata muda mzuri kujipanga wakuwaibia. Kama yaliyotokea Sierra Leone au yaliyompata Ken Sarowiwa huko Ogoniland nchini Nigeria. Hapa kwetu wazawa wanauawa aidha na risasi za moto au na kemikali zinazotoka kwenye migodi hayo yote eti kwa ajili ya kuwafurahisha wanaojiita wawekezaji wananaotuachia mrahaba wa asilimia tatu mashimo na ahadi uchwara zisizo tekelezeka zakuchangia huduma za maendeleo ya jamii iliyozunguka migodi.
    Ama kweli Afrika ni shamba la bibi.
     
Loading...