Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bomu laua watoto 7 Karagwe, Kagera

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kajunju, Oct 30, 2012.

  1. k

    kajunju JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Habari nilizozipata punde toka karagwe ni kuwa, bomu limeua watoto 7 kijiji cha Ihanda maeneo ya Bugene. Bomu hilo liliuzwa kwenye vyuma chakavu. Leo ndipo walikuwa wanapima mzigo ili ununuliwe.

    Watoto waliokufa ni wa familia 3 tofauti.

    Habari hizi ni za uhakika kwani nimepigiwa na jamaa yuko eneo la tukio.

    Nawasilisha

    #########
    UPDATE:

    JUMATANO, OCTOBA 31, 2012 | NA RENATHA KIPAKA, KARAGWE | Mtanzania

    *Lilikuwa kwenye vyuma chakavu, lawasambaratisha vibaya
    *Wamo wanne wa familia moja, ni vilio na huzuni tupu Karagwe


    WATU saba katika Kijiji cha Rugarama kata ya Ihanda Wilaya ya Karagwe mkoani Kagera, wamefariki dunia baada ya kulipukiwa na kitu kinachofiwa kuwa ni bomu la kurushwa kwa mkono.

    Taarifa zilizotolewa na Jeshi la Polisi wilayani Karagwe jana, zinasema kati ya watu wanne ni wafamilia moja.

    Tukio hilo la kusikitisha, lilitokea jana saa 4 asubuhi, wakati watu hao wakiwamo watoto wadogo walipokuwa wakiokota vyuma chakavu.

    Waliofariki katika tukio hilo na umri wao kwenye mabano ni Eladius Robert (15),Fenius Frank (3), Faraja Frank (1), Scatus Kamali (15), Nelson Alphonce (14), Edger Gidion (14) na mmoja wao ambaye jina lake halikutambuliwa mara moja, lakini anakisiwa kuwa na umri wa miaka 17.

    Taarifa hizo, zilidai watoto hao walilipukiwa na bomu wakati wakiokota vyuma chakavu kwa ajili ya kwenda kuviuza.

    Mmoja wa wazazi ambaye amepoteza Frank Robert (35),alisema wakati watoto hao wakiokota vyuma hivyo, ghafla alisikia mlipuko mkubwa ambao hakufahamu ulitokana na nini.

    Akizungumza na waandishi wa habari, Mkuu wa Wilaya ya Kyerwa, ambayo awali ilikuwa wilaya moja na Karagwe Luteni Kanali Benedict Kitenga alikiri kutokea kwa vifo hivyo.

    Luteni Kanali Kitenga ambaye ni mtaalam wa kulipua mabomu, alisema vifo hivyo vinahofiwa kusababishwa na bomu la kutupwa kwa mkono.

    "Tukio hili limetokea wakati watoto na watu wazima, wakiota vyuma chakavu, ghafla kulitokea mlipuko mkubwa wa bomu na kuwauawa hapo hapo,"alisema.

    Kutokana na tukio hilo, Luteni Kanali huyo aliwashauri wakazi wa wilaya hiyo kuwa watulivu wakati huu ambao Serikali ikiendelea na uchunguzi wa tukio hilo.

    Pia aliwaonya wananchi kuacha tabia ya kupokea wageni, wasiowafahamu ambao hufika vijijini na kuwataka wawasaidia kuokota vyuma chakavu.

    Alisema wilaya hizo, zinapakana na nchi nyingi za Rwanda, Burundi, Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC),hivyo kumekuwa na mwingiliano mkubwa wa watu ambao hawawataki mema.

    Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kagera, Philip Kalangi alithibitisha kutokea kwa tukio hilo na kuahidi kutoa ufafanuzi zaidi leo.
     
  2. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Habari ya kusikitisha sana, pumzikeni kwa amani watoto,poleni wafiwa
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Haya mabomu yanayozagaa hovyo yanatoka wapi? R.I.P WATOTO
     
  4. C

    Campana JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika azma ya kutimiza wito wa kujiajiri, watoto wakiwa ktk kuokota/kukusanya vyuma chakavu wamelipukiwa na bomu asubuhi ya leo. Hii imetokea katika kijiji cha Ihanda Karagwe. Inahofiwa kuwa 6 kati yao wamepoteza maisha. Watoto hawa walihitimu darasa la saba mwaka huu. Wwalioko Kagera wanaweza kufuatilia habari hii kwa undani.
     
  5. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #5
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Endelea kuleta Kiburi Mama Joyce Banda, tena ikiwezekana urushe mabomu kama watu walivyozusha juzijuzi naona huku tuna silaha mpaka zinatulipukia hatuna pakuzipeleka, silaha zetu wenyewe zinatumaliza kila kukicha! Komaa Mama Banda utusaidie wenzio huku.
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,219
    Likes Received: 5,781
    Trophy Points: 280
    vita vya kagera...
     
  7. M

    Mtoto wa tembo Senior Member

    #7
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    So sad....poleni wafiwa na jamaa kwa ujumla.
     
  8. M

    Mundu JF-Expert Member

    #8
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Inasikitisha sana...
     
  9. K

    Katufu JF-Expert Member

    #9
    Oct 30, 2012
    Joined: May 8, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jaman poleni kwa wafiwa. Hii biashara ya chuma chakavu inabidi iwekewe mwongozo sasa maana itataketaza watu wengi na pengine kuharibu miundombinu yetu kama mifuniko ya majitaka inavyoibiwa
     
  10. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #10
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Whhaaaaattttt! Poleni wazazi, rip watoto!! Awamu ya nne, full mikosi!
     
  11. Mwiyuzi

    Mwiyuzi JF-Expert Member

    #11
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 812
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 80
    UAMUSHO hawajahusika katika hili kweli?
     
  12. a

    ambagae JF-Expert Member

    #12
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 1,655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Poleni wafiwa na Mungu aziweke mahali pema roho za Marehemu
     
  13. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #13
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Kuna uwezekano nchi hii kukawa na mabomu mengi sana yaliyoachwa nyakati za vita. Nasema hivyo kwa kuwa, kama kumbukumbu zangu zipo sahihi, leo asubuhi nilipata habari kupitia BBC juu ya kufungwa kwa uwanja wa ndege wa Japan kutokana na kupatikana kwa bomu lililoachwa wakati wa vita ya pili ya dunia.
     
  14. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #14
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    mungu alaze roho za marehemu pema peponi,serikali iangalie sana hii biashara ya vyuma chakavu,iliwa tokea dar lakin bomu alikulipuka
     
  15. R

    Rweye JF-Expert Member

    #15
    Oct 30, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,721
    Likes Received: 1,292
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona umeingilia habari
     
  16. mbota

    mbota JF-Expert Member

    #16
    Oct 30, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 667
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Mungu wewe ni mwema wakati wote. WALAZWE PEMA PEPONI AMEN
     
  17. Goheki

    Goheki JF-Expert Member

    #17
    Oct 30, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hapa sijui tumlaumu nani?poleni wafia na Mungu awape pumziko la milele.
     
  18. K

    Kamarada Senior Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: Jul 24, 2010
    Messages: 133
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    So SAD news...may God R.I.P hao wapendwa wote. Mungu awape faraja wazazi, ndg na jamaa wote.
     
  19. bhikola

    bhikola JF-Expert Member

    #19
    Oct 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 435
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    nashauri sua wapeleke panya wao maeneo kama haya hasa ya mipakani, kwani vita ya burundi, rwanda, congo drc, na vile vya uganda lazima vinaacha masalia hatari kama haya, sasa kuliko kukazania kuwapeleka huko angola, sijui msumbiji na wapi, bora tuanzie maeneo kama haya. "charity begins at home"
    poleni bana ndungu zetu wa bhukobha kule kwa kina rwebhangira, na rugaiyumukamu
     
  20. a

    awuyegani Senior Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    R.I.P WATOTO. Hii nchi babomu nje nje.
     
Loading...