Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Breaking news: Chuo kikuu cha mkwawa kimenuka tena mgomo waendelea

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BASHADA, May 3, 2012.

  1. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wanafunzi wa Chuo kikuu kishiriki cha Mkwawa (MUCE) leo wameendelea na mgomo wao wa kushinikiza uongozi ili walipwe hela zao za kujikimu ambazo zimecheleweshwa kwa zaidi ya wiki sasa. Shughuli za masomo zimesimama na wamezingira ofisi ya Mkuu wa chuo.

    My take: Je kuna uhusiano wowote kati ya huu mgomo na kashfa zilizokuwa zikiwaandama viongozi waandamizi wa chuo? Ni hisia zangu tuu, huku kukiwa na tetesi kutoka vyanzo vyenye uhakika kuwa serikali inafanya reshuffling ya vingozi, na hivyo tutegemee viongozi waliopo kupigwa chini na wengine wapya kuletwa.
    Karibuni kwa mjadala
     
  2. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ndio maana ya kuelimika,wameilimika mpaka wanaweza kudai haki zao!
     
  3. k

    kitero JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Vipi CDM hawajahusishwa tena?maana kila kitu utasikia cdm ndiyo wamechochea.
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Nasikia mkuu wa chuo baada ya kuanikwa Bungeni kaamua kuyaweka mafichoni magar yake sasa anatembelea HIACE.
    Tz ni zaidi ya uijuavyo.
    Imagine MUSHI + KIMEI/CRDB jibu utajaza mwenyewe watu wanapiga ela kwenye Fixed Account uku vijana wanaumia.
    Pesa ya laana haita kaa unufaike nayo ukiachia ngazi tuu nayo inapukutika
     
  5. Mfarisayomtata

    Mfarisayomtata JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 375
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kudadadeki SAUT- mwanza! mbona wamejaa mazuzu jamani? Hata hayastuki kudai hela zao, yapoyapo tu. Aagkh!!
     
  6. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkuu, sasa hivi amekuwa mpole sana maana anajua hana lake, hivi sijui kama anajua kuwa ameshapigwa chini na anasubiri kupewa barua ya kuachia ofisi. Wanafunzi wamechoka mbaya ukiwaona utawahurumia, akina dada mpaka wanatia huruma kila kona wanalalamika njaa, wengine wameamua kushindia mjini kwa wafanyabiashara,
    Inauma sana, wenye dada zao huku wahurumieni,
     
  7. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Sasa hivi imekuwa desturi pale getini mida ya jioni wanachuo wanashindia mahindi ya kuchoma kwa sh. 300/-
     
  8. Rugas

    Rugas JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,054
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    pole zao hasa hao dada zetu...Hivi pale makanyagio kwa Chuwa na Nelkon hakuna tena wali wa mia mia? Zamani kidogo pale mtu ulikuwa unapimiwa kadiri ya kiasi ulichonacho......yaani mpaka wali wa shs 10 ulikuwa unapata!!!!hapa naongelea miaka ya 2000 sio zamani sana kihivyo! Pia kulikuwa na mabans ya shs 10 tu,makubwa ukila mawili unalala...sijuhi km bado wana hiyo opportunity!
     
  9. B

    Benaire JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 1,940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ndio utaona tofauti ya private na serikali.....SAUT wanafunzi ni wateja wakati kwenye govt universities wanafunzi ni waajiri....that's why wanaweza kudai haki yao na serikali ikawajibika but in private thubutu uone chuo wanavyokupotezea uende kuifanyia serikali yako...kwa hiyo wateja wachache hawawezi kuharibu image ya chuo kizima...na by laws zao ni tofauti...na ndio maana wana somo la maadili pia!
     
  10. B

    Benaire JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 1,940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua MUCE ni branch ya UDSM...kama udsm hawaruhusu wanafunzi kujihusisha na biashara....hivi wanategemea nini pale wanapochelewesha pesa kwa wanafunzi kwa takribani wiki tatu sasa....?
    Serikali ijifunze kutoa hela kwa wakati..yaani walishajiendekeza kwa mfumo wa malimbikizo!
     
  11. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jana niileta thread ya mgomo wa wanachuo wa Mkwawa, na leo hali imeendelea kuwa mbaya kwani waliahidiwa kuwa hela yao ingeingizwa jana. Mpaka sasa hawajalipwa na mgomo umeendelea. Wanachuo wamefunga mageti yote na ndipo lilipokuja gari lililokuwa linakuja kubadilisha askari wanaolinda benki ya CRDB. walipofika getini wanachuo hao wakalizuia gari na kuanza kulipiga mawe ambapo askari mmoja alijeruhiwa. Gari hilo likaondoka kwa hasira na sasa hivi yamekuja magari matatu ya FFU wakiwa tayari kwa lolote.

    Nitawajuza updates, niko eneo la tukio.
     
  12. Ciphertext

    Ciphertext Senior Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanachuo wa Mkwawa wamefunga barabara na kushambulia gari la Polisi lililokuwa likipeleka askari wa zamu kazini. Ntarudi for more updates.
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Silence class strugle
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawajalipwa nini mshahara au pesa za kujikimu?
     
  15. Q

    Quick Senior Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    piga ua
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Hii nchi inaelekea wapi sasa..........hadi magari yameanza kuwa na 'hasira', mweeeeee! Lilikuwa limekunja ndita na lilitoa maneno gani wakati linaondoka kwa hasira mkuu!
     
  17. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Sasa nao wapunguze hasira CRDB na mgomo wao wapi na wapi si wakomae na MUSHI anajua ela zilipo!
     
  18. mbisom ramos

    mbisom ramos JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Pesa ya boom au??!!!
     
  19. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanafunzi waanaangaika kuwa hawana pesa Mawaziri wanachezea pesa kama mchanga na walipogundulika wanatafutwa wengine kwaajili ya kuendlea kula keki ya Taifa
     
  20. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Nnsf zao.
     
Loading...