Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Breaking news!!!!!!!!!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Democrasia, Feb 18, 2008.

  1. Democrasia

    Democrasia Member

    #1
    Feb 18, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Community airline is no longer,
    Baada ya kumwaga uwaziri kampuni nayo yafa. hii inadhibitisha wazi kuwa operational cost zilikuwa zinatoka serekalini
     
  2. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunaomba uthibitishwa kwamba fund za kuendesha Coomunity airline zilikuwa zinatoka serikalini? Kwa mujibu wa taarifa kwenye website yao ni kwamba kuna technical problem kwenye ndege zao mpaka watakapotupa taarifa tena. Tunashukuru coomunity air kwani wameleta ushindani ambao umesaidia kushusha bei za nauli toka 315,000/= to and flo from Mwanza to Dar to 185,000/=,hapa ndipo unapoona wezi uliokuwepo kwenye makampuni mengine ya ndege
     
  3. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,917
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    ..thibitisha!
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Kwenye magazeti wanasema kwamba the running costs are too high hilo la matengenezo sijalisikia ila pia wanasema hawana uhuru nazo hizo ndege maana hata marubani wanatoka Uturuki na hawawezi kurusha ndege hadi wapate amri toka Uturuki .
     
  5. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2008
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    mie naomba kukupinga weye unaesema kuwa hizo kampuni zingine kuwa ndio ni wezi kwa vile nauli zao ni kubwa compared kwa hiyo ya community airline ilivyokua...logically labda walikua wanapata mshiko from source ambayo walikua wanaiba mahali dats why they managed to endelea na bnez huku wakichaji watu bei ndogo ili tuu wajipatie hela na kuharibu bnez ya kampuni zingine..iweje kama ni technical matatizo kwenye ndege zao kampuni ife kabsaa??kwanini wasiseme wanatengeneza ndegez??na iweje matatizo yatokee kwenye ndege zote (sijui wanazo ngapi) kwa mpigo??n why iwe as sun after kutolewa kwenye uwaziri??si alisema anataka aendeleze bnez zake??sasa ndio anaendeleza hiviii??
     
  6. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2008
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,917
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    ..watanzania tuna laana gani ya kuingia mikataba ovyo? yaani si public ni mpaka private sector? maisha bora yatapatikana kweli?

    ..mungu ibariki tanzania!
     
  7. Democrasia

    Democrasia Member

    #7
    Feb 18, 2008
    Joined: Feb 1, 2008
    Messages: 79
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    nimepata habarii hii kutoka kwa ofisa mkuu wa uendeshaji
    Na leo mchana walikuwa na kikao cha kulipa madeni
     
  8. Shukurani

    Shukurani JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 253
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikubaliani na wewe mtalaamu,kwa ozoefu wangu wa kusafiri na ndege,nauli ya kutoka Mwanza mpaka dar ni safari ya saa moja na robo mpaka na nusu na cost zako ni karibu dola 280 kwa wakati ule,hii ni nauli kubwa sana ukilinganisha na nauli za nchi zingine, mfano flight from German to Austria ni dolla 250 a journey of two Hours. Bado naamini kampuni zingine zilikuwa zinatuibia,kwanini baada ya kuja commnunity air nao nauli zao zikashuka zikawa kama za community? in maana nao wanapata fund toka serikalini? hata precision mabayo ni kampuni binfsi,inapata fund? Naomba majibu mtalaamu
     
  9. Tulamanya

    Tulamanya Senior Member

    #9
    Feb 18, 2008
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unataka kusema wamefilisika?
     
  10. M

    Mbangaizaji Senior Member

    #10
    Feb 18, 2008
    Joined: Jul 23, 2007
    Messages: 121
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Wakuu mi nimeipokea kwa masikitiko makubwa habari hii, maana Community Airline ilikuwa ni ukombozi kwa sisi watu wa kanda ya Ziwa. Sijui kama wenzangu mmewahi kusafiri kwa barabara kutoka Dar kwenda Mwanza na adha za kipande cha barabara kati ya Bahi,Dodoma mpaka Manyoni na Manyoni Mpaka Singida. Community kwa bei ya Tzs. 187,000(RETURN TICKET) ulikuwa unafika Mwanza within 1.30 Hours compared to a minimum of 14 Hrs kwa barabara tena wakati wa kiangazi not counting on cost of the fuel used na uharibu wa gari.

    Hata kama maadui tuwaombee njaa, sio kwa hili wakuu. Hawa walioleta hii ndege hata kama watakuwa wameshindwa basi wameonyesha nia na kuwa inawezekana kwa usafiri wa ndege kuwa mzuri na gharama nafuu.Mi nawaombea waende kujipanga upya na kutuletea watanganyika huduma nzuri kwa gharama nafuu.

    Mimi ushauri wangu kwao ni "If you want to succeed double your failure rate as failure is the highway to sucess".By Tom Watson Sn.
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2008
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Airline cancels Turkish plane leases
    By Mkinga Mkinga

    Community Airlines, a local firm, has suspended its operations for an indterminate period due to the state of its contracts with a plane leasing company.

    The company's director Anthony Diallo said yesterday that the withdrawal of the company�s two jets leased from Kegagus of Turkey was a blow to frequent fliers who had quickly been won by community airlines services.

    The move also dampens prospects of even lower airfares for travellers as the airline had ended dominance by two operators, Precision Air and Air Tanzania Co. Ltd (ATCL).

    More than 30 employees are also uncertain about their jobs as the airline�s management put them on half salaries.

    The director said they were forced to terminate the plane leasing contracts because the charges demanded were exorbitant.

    Community Airlines was using two Airbus jets that are classified as speedier and wider in capacity for that category of passenger planes, and had already cut down fares in some of its routes.

    Mr Diallo, a former minister, however said plans were underway to resume operations.

    �We are working on delivery of other planes at cheaper rates to continue operating. We were paying $500 000 a month to Kegagus for each of the planes but another dealer is ready to offer them for $250, 000 each,� explained Diallo.

    Diallo who is MP for Ilemela said the company was moving from wet to dry leasing of the planes. �In the first arrangement we brought in the planes complete with their crew and had no direct control over their schedules,� he elaborated.

    He said that in dry leasing, the company would hire planes and employ its own crew and take direct control on expenditure and operations.

    �We are in business and what we are doing is change strategy. We have got a company that will lease us aircraft at half the operational costs we incurred, and this may permit further reduction in fares," he affirmed.

    Commenting on suspicions that Community Airlines had failed to pay out its debtors, including the Kegasus Company of Turkey, Mr Diallo said that is hearsay. Those owed by the company have to bring their invoices and the company will clear their debts, and of course that is business,he declared.

    It was Community Airlines who terminated the Kegagus contract, with some of the workers given half salary terms while waiting for other planes to restart operations, he added

    Source: The Citizen
     
  12. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2008
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Watanzania mimi mnanisikitisha mno pale mnapofurahia failure ya mtu. Sijui ni wivu, sijui ni ujinga, sijui ni ushamba au ni mchanganyiko wa vyote lakini binafsi nakuwa disturbed na ninaposoma watu wakifurahia failures za watu wengine.

    Kufa kwa hilo shirika kunaweza kuwa pigo kwa Tanzania. Kwanza kuna watu wanapoteza kazi, kunaweza kuwa na matatizo ya usafiri na pia nchi inakosa tax ambayo ilikuwa inakusanya.

    Hivyo hivyo watu walishangilia kufa kwa Scandinavia.

    Lini mtaelemika na kujua kwamba biashara ni ku take risk? Kila palipo na risk kuna kufanikiwa au kufeli, kufeli kusiwe mwanzo wa kashfa bali mwanzo wa kujifunza ili kuongeza ufanisi.

    Watu wanaocheka si ajabu hawawezi hata kuendesha duka. Diallo ni katika wajisiriamali wa Tanzania kuanzia miaka hiyo ya mabirika mpaka sasa, ni mtu ambaye vijana mnaweza kujifunza toka kwake badala ya kumbeza.

    Ndio maana nchi inachukuliwa na wageni huku kazi zenu ni kucheka watanzania wanaojitahidi kushiriki kwenye biashara.

    Acheni ushamba wenu na elemikeni, si mnaona hapa UK Nothern Rock inaanguka na kila mtu anasikitika? Serikali imemwaga bilions zote hizo ili kujaribu kuiokoa. Ingelikuwa sisi Wadanganyika, basi vicheko, ndelemo na ujinga mwingine.

    Acheni wivu wenu wa kijinga.
     
  13. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2008
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Huu ni ukweli mtupu ,bado hatujaelimika tunahitaji kuelimika
     
  14. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2008
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Shirika halijafa, muda si muda tutapa boeing aircrafts kutoka kwenye kampuni ya boeing moja kwa moja, tutakuwa na marubani wao kwa muda mfupi and then later watatuachia Watanzania...

    Wale wenye moyo mwema na nchi yetu!!! naomba msivunjike moyo... tunarudi hewani muda si mrefu....

    Poleni kwa usumbufu... Mambo kama haya kibiashara ni ya kawaida kosa ni kufumbia kitu kwa muda mrefu... tumeng'amua mapema tutarudi kwa nguvu mpya...
     
  15. M

    Masatu JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mkuu Kasheshe,

    Hii tuichukulie kama ni official announcement au maoni yako kama Kasheshe?

    Only asking.....
     
  16. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #16
    Feb 18, 2008
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mtanzania, what else could I say! Hivi tumelogwa? Inaonekana hata nchi yote ikianza kuungua moto kuna watu watashangilia!

    Halafu, hii nayo ni breaking news kweli, au ndiyo matatizo ya kiingereza yanaendelea?
     
  17. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0

    Mkuu Mtanzania,

    Salute, maana maneno ni mazito sana!
     
  18. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Huyu democrasia ni mtu waajabu sana.... hana ushahidi, hana nini, anataka tu kumuona dilallo anafeli. Unasahau kuwa ameajiri watu, wanafamilia zao, wanategemea hizo kazi. I know the Guy, anahela kufa m2, (for his own use) hawezi hata siku moja kuwa maskini kama wewe... sijui unachosherekea ninini!!!!???!!! ebu elimikeni kama alivyosema Mtanzania. Hatuwezi kuendele Tanzania kama watu wanataka tu nchi isiwe na matajiri... Acheni falsafa ya kumvua mtoto nguo akae uchi ili awesawa na mwenzake ambae hana nguo...Upuuuzi m2pu.
     
  19. M

    Masatu JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mtoa hoja kaweka ushabiki mbele as if hili ni jambo zuri kwa watanzania
     
  20. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2008
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Inafanana fanana na Virgin Butterfly!
     
Loading...