Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Breking Newz: Mswada wa sheria ya Katiba mpya kufutwa!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Nov 26, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    OFISI ya Bunge imesema kuna uwezekano wa kubadilishwa au kufutwa kabisa kwa Muswada wa Sheria ya Marekebisho ya Katiba wa mwaka 2011, endapo itaonekana kuna sababu za msingi.Hayo yamebainishwa katika taarifa kwa umma iliyotolewa jana na Idara ya Habari, Elimu kwa Umma na Ushirikiano wa Kimataifa ya Ofisi ya Bunge.

    “Muswada huo, ambao Bunge liliupitishwa baada ya kuusoma kwa mara ya tatu, ambao unasubiri kuwa sheria baada ya Rais kutia saini na kuwa sheria utaendelea kusimamiwa na kutekelezwa kama sheria nyingine yoyote ambayo utekelezwaji wake unaweza kusababisha mtizamo tofauti na hivyo kupelekea kufanyiwa marekebisho endapo itaonekana kuwa ipo sababu ya kufanya hivyo na mbunge yeyote, kamati au Serikali,” ilisema taarifa hiyo na kuongeza:

    “Kwa hiyo endapo sababu zitaonekana kuwa za msingi, basi* kubadilishwa au kufutwa wote na Bunge. Kwa hiyo kwa taratibu za uendeshaji, Bunge haikuwepo sababu ya msingi kuzuia muswada huo usisomwe kwa mara ya pili na pia hapakuwa na kanuni zozote, zilizozuia usisomwe kwa mara ya pili kwa kuwa ulikidhi mahitaji yote kikanuni.”

    Ilisema baada ya kusomwa kwa mara ya kwanza Bungeni, wananchi hupata fursa ya kushiriki kutunga sheria ama kwa kushiriki wao wenyewe kutoa maoni au kupitia wabunge ambao ndiyo wawakilishi wao.

    “Wakati wa kujadili muswada huu mara baada ya kusomwa kwa mara ya pili na kabla haujasomwa kwa mara ya tatu, wabunge walikuwa na nafasi ya kuwasilisha mawazo yao kwa kuchangia,” ilieleza taarifa hiyo.

    Imeeleza kuwa baadhi ya wabunge walitekeleza demokrasia hiyo kwa kuwasilisha mapendekezo yao pamoja na jedwali la mabadiliko.

    Taarifa hiyo ya Bunge ambayo imekuja huku kukiwa na shinikizo kubwa kutoka kwa baadhi ya wanasiasa wakiongozwa na chama kikuu cha upinzani cha Chadema na na wanaharakati chini ya Jukwaa la Katiba, ilifafanua kuwa muswada huo ulilenga kuweka chombo ambacho kitafanya kazi ya kuchukua maoni ya wananchi ili kuyapeleka katika Bunge la Katiba ambalo litakuwa na nafasi ya uwakilishi wa kila mtu katika jamii.

    Pia imesema muswada huo ni kama mingine iliyopitishwa na Bunge na unaweka utaratibu wa kuwafikia wananchi, kuwasikiliza na kupata utashi wao juu ya mapendekezo ya kuandika Katiba Mpya ili kila Mtanzania aweze kushirikishwa.

    “Lakini muswada wenyewe hauhitaji ushiriki wa moja kwa moja wa wananchi isipokuwa kupitia kwa wawakilishi wao; wabunge, walipitisha kwa kauli moja kuwa Sheria na siyo Katiba kama inavyoelezwa na baadhi ya wadau.”

    “Bunge limeuchambua Muswada wa Sheria na kuupitisha kuwa sheria na siyo muswada wa kubadilisha katiba. Katiba sasa haitobadilishwa, bali itaandikwa upya na Serikali iliyopo madarakani kwa sasa na Bunge lake.”
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Dhubuti! hapa lao moja, hapa wanajaribu kupunguza presha kutoka kwa wanaoupinga. Watu tukikaa kimyaa lazima waupitishe hata kama hauna maslahi mbeleni wakati mimi nawewe pengine tutakuwa tuliyashaoza. Hapa ni kula nao sahani moja hadi kieleweke.
     
  3. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwangu mimi hii sio breaking news kwa sababu hata wakati umepitishwa, bunge lilitoa kauli hizo hizo.
    Mi naona tusubiri mawasilianao kati ya CHADEMA na Ikuku yatatoka na jibu lipi.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    tusubirie
     
  5. R

    Rweye JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,746
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo bunge letu linazidiwa hoja na watu waliyo nje na kama ndivyo hawa wabunge tunawalipa mamilioni ya kazi gani kama wanashindwa kuona mambo muhimu ya kimsingi na kuamua kuupitisha kwa asilimia 100..hongera CDM make mmejiweka kando ktk kupitisha ushenzi huu ila Ole wao ccm na cuf walioupitisha muswada huu wa kusadikika

    VIVA CHADEMA,sauti yenu ni sauti ya umma
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Kama ukifutwa kwanza waupeleke kwa hao hao wabunge walioupitisha ili waufute wenyewe. Pili, warudishe pesa yote ya posho waliochukua wakati wakiwa kwenye vikao vya kupitisha mswada bomu. Otherwise, tutakuwa tunachezewa hapa. Watu wanakula posho kwa kupitisha miswada ambayo haina tija kwa taifa.
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Title haiendani na content!
     
  8. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #8
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Umeona eh!
     
  9. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #9
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,590
    Likes Received: 2,528
    Trophy Points: 280
    Huenda ukafutwa,please change the title
     
  10. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #10
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Anatafuta airtime ya thread yake.
     
  11. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #11
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mkuu hawa ni wanandoa,itakua ajabu mume na mke wapishane kauri.hicho ndicho kiapo chao cha ndoa kwamba nitakupenda kwa shida na raha.
    Sasa kazi wanayo wanacho kifanya ni kama mchezo wa draft kuangalia timing jinsi gani ya kula kete,na sisi hatuliki ng'o!
     
  12. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #12
    Nov 26, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Kwiiikwiikwiiiiiiiii!!
     
  13. Mrimi

    Mrimi JF-Expert Member

    #13
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 1,643
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mkuu umeifanya lanchi yangu murua!!!!!!!!!!!
     
  14. HT

    HT JF-Expert Member

    #14
    Nov 26, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    JB ni kama kuna message umeileta ikiwa imefichwa ktk heading? Tupe source ya heading basi, ya content umetoa!
     
  15. ismathew

    ismathew JF-Expert Member

    #15
    Nov 26, 2011
    Joined: May 18, 2011
    Messages: 254
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Walichokifanya Serikali ya Ccm pamoja na wabunge wao ni kitu ambacho awakielewi, zaidi ya kusema ndio
    kwa kupitisha mswada wa sheria ya mabadiliko ya Katiba. Maana ya mabadiliko ya Katiba ni kuendana na
    mfumo wa wakati tulionao wa vyama vingi, na ndio sababu yakuhitajika marekebisho ya Katiba ya zamani,
    maalum kumuondolea na kumpunguzia madaraka makubwa aliyonayo Rais. Na kuweka mchakato mzima
    wa kuunda Katiba mpya mikononi mwa Wananchi. Sisi Wananchi pamoja na CDM. tunafikiri, tunajua na
    tunalielewa ilo, Kutokana na kauli waliyotoa Bunge yenye kigeugeu, inaonyesha kuwa Serikali ya Ccm na
    Wabunge wake akili zao zinaanza kuwarudia.
     
  16. P

    PARAGEcTOBORWA Member

    #16
    Nov 26, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba watanzania wafahamishwe mswaada utakaporudishwa kwa wananchi tutajadili nini, na itakapotungwa sheria tujadili nini? , kuhusu katiba plz ufafanuzi
     
  17. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #17
    Nov 26, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hii ni TETESI sio BREAKING NEWZ
     
  18. m

    mjaumbute Member

    #18
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watz tumeshazoea kuburuzwa ila safari hii wamekutaniza wamekabwa kila Idara mpaka penaliti bado imekabwa kazi kwao
     
  19. O

    OSCAR ELIA Member

    #19
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuna umuhimu sasa kusubiri maamuzi ya kikao cha rais jk na cdm
     
  20. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #20
    Nov 26, 2011
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Hivi kulikua na sababu gani ya kuupitisha kama unaweza kufutwa kirahisi hivyo? Ila nakubali inaweza kutokea kama JB asemavyo!
     
Loading...