Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Breaking news;watumishi elimu manispaa ya ilala wafutwa kienyeji kwenye payroll

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by NDOFU, May 31, 2012.

  1. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    BREAKING NEWS
    WATUMISHI WA IDARA YA ELIMU NA NYINGINEZO MANISPAA YA ILALA WAFUTWA KIENYEJI KWENYE PAYROLL
    Watumishi zaidi ya sabini wa manispaa ya ilala wengi wao wakiwa walimu wamefutwa kwenye payroll,walimu hao wamejikuta hawana mshahara wa mwezi wa tano,habari tulizopata toka kwa mmoja wa waathirika wa tukio hilo siku ya jumamosi mishahara iliingia kwenye akaunti lakin yeye hakupata baada ya kufuatilia benki walidai awasiliane na mwajili wake alipofika kwa mkurugenzi wa ilala kitengo cha mishahara alikutana na wenzake na kuambiwa wamefutwa bila kupewa sababu,mtoa taarifa alieleza alipokwenda hazina waliambiwa wamefutwa na sababu anayo afisa utumishi,tokea jtatu mpaka leo alhamisi afisa utumishi bwana GIDEON haonekani ofisini kwake, taarifa zisizo rasmi zinasema anaWAkimbia,
    Kinachosikitisha zaidi ni pale mkurugenzi wa idara ya utumishi alipoWAthibitishia kuwa hawawezi tena kupata mshahara wa mwezi wa tano wanachofanya sasa ni kujaribu kuwarudisha kwenye payroll ili hata june wasimiss,..
    Kitendo cha hawa watumishi halali kutokuwepo kwenye payroll,kutolipwa mishahara ya mwezi wa tano kunaashiria nini?.....
    Mkurugenzi yupo kwa ajiri ya rais,hiki ndicho alichotumwa na rais ,huyu jamaa na breakfast, lunch,gari yake kuja ofisini,posho za vikao zote kapata, hawezi jalI hawa watumishi watakuLa nini,?. wataishi vipi….
    Hawa wa kiume watauza nini ili waishi hapa mjini ?
    Mwalimu aliacha ualimu akaingia kwenye siasa,wote tuingie huko?
    Kazi ya ualimu hapa tZ ni laana
     
  2. kiyumba

    kiyumba Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    serikali iwe makini kwa hili au ndio ile kauli ya nchemba inatimia kuwa hawababaishwi na walimu
    bila walimu we couldnt be where we are now
     
  3. s

    sugi JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hivi sheria inasemaje kuhusu kukatiwa mshahara bila kupewa sababu?huwa hakuna fidia?,maana unakuwa umemuathiri m2 kwa kiasi kikubwa!
     
  4. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huu unyama sana. Poleni waalimu.

    hapo kwenye blu una maana kuwa wakike wanacho cha kuuza?
     
  5. sekulu

    sekulu JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 911
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Poleni sana kwa yanayowakuta, na hiyo ndo serikali tunayoitumikia, "kuna dili la kukusanya kura za maoni!, mtaitwa tena"
     
  6. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hilo ni tatizo, na HRO kuwakimbia sio tiba!

    lakini kwahapa tujiulize, Manispaa ya Ilala iliwahi kuwa na idadi kubwa ya walimu walioamua kwenda kujiendeleza (manispaa ikasema wametoroka na hawakuruhusiwa kwenda shule/chuo) na moja ya 'adhabu' waliyopata ilikuwa ni kutopatiwa mishahara yao?????! Isije kuwa hali hii imejirudia tena
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    kama hro kawakimbia si wakakeshe na mkurugenzi wa manispaa?
     
  8. Bado Kidogo 2015

    Bado Kidogo 2015 JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wapewe majibu ya kueleweka na hiyi kauli ya kuwa mshahara huo hawawezi kuupata ni uongo, wajaze salary claims arrears form na kuandika barua makao makuu yao kupitia vituo vyao vya kazi tayari kwa kurejeshewa.
     
  9. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Walahi nimeipenda hii!! Hivi lakini si waalim hawa hawa ndo SSM inawatumia kuwa watumishi na makarani wao wakati wa uchaguzi? Huwa ikifika wakati wa uchaguzi ni mavuno japo kidogo kwa waalimu. Kweli SSM hamna shukrani. Sasa kazi kwenu waalim hivi yule kiongozi wenu mwoga na mtu wa system Gratian Mkoba bado mnaye? Hana lolote la kuwatetea yule!!!! Maamuzi sahihi mnayo 2015.
     
  10. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    na wanawake watauza nini kuwa muwazi tuu naona kuna kitu unaficha hapa!
     
  11. Bosco Ntaganda

    Bosco Ntaganda JF-Expert Member

    #11
    Jun 2, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 547
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Pole sana mwalimu mwenzangu, umeongea kwa uchungu hadi nimetokwa na machozi hapa
     
Loading...