Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bongo kunakera!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yo Yo, Nov 26, 2008.

  1. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Khaa!! soma mwenyewe from Chemi Che-Mponda's blog
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Low lives wapo kote, hata huku viwanjani tunakutana nao.Sema elimu na exposure vinasaidia kidogo.
     
  3. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Hawa wamezidi basi wanashindwa kuweka kibao cha for whites only.Haya maduka ukiingia mzawa unaangaliwa kama mwizi na hasa hivi vidada vinakera sana.

    Bongo kunakeraa ukitaka heshima

    1:Kuwa na Kitambi

    2:Ongea kingereza

    3:Kuwa mweupe(white man)
     
  4. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #4
    Nov 26, 2008
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wengi wa watu wa namna hii wana inferiority complexes, i hear you. Unge demand kumwona manager
     
  5. Saikosisi

    Saikosisi JF-Expert Member

    #5
    Nov 26, 2008
    Joined: May 4, 2007
    Messages: 528
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Customer care Bongoland ndiyo hiyo- hiyo amekerwa kwa Mr Price tu. Nenda maduka mengine ama ofisi zingine, ziwe za serikali ama za binafsi, kama umezoea 'majuu' utalia!
     
  6. C

    CottonEyeJoe JF-Expert Member

    #6
    Nov 26, 2008
    Joined: Jan 8, 2008
    Messages: 330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nilishawai kwenda slipway nika order supu ilivyo fika nikagundua kulikua na inzi wawili kwenye supu, hasira zikanipanda kishenzi nikamwita muhudumu kumwambia kwamba kuna inzi kwenye supu, nikajibiwa "Nikusaidie kuwatoa???".....
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Nov 26, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mr. Price Nguo ya 150,000 yaani zaidi ya Rand 1000 (tena ya kike) du labda bongo, lakini in SA sidhani kama kuna nguo ya bei hiyo kwa Mr Price
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Nov 26, 2008
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hawa wamekuja bongo kuchuma.
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    Nov 26, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,169
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Alikuwa na nguo zaidi ya moja zenye thamani ya shilingi 150,000, na siyo nguo moja.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Nov 26, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,215
    Trophy Points: 280
    Ungewala tu babu...maana nasikia eti ni source nzuri sana ya protein....
     
  11. Susuviri

    Susuviri JF-Expert Member

    #11
    Nov 26, 2008
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Naomba na mimi nithibitishe kwamba si mtu huyu peke yake, bali watu wengine ambao nawafahamu pia walifanyiwa hivyo, muda umefika wachukuliwe hatua za kisheria!
     
  12. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #12
    Nov 26, 2008
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,699
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hii Mr. Price Bongo big deal wakati South ndo duka bovu kuliko yote la nguo!
     
  13. Capitol Hill

    Capitol Hill JF-Expert Member

    #13
    Nov 27, 2008
    Joined: Oct 19, 2007
    Messages: 733
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Unajua tatizo letu nyumbani Tanzania ni umasikini wa fikra especially amongst ourselves. Tunadharauliana sisi kwa sisi..Utakuta mtu ameajiriwa dukani kwa mhindi au position mbovu mbovu ya u teller kwenye bank ya kigeni, basi ukienda kutafuta huduma, these people I call them "gate keepers" watakuangalia kwanza umevaa nini, au una usafiri gani, na vitu vingine kabla ya kudecide wakupe huduma au wakuletee nyodo. Uzuri wa hapa States ni kwamba competition ni kubwa na ukimfanyia mtu "wrong" ubaya utavuma kuliko pale utakapompa huduma nzuri.
    Kama wafanyabiashara bongo wangekuwa na concept kwamba sio kila shopper ni lazima awe buyer...na wakawa train hao associates wao kuwa na lugha nzuri ili kuwa turn hao shoppers into buyers....biashara nyingi zingefika mbali sana lakini kwa mwendo huu...mmh inasikitisha.
     
  14. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #14
    Nov 27, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Sasa kiburi chao wanakosa midola ya dada Chemi, lol. Na mbaya zaidi reputation inadondoka, wao wanaweza kuona kumkatalia huyu dada ni kumtoa nyodo kumbe yeye angeweza kuwaambia washkaji zake kuwa kuna duka zuri na kuzidisha market yao.

    Kazi tunayo sana.
     
  15. h

    henozak New Member

    #15
    Nov 27, 2008
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bongo kunakera, yaliyonipa mwezio kwenye hilo supermarket usiseme. Nilikuwa likizoni nikaingia dukani, huku nikatoa kamera yangu nilitaka tu kuchukua mkanda short ili kuwaonyeza wenzetu huku waone pia bongo kumekucha maduka kama hayo yapo. Bwana wee!! kaniandama guard mmoja mikwara mpaka kwa meneja wa duka hilo,baada ya kulazimishwa kufuta mikanda yote kwenye handcam haikutosha,nusura karibu waninyanganye kamera , iliponea chupupu. Kwenye lango la kuingilia hakuna hata alama mmoja inayoonyesha usipige picha, u usiingie na mbwa au usitumie simu ya mkononi etc. Nilibaki kusononeka.Hiyo bongo yetu kunakera.
    Zak.
     
  16. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #16
    Nov 27, 2008
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hii kadhia inanikumbusha siku moja nilikuwa nakwea pipa la madachi, sasa wale wabongo na njaa zao kwenye ukaguzi wa tiketi wanakuja na maswali meengi utadhani upo fuleni ya kuingia sijui mbinguni? Lakini niligundua kinachowasumbua ni kijiba cha roho tu hawana la ziada. Eti mtu unampa tiketi, anaigeuza geuza kama mtu anayeikagua noti halali, anaiangalia weee halafuu anakuuliza unaenda wapi? Huu si ndo ujinga ? Lakini akija 'mdhungu' anapita fastafasta..
     
  17. Capitol Hill

    Capitol Hill JF-Expert Member

    #17
    Nov 27, 2008
    Joined: Oct 19, 2007
    Messages: 733
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35

    One word they are "Gate keepers"
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Nov 27, 2008
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Bongo inakera. Jee ni nani wa kuibadili hali hii?. Wenzetu mliobahatika kufika nchi za wenzetu, na kuona mazuri, mkirudi Bongo tuisaidieni nchi yetu ili kwa pamoja tiubadilishe. Hawa wenzetu waliobahatika kupata kazi kwa wazungu, tena wale waliopata promotion toka kujiuza mabarabarani mpaka hivyo vijikazi kwa vyeti feki, ukimkuta kazini anakuona kama ..... Tena huyo dada wa hapo the price ana bahati maana ungemripoti kwa duty manager, kama ni kaburu kesho yake hana kazi. Kama ni Mbongo mbona chupi angevua!.
    ya vyeti feki
     
  19. Capitol Hill

    Capitol Hill JF-Expert Member

    #19
    Nov 27, 2008
    Joined: Oct 19, 2007
    Messages: 733
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Wakuu achaneni na hiyo ya ukaguzi wa tiketi na visa uwanja wa ndege ambayo huwa inanibughuzi kinoma, mimi nina experience na walinzi wa bank ya Barclays Arusha...mwaka jana nilikuwa A-town kwa ka likizo kafupi. Nikawa nataka ku withdraw ka pesa kadogo kutoka kwenye account yangu.nikaona ngoja nitumie ATM za Barclays Bank kwa sababu kuna mtu aliniambia wana charge fees ndogo. Bahati mbaya sana au nzuri sana...wakati ninaenda Bank nilikuwa nimeandama na mzungu volunteer wa PeaceCorp. Kwa nini walinzi wasinizuie kwenye gate..wamruhusu mzungu kwenda...hata baada ya kuwaambia kuwa mimi ndio ninayetaka kutumia huduma ya ATM...wakasema ATM zao zina charge fees kubwa kwa Tembo kadi kwa hiyo I am better off kwenda CRDB Clock Tower. Yaani walishakuwa na assumption kwamba I am a Tembo Card holder kwa sababu ni mbongo. Nikashindwa kuvumilia nikawaambia waniitie manager kama hawataki niende kutumia ATM, baada ya kuona hivyo wakaniachia niende, huku nyuma yule mzungu akaanza kupiga nao kiswahili akawaambia kuwa mimi ninaishi Marekani. Baada ya kumaliza haja yangu wakati narudi gateni...jamaa wakawa wananichangamkia kinoma...nikaona hawa washenzi tu. I was so pissed kidogo niandike barua kwenye mgmt ya hiyo bank.
     
  20. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #20
    Nov 27, 2008
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hapa kwenye kapu nina nguo ya thamani ya 150,000

    shouldn't the bolded be za?
     
Loading...