Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bodaboda mbona mnatuwahisha hivi!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Baba Mkwe, Oct 8, 2012.

  1. B

    Baba Mkwe Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Sep 25, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [h=3]Ajali Yaua Wawili Papohapo[/h]

    [​IMG]
    Dereva wa Bodaboda na abiria wake, ambao hawakuweza kufahamika majina yao kwa haraka, wakiwa wamelazwa pembeni mwa barabara ya Bagamoyo eneo la Makongo, baada ya kugongwa na gari aina ya Starlet yenye namba za usajiri T 838 BKB, wakati wakiwa katika Pikipiki yao yenye namba za usajiri T 491 BFY, na kufariki dunia papo hapo. Ajali hiyo ilitokea jana asubuhi, Pichani ni raia akijaribu kutambua mwili wa marehemu katika ajali hiyo. (Picha Sufian Mafoto Blog)
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,766
    Likes Received: 4,521
    Trophy Points: 280
    Mvua kubwa sana inanyesha hapa Jengo la Hali ya Hewa kama walivyotabir. Vipi huko kwenu jamani! Mmeiona huko kwingine jamani? Ila boda boda ni nouma
     
  3. AMEND

    AMEND Member

    #3
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni masikitiko makubwa kuendelea kupoteza maisha ya Watanzania kila siku katika ajali ambazo zinaweza kuzuilika. Usafiri wa bodaboda hasa katika jiji letu la Dar es Salaam bado ni mgeni na kwa kweli madereva wa vyombo hivi wanatia sana mashaka. Tuwe makini hasa kuwakemea pale wanapokiuka sheria, maisha ni yako mwenyewe usiache dereva mzembe ayahatalishe. Hili si sahihi, simamia haki yako ya msingi ya kuishi. Ajali zinazuilika na wala tusingoje jeshi la polisi na serikali kutoa suruhisho.
     
  4. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #4
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Bodaboda wakati mwingi wanalaumiwa bure, kwanza wenye magari hawaheshimu kabisa watu wa bodaboda hili nimeliona sana, ebu angalia hapo huyo mwenye starlet anaonekana hayupo kabisa kwenye laini yake!

    Bodaboda ziendelee kwani zinasaidia kuwahi sehemu kwa kuepuka foleni na vilevile zinatusaidia wale tunaokaa mbali na barabarni ila waelimishwa sheria za usalama wa barabarani, na wenye magari wapewe adhabu kali sana wakisababisha ajali za bodaboda!
     
  5. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #5
    Oct 9, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Umehitimisha vipi kuwa hayuko katika line yake? Vipi kama gari iligeuka direction baada ya impact? Vipi kama gari ilihama line baada ya impact?
     
  6. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #6
    Oct 9, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    oka wewe ni trafiki angalia picha then pima

     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Oct 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    bodaboda ni janga.....
    Hapa uswazi vijana wanafundishwa asubuhi jioni wanakabidhiwa pikipiki......
    Mwenda wanaoendesha akipita mwenyewe utashika kichwa spidi wanazoendesha, wengine wanapatwa mzuka wanapoendesha hadi wanasimamia ..... Kuna umuhimu wa kuweka sheria kali, waende shule wajifunze sheria za barabarani pia.......

    Nilishuhudia dereva wa pikipiki akiingiza chini ya uvungu wa prado, mwenyewe akaruka na kumuachia msala abiria....isingekua dereva wa prado kuwahi kuruudi nyuma tungeongea mengine.........

    Siku nyingine kwa msuguri, bodaboda mwenyewe aliingia chini ya uvungu wa hilux........

    Wanapaswa wafundishwe sheria za barabarani na kuonywa kuhusu mwendo kasi..... Maana wengine spidi zinazidi wanashindwa kuzicontrol......

    Na kwa madereva wa magari muwe makini humo barabarani kwa usalama wenu na watumiaji wengine wa barabara....
     
  8. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #8
    Oct 9, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160


    Nchi inahitaji jambo la ziada zaidi ya sheria za barabarani. Kuna madereva wanajua sheria za barabarani na wengine hawajui kabisa. Lakini ukiwaona wakiwa barabarani wote wapo sawa yaani hakuna ambaye anathamini sheria za barabarani.
     
Loading...