Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Brela Nako Kuna Mambo!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, Mar 4, 2008.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kadhalika, umesisitiza kuwa, haujawahi kusajili kampuni ya Richmond Development Company LLC, iliyopewa zabuni ya kuzalisha umeme wa dharura ayo ni maneno ya Mtendaji Mkuu wa BRELA Bw. Esteriano Mahingila.

    Nakumbuka Ole naiko alituonyesha via TV cheti ambacho Richmond walipewa na Brela na Ole Naiko kudiriki kusema BRELA ndio wa kulaumiwa as ndio waliotoa go ahead kwa TIC.

    Sasa which is which?Naona wanatupiana vibao
     
  2. K

    Keil JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2008
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    BRELA yaishangaa Benki Kuu

    2008-03-04 10:20:15
    Na Gaudensia Mngumi


    Wakala wa Serikali wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA), umeishangaa Benki Kuu (BoT) kulipa mabilioni ya fedha kwa makampuni ambayo haikuyafanyia uhakiki.

    Kadhalika, umesisitiza kuwa, haujawahi kusajili kampuni ya Richmond Development Company LLC, iliyopewa zabuni ya kuzalisha umeme wa dharura.

    Akizungumza na Nipashe jana jijini Dar es Salaam, Mtendaji Mkuu wa BRELA Bw. Esteriano Mahingila, alisema BoT ilifanya malipo kwa makampuni kadhaa kupitia akaunti ya madeni ya nje (EPA) lakini hata siku moja haikuwahi kuuliza taarifa za usajili wa wateja hao iliyokuwa inawalipa.

    Alitoa maelezo hayo alipoulizwa juu ya madai kuwa yapo makampuni yaliyolipwa kupitia EPA lakini nyaraka zake za usajili hazipo au ziliyeyuka kutoka BRELA.

    ``Kwa upande wa EPA kulikuwa na mpango uliokuwa unafanyika kwa vile hawakuhakiki usajili wa kampuni hizo. Hata siku moja BRELA haikushirikishwa katika kubainisha rekodi, haikuwahi kuulizwa kama yapo au ni hewa,`` alishangaa Bw. Mahingila.

    Alisema iwapo BoT ingehakiki kampuni hizo 22 zilizodaiwa kulipwa kinyume cha sheria, udanganyifu wa zaidi ya Sh. bilioni 133 pengine usingetokea.

    Ripoti ya ukaguzi wa EPA ilisema kuwa kampuni za M/S Rastash na G&T zilidaiwa kuwa pamoja na kulipwa fedha taarifa za usajili wake hazikupatikana kwa wakala huyo.

    Akitoa ufafanuzi alisema taarifa za G&T zilipatikana na ilisajiliwa na wakala huo, hata hivyo BoT ilikosea kuwasilisha namba ya kampuni hiyo kwa msajili ndiyo maana awali rekodi zake hazikuonekana.

    ``Kampuni ya M/S Rastash hiyo haipo. Tuliyoisajili ni Rashhazi Tanzania yenye namba 46913 ya Septemba 2003.``

    Alisema na kuongeza kuwa wakati mwingine kukosea taarifa za kampuni hizo kunasababisha kushindwa kupatikana rekodi zake.

    Akizungumzia madai ya kuihusisha BRELA na kupoteza nyaraka za usajiliwa Richmond alisema``nataka ieleweke kuwa BRELA haijawahi kusajili kampuni ya Richomond Development Company LLC iliyoingia mkataba wa kuzalisha umeme na TANESCO.``

    Alisema kilichosajiliwa na wakala huyo ni kampuni ya Richmond Development Company (T) Limited.
    Mtendaji huyo Mkuu alisema kampuni hiyo inayozalisha umeme wa dharura haijasajiliwa.

    Moja ya viambatanishi vilivyowasilishwa bungeni na Kamati ya Kuchunguza Zabuni ya Richmond zilidai kuwa BRELA iliharibu ushahidi wa wamiliki wa kampuni hiyo. Sehemu ya barua hiyo iliyonukuliwa na ripoti ya kamati inasema.

    ``Tume ya kuchunguza kampuni ya Richmond haikuundwa mapema kwa vile kulikuwepo na mkakati wa kuharibu ushahidi.

    Kwanza Richmond ilisajiliwa BRELA na majina ya wana hisa yalikuwa ya viongozi wasiopungua watano akiwemo Waziri Mkuu ili kupoteza ushahidi, wapo maofisa walitumwa BRELA na kuhakikisha nyaraka za usajili zinachukuliwa na kisha kutengenezwa nyingine zikiwa na majina tofauti.

    ``Pili yupo ofisa mmoja wa BRELA aliyesaidia kutoa mafaili hayo na kupokea nyaraka mpya za kuficha huo ufisadi. Yeye amepewa nyumba ya serikali eneo la Chang`ombe na imekarabatiwa kwa gharama za serikali na kuwekewa fenicha za kisasa.``

    Akijibu madai hayo Mtendaji Mkuu alisema ``milango iko wazi kila anayetaka kuhakiki taarifa za usajali wa kampuni ya Richmond Development Company (T) Limited kufika BRELA kujionea.``

    Aliongeza kuwa ilisajiliwa Julai 12, 2006 na kupewa hati namba 57014.

    ``Kampuni husajiliwa na kufunguliwa jalada kisha huandikishwa kwenye daftari la usajili wa makampuni ambalo taarifa zake huwekwa kwa mpangilio maalumu wenye mfuatano wa kinamba.``

    Alisema taarifa za Richomond Development Company (T) zilizoko BRELA hazijawahi kubadilika na maelezo yaliyoko kwenye daftari ndiyo yaliyomo kwenye jalada.

    Bw. Mahingila alilionyesha gazeti hili taarifa za usajili wa kampuni hiyo zilizoandikwa kwenye daftari la makampuni namba 56687-57642 la kuanzia Juni 6, 2006 hadi Septemba 11, 2006.

    Katika taarifa hizo wakurugenzi wa Richmond wanatajwa kuwa ni Naeem Gire na Mohamed Gire. Naeem ana hisa 250,000 wakati kampuni nayo ina hisa 750,000 na kampuni hiyo siyo ile iliyoingia mkataba na TANESCO.

    SOURCE: Nipashe
     
  3. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Njowepo vp mbona naona kama post yako imeanza katikati? Au I am missing sthing?
     
  4. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Aanzaye kwa uruzi mwisho uimba, naona Mahingira haya anayoyazunguza yameficha mengi sana. Nikisoma kati kati ya mistari naona huyu jamaa anaweza kuwa shahidi mzuri sana mbele ya safari, kwani inaonyesha anajua mengi zaidi ya hayo aliyozungumza.
     
  5. Mushobozi

    Mushobozi JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2008
    Joined: Aug 20, 2007
    Messages: 534
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    hawa jamaa vipi?
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2008
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Niliisoma taarifa yote via Nipashe paper ila nikapick ako kajisehemu as ndipo interest yangu ilipokuwa lengo ni kujenga connection na what I saw as an interview sikumbuki kama ni ITV au TVT tena kwenye taarifa ya Habari akaonyesha icho cheti.

    Cha kujiuliza kile cheti cha Brela ambacho Ole Naiko alikionyesha ni feki as wanaotoa ivyo vyeti hawaiitambui Richmond.

    Otherwise something has to be done
     
  7. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2008
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapa mbona Makubwa! Kwa nini hawa watu wasikamatwe mara moja wakasaidia kuokoa hizi milioni 152 zinazolipwa kwa siku na bili kubebeshwa mwananchi wa kawaida?
     
  8. K

    Katibu Tarafa JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2008
    Joined: Feb 16, 2007
    Messages: 981
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hivi hatuwezi kwenda mahakamani kuiomba mahakama kusimamisha malipo haya kwa muda,ili tujiridhishe na uhalali ya hii kampuni
     
  9. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #9
    Jan 14, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Nakuja na mengine kuhusu hawa BRELA
     
Loading...