Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Botswana:Wageni waanza kufungasha virago

Discussion in 'International Forum' started by Delegate, Aug 15, 2012.

  1. Delegate

    Delegate JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 331
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Wakuu
    hali imebadilika na sasa hapa Botswana wageni hasa wafanya biashara wenye makampuni na wafanya kazi wanaofanya serikalini na makampuni binafsi wameanza kufungasha virago baada ya mambo kubadilika ghafla,serikali ya hapa imeleta sera mpya inayobana wageni kiasi kwamba ukiwa mgini huwezi kabisa kufanya biashara,hilo limewafanya wengi washindwe kuishi hapa baada ya kuonekana serikali inaleta standard ya Europe,
    baada ya kuwanyima wageni wengi permit za kuishi na kufanya kazi sasa wameanza kulazimisha makampuni ya wageni kutopewa kazi na tunakoelekea sasa hivi ni kufungasha
    tulifikiri wamelenga wakenya peke yao kwani kila mkenya aliyeomba permit alitolewa nje,sasa wamegeuza kibao na kuandama wageni wote ijapokuwa kwa watanzania wanalegeza kamba kidogo
    ndugu zangu tunarudi nyumbani tujenge taifa letu,hayo maneno nimewaambia waswana na kuwahakikishia kuwa watakuja juta kwani hawa watu bado ni immature
    tunarejea nyumbani tukiamini mtatupokea baada ya kuishi nje ya nchi yetu kwa miaka ming,mimi binafsi nimeishi botswana miaka 12 sasa
    tunaamini siasa za tanzania hazitatuvunja moyo kwani tunakuja ku share skill na life education kwa ujumla tuliyoipata huko nje
    tunaamini serikali itagundua uwezo mkubwa tulio nao na kututumia tuweze kuendeleza nchi yetu
     
  2. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Karibuni kwani hamkuua kwenu!
     
  3. Delegate

    Delegate JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 331
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    hatujaua kwetu mkuu,no place like home,japokuwa siasa za nyumbani zinakatisha tamaa lakini hakuna jinsi
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ndo mje tuungane kubadilisha hali ya kisiasa nchini mwetu! waachieni nchi yao hao Makirikiri!
     
  5. peri

    peri JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    east west home is best.
    Karibuni.
     
  6. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,455
    Likes Received: 2,335
    Trophy Points: 280
    Karibu sana nyumbani uka-impart ujuzi wako kwa wenzio, nimefurahi kusikia Botswana bado ina i-respect sana TANZANIA.
     
  7. c

    chuwaalbert JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,882
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Karibuni, Tsonga tsonga Bana tsonga! Mathayo David Mathayo alishatangulia!
     
  8. isambe

    isambe JF-Expert Member

    #8
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 672
    Trophy Points: 280
    Hatuwataki tumesha jaa,Nendeni Sudan kuna taifa jipya kule linataka Greener Pastures kama nyie,wa tswana wame wa drain sasa mmekuwa useless.Serikali yenu ilijibana kuwasomesha matokeo yake mkapeleka skills kwengine.
     
  9. Dhuks

    Dhuks JF-Expert Member

    #9
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 1,206
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Lol ingekuwa ni waKenya pekee hamna neno.
     
  10. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #10
    Aug 15, 2012
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145

    Aaah ha ha ha... eti makirikiri, watu bhana, karibuni nyumbani wapendwa.
     
  11. N

    Newvision JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tunawachukua kama wasaliti kwani mlikimbia kujenga nchi yenu kutaka fedha kirahisi. Kumbukeni hata sisi tunazo elimu kama zenu lakini we decided to serve our motherland regardless of the situation that prevailed! Tanzania ni mama yetu hata kama ni mchawi ndiye mzazi hatuwezi kumkimbia. Home is best!
     
  12. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #12
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 415
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    msije mkawa wale madakitari waliogoma walipofukuzwa mkaona mkimbilie huko sasa nako mmekuta mambo magumu
     
  13. H

    Hute JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,533
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    sasa madaktari wetu wataenda wapi, manake wengi walitegemea wangeenda botwana...jamani mbona madili ya watu yanavurugika hivi?
     
  14. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #14
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hayo mekundu sijui!!
    Labda serikali nyingine si hii ya Kikwete na CCM.
    Serikali iliwashauri wataalam kutafuta mwajiri mbadala the last time I checked.
     
  15. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    malisho ya kijani yapo mengi mkuu!
     
  16. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    njooni tu wakuu ila kazi kubwa apa bongo ni kuondoa siasa za kibadhilifu tulizonazo ambazo ndizo zinaleta umaskini wa nchi,hatuna kazi ingine hapa zaidi ya kupambana na wanasiasa hawa adi kileweke laa sivo mengine ayo yenu hayatafanikiwa

    welcome home
     
  17. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,970
    Likes Received: 1,233
    Trophy Points: 280
    usije home ukitegemea serikali hii inatambua hata chembe ya mchango wako kwa taifa hili...

    njoo na ujanjaujanja maana hii nchi wajanjawajanja ndio wanaoila na kuifaidi kwa rahaaa na sio nyie mnaojiita wasomi..maana sikuhizi mmekuwa wengi hadi mnashindanishwa na watoto wa madrasa..wasomi wa qoran...

    Kwani wewe mwenzetu ni msomi wa nini???...mengine mliyosomea huku hata hatuyahitaji..usijekuwa msomi wa nuclear physics ukija hapa huna chako na madini tushauza so 4get ur nuclear power reactors n blahblah... Utaishia kunywa whisky, wines mara unafulia kisha unaanza bia konyagi na viroba..kisha unaamia banana nzela na mwishoni gongo na chibuku kisha tunakuzika..
    Pole
    sana msomi unayetaka kurudi nyumbani ambako hakuna hada dalili ya kuthaminiwa.
     
  18. HOMOSAPIEN

    HOMOSAPIEN JF-Expert Member

    #18
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 699
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Ninavyoijua Tswana,ujuzi wa kutuletea TZ huna,hata biashara tofauti na zilizoko TZ ua ya kipekee hauna,hata fedha hauna,ukija huku utaanza moja bora ujaribu huko South Sudan unaweza kutoka kwani wanahitaji watu kama nyie mnaopenda kuwatumikia wengine zaidi ya ulikotoka.huku TZ nina uhakika utachanganyikiwa tu ukiona kinachoendelea huku watu hawategemei mishahara 100%,supermarket kama Tswana kila mtu anakajisehemu kake ka kumuongezea maisha,hiyo miaka 12 uliyopoteza huko bondeni utaijutia maishani kwako.
     
  19. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #19
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Muieleze ukweli serikali yenu ya Tanzania waache tabia ya kukumbatia wageni na waanze kuwajali wazawa kwani kama nyie huko nje hawawajali iweje sisi tuwakumbatie?
     
  20. r

    rushasha JF-Expert Member

    #20
    Aug 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 732
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Surely hao jamaa waatajuta kuwafanyia wageni fitina. kwa ufahamu wangu, ninajua ni wageni waliowafikisha hapo walipo! University of Botswana kwa kipindi fulani karibia kila Head of Department alikua mgeni, specifically Mtanzania. Najua mpaka sasa hawajajipanga vizuri sana katika sekta mbalimbali kujiongoza, na wageni wakiondoka watawakumbuka!
     
Loading...