Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bravo wabunge wa CHADEMA on katiba!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by W. J. Malecela, Nov 14, 2011.

  1. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,314
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280
    Well, Mnyonge mnyongeni kwenye hili la kugomea Katiba ninawaunga mkono wabunge wa Chadema kwa 100%, I mean Serikali ya chama changu CCM tufike mahali tulijali taifa at large badala ya kujijali sana sisi, sio siri katiba tuliyonayo sasa iliundwa zamani sana kukidhi mahitaji ya chama kimoja, sasa wakati umefika wa kuibadilisha ili ikidhi mahitaji ya vyama vingi tulivyonavyo na hasa UWAJIBIKAJI WA VIONGOZI WA JUU NA CHINI WA TAIFA!

    - Binafsi nimekuwa nikiwakemea sana Chadema kwa makosa ya kina Mtei, huko mwanzoni ya kukubali kuanzishwa siasa ya vyama vingi under Katiba ya Chama kimoja, now ninashukuru kwamba this time wameliona hilo kwamba wananchi tumechoshwa na kuuuziana mbuzi kwenye gunia, CCM tuache uoga na kukubali kwamba kwenye hili la katiba ni lazima tubadilishe katiba au else, I mean sometimes enough inakuwa enough!


    - KWA HILI LA KATIBA BRAVO CHADEMA TUPO WOTE!

    William @ NYC, USA: Le Mutuz Baharia!
     
  2. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,929
    Trophy Points: 280
    Tanzania Mbeleee!! Mkuu wakipuuza watajifunza kitu this tyme.inashangaza sana watu kushindwa kusoma alama za nyakati! Ni hatari kuwa na viongozi wasioweza kupima joto halisi!
     
  3. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,011
    Trophy Points: 280
    Wewe unaweza leta mgogoro kwenye familia yako. Tuseme unapingana na mama yako? Umemsikia alivyosema?. Hongera kwa ujasili wa kuongea maneno haya. Kumbe huwa mnafanya makusudi.

    Basi kwa kuwa umeona kosa lilipo tusaidie kuwaelimisha wenzio ambao hawaja ujua ukweli. Mungu awafungue akili wote walio kwenye kundi lako ili wawe na mawazo haya uloyasema.hakika tutafika kwenye Tanzania tuitakayo
     
  4. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Tatizo langu ni pale ambapo watu kama wewe wanaona chama kinafanya upuuzi na kuendelea kulialia eti kwa sababu ni "CHAMA CHANGU"! Kwa nini mnakosa ujasiri wa kuachana nacho hata kama ikibidi mkae uraiani kama watu huru?

    Kwa nini hadi hapa hamuoni damage ambayo chama chenu kimeshatufanyia??
     
  5. W. J. Malecela

    W. J. Malecela Tanzanite Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 15, 2009
    Messages: 12,314
    Likes Received: 719
    Trophy Points: 280

    - Tatizo ni kwamba hakuna alternative, yaani chama kingine cha kukiamini!

    William @ NYC, USA: Le Mutuz Baharias!
     
  6. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Bravo chadema! This time around, the issue was not only to see what CDM observed, but also what great people says on constitutions.
     
  7. A

    Ame JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Kwavile anajua yeye na kizazi chake wanamaisha marefu Tanzania kuliko hao wazazi. Billy uwe unatusaidia informally huko nyumbani basi kabla hatujawatimua kwa aibu kupitia njia za Tunisia na Msri...Japo hiyo nayo yaweza tumiwa vibaya kama walivyomfanyia Gadafi..
     
  8. A

    Ame JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Kwanini usianzishe tutakachokiamini? Acha deko kuwa mwanaume kwani baba kama hajajenga nyumba na wewe lazima ulale barabarani kama baba?
     
  9. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,009
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Subiri nape akuambie wewe si Raia
     
  10. F

    FJM JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    ha ha ha ha William bana. Well kipo, na kimetoka nje wakati mjadala unaanza, even better hakiongozwi kwa nidhamu ya woga. Nina hakina ndani ya kambi ya wabunge wa ccm wako wengi wasiokubaliana na haya tunayoona sasa lakini ni waoga mno!

    Ukiangalia nchi nyingi Afrika na sasa Middle East zimeingia kwenye machafuko kwa sababu watawala wamekuwa arrogant, hawataki kuwasilikiza wananchi. Muswada uliowasilishwa March ulikuwa kwa lugha ya Kiingereza na hivyo hata baadhi ya wabunge wasingeweza kujua nini hasa kimeandikwa let alone wananchi. Sijui inakuwaje wanausoma kwa mara ya pili kwa sababu wananachi wa Tanzania hawajawahi kupata muswada kwa lugha ya Kiswahili. Hata ule wa Kiingereza uliwasilishwa bungeni kwa hati ya dharura hivyo haukupitia kwa wananchi!
     
  11. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    tupo pamoja @New York
     
  12. p

    politiki JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wakina mzee mtei kwa kweli hawaitaji kulaumumiwa bali wanastahili kupewa pongezi kwa kukubali kuingiza mikono yao
    kwenye moto mkali pamoja na kujua moto ni mkali. wamefanya kazi ngumu sana kukataa nchi kuendelea kuwa ya chama kimoja kwa kukubali kuingia ktk mfumo huku wakijua wazi kuwa mazingira ni magumu lakini walijua ni lazima watokee watu wakujitoa ili kuuelimisha umma kuhusu mfumo wa vyama vingi pamoja na ccm kupita nchi nzima na kuupaka matope. Toka vyama vingi vianze mwaka 1992 wapinzani walikuwa wanalilia katiba mpya lakini serikali ilikataa na kama unavyojua vilikuwepo vyama fake vingi kama TPP ambavyo serikali ingeweza kuvitumia kuendeleza mfumo wa vyama vingi kwahiyo mtei na wenzake walisacrifice vitu vingi sana mpaka leo tumefika hapa tulipo na siamini kama tungefika hapa tulipo bila wao kujitoa kwanza na wanastahili Pongezi na siyo lawama kazi kwetu vijana kuhuchukua mpira hapa ulipo mara baada ya kufikishwa na wazee kama akina mtei na kuupeleka mbele . umefika wakati kwa watanzania wote sasa kuvua kofia zetu za uccm, uchadema na ucuf na kuvaa kofia za utanzania kwa ajili ya maslahi ya nchi yetu
     
  13. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,130
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    Vizuri sana, Tupo Pamoja Mkuu.
     
  14. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #14
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    katika siku zote leo umeonyesha ukomavu wa kisiasa. Umeonyesha kuwa wewe ni mwanamume siyo mwanaume. hili ni taifa letu sote
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,059
    Likes Received: 9,767
    Trophy Points: 280
    Hongera sana kwa kuuona ukweli kama ulivyo. Kama unahitaji kadi ya CDM basi hujachelewa, nibonyeze tu kwa pembeni nikushughulikie :). Kungekuwa na magamba ambao wanauona ukweli kama ulivyo na kutoogopa kuusema ukweli kama wewe basi labda gamba lingekuwa limeshavuka siku nyingi sana lakini kilichopo sasa ni usanii tu.
     
  16. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Tanzania kwanza. Nalog off
     
  17. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Kwani ni kazima kuwa na chama wakati wote??

    Kama hakuna chama mbadala mnasubiri nini kukianzisha???

    Naanza kumkubali Sitta na CCJ yake...angalau yeye alithubutu hata kama hakufanikiwa na hivyo kurudi nyuma badala ya kusonga mbele!!
     
  18. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #18
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    W @ NYC usiniambie na wewe una myopia juu ya vyama vya siasa. Hivi chama ni nini hasa? si ni watu, kama Ariel Sharon aliachana na Likud na kuanzisha Kadima na kushinda, Berlusconi alianzisha chama chake na baada ya mwaka akachukua nchi, sidhani kama watu makini ndani ya CCM hawawezi kufanya hivyo kama hawaoni chama mbadala. Tatizo lenu ndani ya CCM ni unafiki, watu hawakubaliani na CCM ila wamo tu ili mkono uende kinywani.
     
  19. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #19
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Usimlaumu Mzee Mtei. Nadhani zaidi tatizo sio kina kina mzee Mtei waliotunga mfumo uliopo bali kina mzee baba yako wakati wa utawala wao ulioisha unceremoniously.
     
  20. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #20
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kamanda kama unavyojuwa mimi sina chama,unafahamu hilo toka nimejiunga JF na wewe kunipokea hapa mimi na wengine wetu.

    Ninaheshimu maoni yako and you know it.

    Ningependa unieleze sababu ya kusema hakuna chama cha kukiamini.

    Ni kweli sina chama ila mwelekeo wangu umejikita zaidi kwenye ushabiki wa chadema,again you know it. because wanapinga mafisadi and that appealed to me.

    Kwasababu hii si thread ya kwanini chama flani si cha kukiamini,badala yake ni ya kukipongeza kwa kutoka bungeni,basi naomba walau kajisababu kamoja ama viwili tu vya kwanini chama cha chadema si cha kukiamini.

    Again,swali langi ni a honest one...
     
Loading...