Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BRAVO Deus Kibamba, lakini! ...............

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MchunguZI, Nov 20, 2011.

  1. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Deus Kibamba ni kijana ambaye amesaidia sana kuelewesha umma juu ya mambo mbali mbali na hasa ya kisiasa, kupitia vyombo vya habari. Hivi karibuni ndiye aliyeshika uenyekiti ktk mjadala wa katiba siku moja kabla ya muswada kuwasilishwa na kusomwa kwa mara ya pili (kama Bunge la CCM lilivyoamuwa).

    Baada ya hapo kijana huyu amesikika ktk vyombo mbali mbali vya habari na binafsi nilimsikia mara ya mwisho BBC ya Kiswahili, akihojiwa na mwana dada mmoja juu ya hilo la mchakato wa katiba.

    Tatizo nionalo siyo yale anayoyaeleza. Yote ni sahihi na nadhani yanastahili kusemwa. Namuomba sasa na yeye aamini kwamba suala hilo siyo lake peke yake. Kidogo naona kama anaingiza ukorofi wa kitaaluma (academic arrogance). Yaani ule wa kuamini kwamba hakuna mwingine zaidi yake. Itakuwa vizuri kabisa kama jukwaa la katiba analoliongoza litatoa watu wengine katika mapambano hayo ili kuondoa umiliki wake wa hoja hiyo.

    Alipohojiwa na BBC alifikia hatua ya kujinadi kwamba yeye ni mtaalamu na kwa utaalamu wake ndo maana anaona yale ambayo wengine ni vigumu kuyaona. Hapo nikaona sasa kijana kasahau kwamba hiyo shule aliyoisoma kuna wengine pia waliwahi kusoma hapo na hata yeye alisoma na wengine wakijiita darasa na wote walihitimu. Naamini siyo yeye peke yake aliyehitimu, ni wengi.

    Nimeaminishwa kwamba Kijana Kibamba ni mwana JF. Naomba unisikie. Hata Che Guevara aliwatumia wengine.
     
  2. Mumwi

    Mumwi JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unampongeza au unamkandya?



    QUOTE=MchunguZI;2852797]Deus Kibamba ni kijana ambaye amesaidia sana kuelewesha umma juu ya mambo mbali mbali na hasa ya kisiasa, kupitia vyombo vya habari. Hivi karibuni ndiye aliyeshika uenyekiti ktk mjadala wa katiba siku moja kabla ya muswada kuwasilishwa na kusomwa kwa mara ya pili (kama Bunge la CCM lilivyoamuwa).

    Baada ya hapo kijana huyu amesikika ktk vyombo mbali mbali vya habari na binafsi nilimsikia mara ya mwisho BBC ya Kiswahili, akihojiwa na mwana dada mmoja juu ya hilo la mchakato wa katiba.

    Tatizo nionalo siyo yale anayoyaeleza. Yote ni sahihi na nadhani yanastahili kusemwa. Namuomba sasa na yeye aamini kwamba suala hilo siyo lake peke yake. Kidogo naona kama anaingiza ukorofi wa kitaaluma (academic arrogance). Yaani ule wa kuamini kwamba hakuna mwingine zaidi yake. Itakuwa vizuri kabisa kama jukwaa la katiba analoliongoza litatoa watu wengine katika mapambano hayo ili kuondoa umiliki wake wa hoja hiyo.

    Alipohojiwa na BBC alifikia hatua ya kujinadi kwamba yeye ni mtaalamu na kwa utaalamu wake ndo maana anaona yale ambayo wengine ni vigumu kuyaona. Hapo nikaona sasa kijana kasahau kwamba hiyo shule aliyoisoma kuna wengine pia waliwahi kusoma hapo na hata yeye alisoma na wengine wakijiita darasa na wote walihitimu. Naamini siyo yeye peke yake aliyehitimu, ni wengi.

    Nimeaminishwa kwamba Kijana Kibamba ni mwana JF. Naomba unisikie. Hata Che Guevara aliwatumia wengine.[/QUOTE]
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Helluva Social climber
     
  4. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mmmhhh kazi kweli kweli..
     
  5. m

    massai JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mimi nafikri umemnukuu vibaya ,hakumaanisha kua yeye ndie pekee anaejua kinacho endelea ,kumbuka huo ni mtazamo wake na maono yake wala hakusema anapingana na maoni ya watu wengine au kua yeye ndio anaejua sana.yupo wazi sana jamaa unatakiwa umpe suport na sio kumchukulia kihivyo kwamba kangangania issue kua yeye ndio kilakitu.yumpe suport jamani.welldone KIBAMBA .
     
  6. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hujaeleweka sana mkuu,but all in all, jamaa mchango wake umekuwa mkubwa ikiwa kuna mapungufu yaliyojitokeza(kama unavojaribu kuainisha) basi nadhani ni katika hulka ya ubinadaamu tu!
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hivi lini itapigwa filimbi tuanze maandamano?
     
  8. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyu ni yule anayehubiri demokrasia na kuvumiliana wakati yeye mwenyewe hana sifa ya uvumilivu na demokrasia? Nakumbuka alivyomdhalilisha Mzee Chipaka kwa sababu tu alikuwa na maoni tofauti. Hopeless kabisa.
     
  9. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nenda hata leo ukasugue kisigino halafu wanaowatuma wanakula matunda kivulini.
     
Loading...