Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bomba la gesi

Discussion in 'Major Projects in Tanzania' started by Mzee2000, Jul 21, 2012.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Bomba la gesi kutoka kusini mpaka Dar limeanza kujengwa leó thamani $bilioni1.Kwa pesa hiyo litakuwa na manufaa gani?
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    ujenzi umeanza maeneo gani!? Nalile tangazo la vyama vya wafanyakazi wa mtwara kwamba huo mpango hawajawashirikisha wananchi ndio kusema limepuuziwa na serikali ama?
     
  3. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2012
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Halafu ni. watu wangapi wanauwezo wa kuvuta gesi majumbani mwao?Kama maji Dar ni shida sembuse gesi?
    Huu ni mpango tu wa wakubwa.
     
  4. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    [​IMG]

    914mm x 16.0-cubic-metre pipes at the construction site of the Kinyerezi gas receiving station and control room in Dar es Salaam yesterday. Laying of the gas pipeline, which is being undertaken by Chinese Petroleum and Technology Development Company (CPTDC) and is wholly owned by the government of Tanzania, will last for 18 months. On completion, the 700-kilometre-long pipeline will be able to transport 784 million cubic feet of gas a day from Mtwara

    Picha kwa hisani ya Khalfan Saidi IPPMEDIA

    Source: NIPASHE
     
  5. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Hiyo siyo gesi ya kuvuta nyumbani kwako. Ni tunatumia kuzalisha umeme itasaidia kupunguza gharama za umeme nchini tutaweka umeme hadi vijijini kwakuwa bei itapungua.
     
  6. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2013
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ujenzi unaendelea, haya mambo kuna majirani zetu yanawarusha roho hadi wanatuvuruga ndani ya EAC.

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [​IMG]

    [h=3]Serikali yaridhishwa na kasi ya ujenzi wa bomba la gesi[/h]Serikali imeridhishwa na kasi ya kazi inayofanywa ya mradi wa kusafirisha gesi asilia kutoka Mtwara hadi Dar es Salaam.

    Hayo yalibainika wakati Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo na Balozi wa China nchini, Lu-Youging walipofanya ziara ya pamoja kukagua ujenzi wa bomba hilo. Katika ziara hiyo walitembelea kambi tano za mradi za Somangafungu, Nyamwage, Ikwiriri, Mkuranga na Kongowe katika Mto Mzinga.


    Waziri Muhongo alisema ameridhishwa na kasi ya kazi inayofanywa ya mradi wa bomba la kusafirisha gesi kutoka Mtwara hadi Dar es Salaam huku akiwataka watanzania kuwa na imani na kazi hiyo.


    Alisema awali zoezi hilo lilitakiwa kukamilika mwezi Januari, 2015, lakini huenda likawahi kumalizika kutokana na kuwepo kwa vifaa vya kisasa na imara kutoka Kampuni ya China Petroleum Pipeline (CPP) watakao fanya kazi ya kulitandaza.


    Alisema mabomba hayo ni imara na yanaweza kudumu kwa zaidi ya miaka 70 iwapo yatatunzwa vizuri na kwamba serikali itahakikisha inayafuatilia vizuri na kuhakikisha hayachafuki


    Waziri Muhongo alisema kazi ya kuunganisha vipande vya bomba inaanza rasmi tarehe 26 Agosti na wakati huo uchimbaji ukiendelea kwa ajili ya kuweka mabomba hayo ambayo yatakuwa tayari yameunganishwa.


    "Uunganishwaji unafanywa na mitambo ya kisasa kabisa na hapo bomba linapochimbiwa ndio hapohapo uunganishaji unafanyika na bomba zitakazolazwa baharini zitaunganishwa hukohuko" alisema.


    Alisema kwa bomba zitakazoenda baharini uzito wake ni mkubwa zaidi ikilinganishwa na bomba zitazotumika nchi kavu kwakuwa zitakazolazwa baharini zitawekewa zege maalumu.


    "Bomba zitakazoenda baharini zitakuwa na uzito wa zaidi ya tani 10 baada ya kuwekewa zege ambapo kwa sasa zina uzito wa tani tatu" alisema.


    Alisema kazi ya kutandaza mabomba baharini itaanza Septemba 16, mwaka huu kwa kuwa kazi hiyo inahitaji umakini mkubwa.


    Profesa muhongo alisema pindi bomba hilo litapokamilika uzalishaji wa umeme utaongezeka kutoka megawati 1500 zilizopo hadi kufikia megawati 3000 mwaka 2015 na kuanza kuuza umeme utakaokuwa wa ziada kwa nchi jirani.


    Kuhusu suala la ajira, Waziri alisema mradi huo tayari umezalisha ajira. Alisema magari ya watanzania yapatayo 45 yamepewa kazi ya kusafirisha mabomba huku watanzania wengine wakiajiriwa katika kazi zinazoendelea.


    Balozi wa China nchini, Lu Youging alisema mradi huo ni wa kipekee na una umuhimu mkubwa sana kwa uchumi wa Tanzania kwani kupitia mradi huo, Tanzania itaweza kuwa na viwanda vingi na kupelekea kuongezeka kwa ajira nchini.


    Aliongeza kuwa mradi huo utasaidia katika utunzaji wa mazingira kwakuwa badala ya kuendelea kukata miti kwa ajili ya mkaa na kuni, watanzania watatumia gesi asilia kwa matumizi ya kupikia.


    SOURCE: MICHUZI
     
  7. S

    Stoudemire JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2013
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 840
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Safi sana
     
  8. NDINDA

    NDINDA JF-Expert Member

    #8
    Oct 10, 2013
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,059
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Chinese are saying the speed is impressive, look at the map and see the updates of laying the pipe can be done by 2014 :banana:




    [​IMG]




    [​IMG]






    [​IMG]


    [​IMG]


    [​IMG]




    [​IMG]
     
Loading...