Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bonde la Mto Msimbazi Lafurika-Polisi wahaha Kuokoa Maisha ya Wavuja Jasho

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by spencer, Dec 20, 2011.

  1. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #1
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    GreatThinkers,

    Leo Alhamis 22/12/2011 mvua imeanza tena kunyesha, serikali bado inakigugumizi ya nini kifanyike juu ya hawa waathirika.
    Inaamini kuwaambia marufuku kurudi kwenye hayo makazi ni uamuzi mgumu!!!

    Hadi sasa watu 18 wameshakufa, maiti nyingine imeokotwa baharini. Mawasiliano kati ya Kinyerezi na Banana yamekatika tangu jana.
    Segerea na Stakishari daraja lililowekwa na wanajeshi baada ya mvua kubwa ya Elnino nalo limekaa upande. Ukija matumbi sehemu ambayo magodown ya wahindi yameziba bonde jana maji yalivunja kuta na kusukuma makontena kama manne hadi ktk barabara ya Mandela njia ikazibwa ikabaki upande mmoja, Serikali bado ina kigugumizi ktk hili pia!

    Jamani waafrika tumerogwa na nani?
    kwa nini tunashindwa kujisimamia?
    Kuna haja gani ya kuwa taasisi za mipango miji?
    Je wameshindwa hata kuweka nguzo kuonesha End of valley reserve, Kwa nini TANROAD wameweza nchi nzima?

    Au walioko madarakani kazi imewashinda?

    Leo Jumanne, 20/12/2011

    Hali ni tete ktk Bonde la Msimbazi daraja la Segerea maji yanapitia Pomoni tokea Pugu na Kinyerezi,Njoo hadi vingunguti hali ni Mbaya sana. Kigogo Polisi wapo kule wanajaribu kuokoa wananchi?

    2006/7 kulikuwa na Elnino hayo majumba yaliyopo bonde la msimbazi hayakuwepo mengi kama sasa muulize Mzee Makamba ex-Mkuu wa Mkoa wa Dar.
    Tulipata fundisho gani uongozi wa mkoa/taifa ulijifunza, hii mvua iliyokesha inanyesha usiku wa kuamkia leo ni kama tano ktk mia ya Elnino tuliyoshuhudia mwaka ule
    Ndg. wana Dar Es Salaam mnaoaminika kunywa maji ya Bendera mnadhani CCeM inathamini tena mtu mlalahoi?
    Kama wana nia njema nanyi na hawataki kesho baadhi ya miili ikaokotwe baharini kwa nini wanawaruhusu kujenga?
    Je mmewahi kwenda TANESCO kuomba kuunganishiwa huduma mkaambiwa kule ni bondeni hawaweki? Maji Je?
    Je serikali inamchoro wowote uliosambazwa kwa wanamitaa jirani na bonde kuwaarifu waishie wapi kujenga makazi hayo yanayoitwa holela?
    Mfano. Pale Matumbi ukitokea Buguruni kuna matajiri wameziba bonde kwa Kujaza vifusi na kujenga kuta kubwa na kuweka viwanda serikali iko wapi? au ndiyo Umbwe(vacuum) la Uongozi linalosemwa kwa lipo kwa sasa?
    Yangu ni hayo ila maafa yapo.
     
  2. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #2
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,216
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Nchi ya vichaa hii
     
  3. Imany John

    Imany John Verified User

    #3
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    pia star tv wapo live mda huu
     
  4. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #4
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,216
    Likes Received: 356
    Trophy Points: 180
    Watu wa Mipango miji,wanasiasa uchwara ambao ukitaka kuwaondoa watu wanajenga hovyo mabondeni na mtoni wanasema wapiga kura wao sasa wako wapi?!! sisi Watanzania tuna laana sio bure
     
  5. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #5
    Dec 20, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Maji yanarudi katika sehemu yake masikini!! raia wakawaida alipaswa kupewa elimu ya kujilinda na hili lakini hawakupewa pia wakaachiwa kujenga! sasa leo maji yanarudi katika asili yake ya mwanzo yanaleta madhara kwetu! poleni sana na wala si kazi ya Mungu!! ni makosa yetu!
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,664
    Trophy Points: 280
    kuna mzee kasombwa na maji kigogo kwenye bonde hili
     
  7. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #7
    Dec 20, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Uko wapi mama Tibaijuka professa uliyekimbia taaluma yako ukakimbilia siasa?

    Nimepita jangwani pale Kajima, kama maji yasingevunja ukuta na kuingia kwenye hilo godown maji yangevuka daraja!

    Wacha twende kijijini Christmas 0 tupumzike kidogo hali ya joto la hapa Dar.
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Msasani kwa Mwalimu all the way mpaka Shoppers Plaza wameamua kuweka mitumbwi kabisa ...

    Kawe beach almost ipo kwenye dimbwi ...

    Barabara ya Africana ni Mtaro wa maji ...

    Dar es Salaam kuna VITUKO ... Na mvua huwa inaleta VITUKO zaidi... Khaa!!
     
  9. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #9
    Dec 20, 2011
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Na watu wamepata leo nafasi ya kufungulia vyoo vyao...vinyesi vinasafiri toka hukouswahili hadi baharini.
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Dec 20, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,028
    Likes Received: 15,938
    Trophy Points: 280
    Teh teh teh....nisameheni tu. Bongo Nyu Yoki.

    Prezidaa,
    Safarini kuelekea Pyongyang.
     
  11. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #11
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Siku nyingine uweke picha za matukio
     
  12. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #12
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sasa polisi ndo wamekuwa waokoaji haya kazi kweli kweli sasa huko ni msimbazi na JANGWANI patakuaje jamani mana kha
     
  13. D

    DURACEF JF-Expert Member

    #13
    Dec 20, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nchi imekwama hii hamjajua tu mpaka leo? shauri yenu endeleeni kupoteza muda kulalamika
     
  14. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #14
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    N kule mabibo hapaendeki! nimeshuhudia wanafamilia wakizoa maji ndani. Yaani kupata maji ni shida mpaka wakayachote mbali na nyumbani, sasa yameamua kuingia kabisa kwa makazi ya watu!
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Dec 20, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Kaongeza foleni huku Tegeta.....anaenda Bagamoyo huku akisindikizwa kwa Helikopta sijui kwa nini hakupand hiyo kitu
     
  16. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #16
    Dec 20, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Anataka kusalimiana na wananchi wake.
     
  17. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #17
    Dec 20, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0

    Mvua ikinyesha tabu, jua likiwaka tabu!
    Ingewezekana kuhama nchi mtu unahama.Tatizo utahama vp uache ndugu zako wakiteseka?
     
  18. K

    Kikambala Senior Member

    #18
    Dec 20, 2011
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hamia airtel
     
  19. Mrbwire

    Mrbwire Senior Member

    #19
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 192
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kikambala we noma!
     
  20. u

    utantambua JF-Expert Member

    #20
    Dec 20, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimepita sasa hivi hapo jangwani aisee watu wapo barabarani kama vile wanasubiri daladala kumbe wamekimbia nyumba zao zilizofurika. Lakini cha kustaajabisha watarudi tena bahari hii ya maji ikiondoka
     
Loading...