Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bodi ya mikopo na makato ya asilimia nane (8) ya mshahara

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by AmaniGK, Aug 16, 2012.

  1. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hapo Novemba mwaka jana Higher Education Students Loans Board Act ilirekebishwa katika Section 20 na ikawa inasomeka hivi "Deduct 8% of the basic salary for employee who is a loan beneficiary and remit the same to the Board in the manner as the Board shall describe".

    Natumaini marekebisho haya yalifanywa huku wawakilishi wetu bungeni wakiiona na kuiunga mkono. Mabadiliko haya ambayo yamechukua nafasi ya yale ya mwanzoni ambako wakopaji walitakiwa kurudisha deni lao kwa kipindi cha miaka kumi, yameongeza kiwango cha ukusanyaji kwa hali ya juu.

    Kwa maoni yangu: Makato haya ni makubwa ikizingatiwa viwango vya mshahara ambavyo wafanyakazi wanavyo, Pia tukizingatia karibia asilimia 30 ya mshahara huo huo yanapelekwa kwenye kodi, Asilimia 10 kuchangia kwenye mifuko ya jamii. Kwa maana hii sasa kwa wale waliokopa karibu asilimia 50 ya mapato yao ya mwezi yanaangukia kwenye makato haya ya lazima.

    Nadhani ipo haja ya hili kupigiwa tena kelele kama lile la Fao la kujitoa linavyopigiwa kelele.Makusanyo haya japo yatarudisha madeni kwa uharaka, lakini hayakuangalia kipato cha mfanyakazi wa kawaida.Kuna haja ya lazima kabisa kwa hili kupitiwa tena kwa undani zaidi.
     
  2. s

    salehe Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 16, 2008
    Messages: 72
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 15

    huu ni unyanyasaji wa wananchi wa kipato cha chini, yaani umetoka chuo bado hujajijenga unakatwa kiwango hicho? bora ingekuwa 5%!!!
     
  3. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    nina uchungu sana kwa jinsi mshahara wangu inavyokatwa tena kwa amount kubwa zaid ya laki moja hapo bado natakiwa nijenge maisha yangu,hopeless country never seen
     
  4. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    dah si bado hatujaingia kwenye ajira wakuu by mpigamsuli
     
  5. July Fourth

    July Fourth JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 2,119
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    kaka ulikula ban nini!?teh teh teh
     
  6. d

    dada jane JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi ndo nimeishiwa pozi kabisa. Sikumaliza hata mwaka nikaanza kukatwa. Mshahara hata haujarekebishwa lkn wameshaanza kukata. Chakushangaza nimemaliza mwaka jana tu wakati kuna wengine toka miaka ya tisini bado hajaanza.
     
  7. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseee baba yangu mi namaliza mwakani ila hawatanikata ata cent 5 maana nitajiajiri mwanyewe sito taka kuajiriwa,,,hii nchi yetu sote sio wale wao si tubaki
     
Loading...