Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bora mke akuone taahira kuliko akuone mwerevu, utaangamia wewe na kizazii chako

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Bujibuji, Aug 23, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,426
    Trophy Points: 280
    Ayubu alishauriwa na mkewe amkufuru Mungu Ayubu akakataa. Ayubu akajazwa mali mara dufu.
    Lutu alishauriwa na mkewe ageuke nyuma aangalie Sodoma na Gomora, Lutu akakataa mkewe akageuzwa kuwa jiwe la chumvi.
    Samson amlimsikiliza mkewe Delila, akachukuliwa mateka, kutobolewa macho na kuteswa sana.
    Adam alimsikiliza Hawa, akatenda dhambi na kufukuzwa Edem.
    Jamani tusiwasikilize na kutii amri za wanawake tutaangamia.
     
  2. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,060
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mwanaume ni kichwa familia na mfumo dume ni muhimu hasa kwa hichi kizazi
     
  3. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    ukweli kwa mara ya kwanza ndo nasikia bujibuji ukiandika point.
    C
    o
    n
    gratulation!
     
  4. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145

    Mkuu imesomeka hiyo! Subiri wenyewe waje uone wanavokurarua, utafikiri yametoka kwako, kumbe umekopi tu!
     
  5. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    umeeleweka na kuna kaukweli kakubwa
     
  6. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #6
    Aug 23, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kusikiliza wasikilize!ila usiwape maamuzi ya kuamua na kuamrisha!tutakwisha!woman is just a woman
     
  7. R

    Rweye JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,736
    Likes Received: 1,304
    Trophy Points: 280
    Kuanzia leo hii ntaifanya slogani yangu,eti mfumo dume!
     
  8. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sikupendi maganga, umeniumiza sana ku support huu ujinga
     
  9. Imany John

    Imany John Verified User

    #9
    Aug 23, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    bujibuji au pojipoji

    Hongera kwa useful post.
     
  10. S

    Sharp Observer Member

    #10
    Aug 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashindilia zaidi.
    Hapo mwanzo baada ya Mungu kumuumba adam, akampatia taratibu za kuishi katika bustani ya Edeni. Lakini akaona ni vema ampatie msaidizi. Akampatia HAWA. Kitambo tu, hawa akamdanganya mumewe Adam ili wale tunda la mti wa katikati, ambalo Mungu aliwakataza. Mungu akawalaani kama ifuatavyo
    ADAM: Ardhi imelaaniwa, utakula kwa jasho na miiba itakuchoma
    HAWA: Utazaa kwa uchungu, tamaa yako itakuwa juu ya mme wako naye ATAKUTAWALA.

    Hapo kwenye nyekundu, wataalamu wa biblia wanasema, mwenyezi Mungu aliamuru mwanamke atawaliwe na mwanaume baada ya kuona kuwa HAWEZI kujitawala kwa ufanisi kwa sababu ameharibu kwenye tunda la mti wa katikati

    Kwangu mimi mfumo dume mwanzo mwisho, ila simdharau wala kumwonea mwanamke.
     
  11. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Heshima yenu wakuu... Napita tu!
     
  12. m

    msnajo JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,068
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Hahahaha..... Ungechangia hata sentensi moja, dah, umenifurahisha sana.
     
  13. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Inaelekea hata wao wenyewe wameikubali hii, sioni anayepinga!!!
     
  14. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna kaukweli eeh! big up mkubwa
     
  15. MamaEE

    MamaEE Senior Member

    #15
    Aug 23, 2011
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo mnadanganyana... akili za kushikiwa/kuambiwa lazima uchanganye na za kwako ndio uamue ufanyeje. Mke akiwa binadamu lazima from time to time anakosea lakini kusema "Jamani tusiwasikilize na kutii amri za wanawake tutaangamia" naona ni kukosa ufahamu. Msikilize mkeo na kama ukiona sio point base mwambie au achana na hiyo amri/ushauri. Kama ukiopna ni point, songa mbele kwa manufaa ya familia.

    Binafsi naamini niliwekwa duniani kwa malengo maalum, none of which ni kutawaliwa na anyone!
     
  16. Tumaini Jipya

    Tumaini Jipya JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sure thing,hatupaswi kutokuwasikiliza wake zetu,we shud listen to them lakini hatuna budi kuwa macho.
     
  17. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,944
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Hao walikua wanawake wa zamani sana waliokua wakinyimwa access ya vitu vingi lakini kwa mfumo wa sasa ni asilimia kubwa ya wanawake ambao wanatoa ushauri mzuri wa kimaendeleo na sio wa kula bata thatz y vijana wadogo wameamua kuoa mapema ili watoke.
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,070
    Likes Received: 14,318
    Trophy Points: 280
    sasa heading ya bora kuwa taahira na maamuzi ya adam,luti na ayubu iko vipi?
     
  19. Thomas Odera

    Thomas Odera Verified User

    #19
    Aug 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 634
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ni kweli mkuu , nakubaliana nawe kwa haya maana huwa nasomabible na uliyoyaandika ni ya kweli
     
  20. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Hizi nukuu za Biblia zimenipa raha ya ajabu. Pia mke wa Herode alitoa ushauri mbaya Yohana mbatizaji a.k.a nabii Yahya alleh salaam akakatwa kichwa, mke wa nabii Ibrahim alimshinikiza azini na housegirl,mke wa Isaka au nabii Isihaka alimzunguka mzaliwa wa I Esau na kumpasia Yakobo au Izraeli uzaliwa wa kwanza na baraka zote.
     
Loading...