Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Breaking news;MAGUFULI AKAMATA NETI ZA BUSH BWAWA LA MUNGU

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, May 5, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 5, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    Kama waziri aliekunywa maji ya bendera ya chama nahisi huyu alikunywa zaidi
    mhe waziri wa uvuvi BW magufuli amekamata watu;polisi;wakuu wa kata;serikali za mitaa pamoja na neti zile zilizotolewa na RAIS JOJI bush wakati alipokuja kwa ajili ya wanaoumwa malaria habari zaidi zinasema waziri amehuzunika sana baada ya kuona hata wakuu wa polisi wa mwanga wanashiriki kwenye uhalifu wa kuwalinda wale wanaovua samaki kinyume cha sheria...katika kuonyesha hili yuko makini jamaa aliomba zote ziliozkamatw ziwashwe moto mbele yake...na hapo ndipo wananchi walipojaa n akushindwa kuamini kinachotokea...
    kazi kweli kweli;hongera MAGUFULI;hivi hawa mawaziri wengine HAWAKO KAZINI???
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    May 5, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Hizo net za kuzuia malaria au za kuvua samaki?

    Basi kama ni neti za kuzuia mbu zinatumika kuvulia samaki hao wavuvi watakuwa na akili!
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    May 5, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    neti zile zilizotolewa na RAIS JOJI bush wakati alipokuja kwa ajili ya wanaoumwa malaria habari zaidi

    Basi kama ni neti za kuzuia mbu zinatumika kuvulia samaki hao wavuvi watakuwa na akili!

    kabisa??
     
  4. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #4
    May 5, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawana kabisaaaa. Na wanapoteza maana ya kupewa misaada ya kuokoa maisha yao na gonjwa la malaria. Hawa wananchi wanapaswa kupewa darasa la umuhimu wa afya zao na madhara ya utumia wa aina hii ya mitege. Manake wanaangamiza hata mazalia ya samaki kwa kutumia aina hii ya zana.
     
  5. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #5
    May 5, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mnatuambia waziri kasema tatizo ni kuvua samaki kwa njia zisizotakiwa au ni wizi wa vyandarua vya Bush?

    Habari za ki-bongo haziko coherent, hazieleweki. We are uninformed masses. Maelezo shagalabagala.
     
  6. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #6
    May 5, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Hata mimi sijaelewa kinachoendelea! Net za mbu zinatumika kuvulia au? Na kwanini zichomwe? Sio wazipeleke zikatumike ipasavyo?
     
  7. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #7
    May 5, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Net za mbu zimetumika kuvulia samaki waziri anachokataza ni kutumia zana duni kama hizo ambazo kwa kawaida achilia mbali kuwapatia mahitaji kwa mda mfupi..zinaondoa uwezekano wa kuwa na samaki mbele ya safari..hii ikiwa na maana net unavua mpaka mayai ya samaki...hata wale ambao hukuwakusudia nao unawachukua...ukisha wafikisha nchi kavu wamekufa....huna cha kuwafanya..anachosema watu watumie zana nzuri wavue samaki wakubwa wakubwa sio mpaka vitoto vya samaki...ambavyo ndio vinakuwa.Sasa ukiwavua na hao kesho utavua nini?Ila huyu jamaa anafanya kazi balaa...angekuwa waziri mkuu sijui ingekuwaje
     
  8. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #8
    May 5, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni kwamba Waziri kaamuru vidhibiti vya wizi wa vyandarua vichomwe? Haiwezekani ha hahahahaha...you can't make that up, its so incredible. Destruction of evidence. Sometimes huwa najidhani mimi ndio slow sielewi. Lakini hapana, something is gotta be fishy with this info here, I am telling you, we are a misinformed bunch.

    Vyandarua vya Bush, sheria za uvuvi haramu, Waziri kaamua wachome....I'm like whoa whoa whoa...slow your role, will ya'? Say who what?
     
  9. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #9
    May 5, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sio vyandarua kuibiwa, ni kwa sababu vyandarua vimetumika katika uvuvi. Uvuvi haramu. Kutumia vyandarua kuvua ni uvuvi haramu kwa sababu vinaharibu recruitment sites za viumbe wa majini.
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    May 5, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Jamani wanannchi hawa ni maskini hawana njia nyingine ya kuongeza kipato ili waweze kupata walau milo mitatu kwa siku. Sasa net hizo ndizo wameamua kuzitumia kuvulia samaki heri wafe kwa malaria kuliko njaa. Nadhani ni fundisho kwa serikali wananchi hawawezi lala ndani ya net wakiwa na njaa...cha muhimu ingebidi wawezeshwe kwanza na net zifuate...
     
  11. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #11
    May 5, 2009
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Watu wengine wanajifanya hawaelewi kiswahili sababu tu eti wako majuu. Kiswahili kitabaki kiswahili. Soma taarifa na uielewe usitafsiri ili uielewe.
     
  12. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #12
    May 5, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wavue kwa hizo net, waue mayai na kuvua juvenile fish, kusiwe na recruitment. Mwisho wa siku hakuna samaki kabisa, watakula hizo net badala ya kutumia kuzuia mbu kudadadadadeki!

    Watanzania hawapendi kusikiliza wataalam, wahusudisha short cuts na hawana longtime planning walai tena. No wonder mafisadi baadhi wanatetewa na watanzania hao hao wanaojiita wapiga vita ufisadi.
     
  13. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #13
    May 5, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Okay then, kama hivyo ndivyo, sasa elezeni habari ya wizi wa vyandarua vya Bush inahusiana vipi hapa?

    Maana nyinyi mme ignore baadhi ya aliyoyasema mleta habari, mimi nimetilia maanani kila kitu. Kwamba kuna ufisadi wa vyandarua vya Bush, wizi, na Waziri akachoma moto vidhibiti. Nyinyi wenzangu mna jinsi ya kuelewana ambayo mtu ka mimi ukijifanya kuzingatia, kusikiliza kwa makini, kila kilichosemwa unakuwa huelewi?

    Ni kwa nini Waziri amechoma moto vidhibiti vya vyandarua vya misaada vilivyoibiwa? Mjibieni MwanaHALISI.
     
  14. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #14
    May 6, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni hivi, wavuvi wote wanaotumiwa zana haramu kuvua, zana hizo zikikamatwa dawa yake ni kuchomwa moto. Kwa sababu gani basi, iligundulika kuwa hivyo vidhibiti baadae vilikuwa vinarudi kuendeleza libeneke la uvuvi haramu.

    Hebu fikiria, ndugu Dilunga, hebu fikiria polisi wenyewe wanahusika na uvuvi wa kutumia vyandarua, akikamatwa polisi, kesi itaishia juu kwa juu, na vithibiti vile vitarudi ziwani kama kawa kuendeleza libeneke la uvuvi haramu. Inasikitisha sana. Wananchi wanaona, ukikutwa na kokoro, inachomwa moto, ukikutwa na baruti...sijui inakuwaje.


    Kuhusu la wizi wa vyandarua, hiyo ni kesi nyingine, kwa sababu hakuna anayejua kwamba vimeibiwa. Pengine hao wavuvi waligawiaa vyandarua vya bure, huko kliniki wake zao walipewa bure walipokuwa wajawazito, au watoto wao walio chini ya miaka mitano walipewa vyandarua hivyo bure. Hivyo kuvipata na kuvitumia katika uvuvi sio lazima wawe wameviiba, wanaweza kuwa wamevichukua toka majumbani mwao. Hapo hakuna kesi ya wizi. Kuna kesi ya uvuvi haramu. Ambayo sijui kama ipo kwa sababu, sidhani kama wanapelekwa mahakamani. Nahisi ndio maana waziri akaamuru vichomwe.
     
  15. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #15
    May 6, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hujajibu.

    Ufisadi wa vyandarua vya Bush unahusianaje hapa?
     
  16. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #16
    May 6, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Okay.

    MwanaHALISI kajuaje vyandarua ni vile vya Bush?
     
  17. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #17
    May 6, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mimi na wewe tumesoma hii habari hapa. Ukiniuliza amejuaje unanionea. Sikuwa na mwanahalisi. Labda tumuulize Kubenea.
     
  18. Dilunga

    Dilunga JF-Expert Member

    #18
    May 6, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 679
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo hata wewe hukuelewa, au? Sasa mbona ulikuwa mstari wa mbele kueleza kilichosemwa?

    Lazima unajua, maana hata unafahamu kwamba mleta mada ni Kubenea. Umelikorogwa, sasa utalinywa: Dimension ya vyandarua vya Bush imekujaje hapa?
     
  19. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #19
    May 6, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...dah, :D ha ha haaaa....haki ya mungu! safari ni ndefu, acha tu! kheeeee :eek: !!!
     
  20. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #20
    May 6, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0

    Mukulu, issue ya BUSH muulize Kubenea, sio lazima nijue kila kitu dunia hii. Issue ya uvuvi naijua, napiga vita wanaovua kwa kutumia vyandarua, viwe vya BUSH au vya A to Z.

    Juu ya hilo, mtake radhi mheshimiwa Magufuli kwa kumfanya mbu mbu mbu wa sheria, kumwona zoba wa sheria, anayeidhinishakuchoma vithibiti vya kesi. Ulijuaje kama hapo kuna kesi kama sio kuzua?
     
Loading...