Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bodi ya mikopo-ujambazi uliozidi ufisadi!

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Amoeba, Apr 18, 2011.

  1. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Hii inaumiza sana,
    Unapotuma pesa kwa M-PESA unapewa transaction ID na VODA, Hiyo transaction ID unaitumia ku-confirm malipo HESLB ili uweze kuprint form ya maombi ya mkopo: mbaya kuliko, ukiingiza hiyo transaction id unaambiwa "imeshatumiwa na mtu mwingine" ukipiga simu HESLB wanakwambia "utakuwa umeiba transaction ID ya mtu mwingine"!!!! Ukipiga simu voda wanakwambia wasiliana na HESLB!!!!

    Kinachonifanya niseme huu ni wizi ni jinsi ilivyo rahisi kuona nani kalipa ngapi kwa mawasiliano kati ya VODA na HESLB! Namba zote za simu zimesajiliwa; ni rahisi sana kuangalia jina la mtu aliyefanya transaction; au kuconfirm kama imetokea error MPESA wakaasign transaction ID moja kwa watu wawili!!! kitu ambacho ni unlikely! Naongea hivi kwa uchungu sana tu kwa sababu imetokea kwa jamaa zangu wawili, siku nne sasa na hakuna dalili za ama kurejeshewa pesa zao au kuthibitishiwa malipo!!

    Pale HESLB kuna wakina mama wana majibu ya nyodo sana, hawajali hawa wanafunzi ama wazazi wao wanapata vp hizo pesa, huu ni wizi wa kipumbavu kabisa ambao haufai kufumbiwa macho!!!

    Najua ni wengi sana watakaolizwa kwa mtindo huu! wegine hawana sehemu hata ya kuongea, lakn mimi nasema kwa niaba yao-WIZI HUU UTAUMIZA WENGI:angry:!
    NCHII HII ITAENDELEA KWELI KWA UFISADI WA NAMNA HII, INSANE:angry:
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    kuna watu hawatapata hiyo pesa ya mkono, wanatumia technologia ambayo hawaijui vizuri, haha sijui nicheke
     
  3. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #3
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Tatizo la tech linaanzia kwa haohao HESLB! hao waliowekwa kusimamia hizo tech na hao waliowekwa kutoa huduma kwa mteja ni utata mtupu; kama siyo wezi pia basi uelewa wao wa sysytem wanazomtumia ni mdogo sana! Hii ni mbaya sana.
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Pole zenu Amoeba na akina Paramecium na Euglena
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,124
    Likes Received: 5,683
    Trophy Points: 280
    laziam watakuwa wamewekana na ndugu zao bila kuangalia ufanisi au wataalamu wenye ujuzi wa hawa mambo, najua hakuna complication hata kidogo kwenye hii njia waliyoianzisha lakini inabidi wawe makini na waifanye kwa uangalifu hakutakuwa na malalaiko yoyote
     
  6. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    They are INCOMPETENT!
     
  7. R

    Rweye JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,653
    Likes Received: 1,231
    Trophy Points: 280
    Mkuu hzo procedures huwekwa makusudi kwa ajiri ya kuwasurubu watoto wa masikini

    pili watoto wao (wa mafisadi) hawaitaji kupanga foleni M-pesa ili kupata hayo mahitaji,wao uongea kwenye simu, na HESLB officers huweka mambo yote sawa kwa kuhaidiwa rushwa

    tatu,wale wafanyakazi wengi wao ni waajiriwa wa wakubwa na si kwa niaba ya watanzania walalahoi,alafu ile ni kati ya ofisi nyingi zilzoamua kujibadiri na kuwa vijiwe/maskani za watu,wanaingia kazini saa 3 alafu saa6 haooo!,

    Nadhani hapa cha kufanya sikioni maana tatizo siyo ofisi tatizo ni mfumo wote wa serikali (the whole system is rotten) hata tukisema HESLB ivunjwe bado haitasaidia ,watafanya kilekile cha kuvua gamba wakati nyoka anabaki ni yuleyule,cha msingi tumwombe Mungu atuwezeshe tupate katiba mpya ambamo every segment of our life shall be stipulated in there
     
  8. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,122
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    Kazi mnayo mwaka huu..nafkiri hii ni strategy ya kupunguza waombaji mkopo.
     
Loading...