Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

boda boda na bajaji marufuku kuingia katikati ya jiji

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kipindupindu, Nov 4, 2011.

  1. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuanzia tarehe saba mwezi huu ni marufuku kwa pikipiki maarufu kama bodaboda na bajaji kuingia katikati ya jiji la dar es salaam.kauli hii imetolewa na sumatra.abiria watatakiwa kupanda bodaboda au bajaji kutokea pembezoni mwa mji na baadae kupanda mabasi yanayohudumia katikati ya jiji.
    my take:naipongeza sumatra kwa uamuzi huu hasa ukizingatia kero inayoambatana na vyombo hivi vya usafiri ikiwa ni pamoja na uvunjaji wa sheria za nchi unaofanywa na madereva wake.ushauri wangu ni vizuri amri hii ikaenea katika miji yote nchini kwani kero ya bodaboda imekuwa ni kubwa mno.
     
  2. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hawa jamaa wa bodaboda wanajidai wababe sana sasa tuone kama wataandamana.
     
  3. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ila kama huna gari ni pigo maana bajaji wanasaidia sana kama kama daladala zinasumbua. Kwa city centre sawa lakini maeneo kama mwenge waziache bajaji wazuie bodaboda.
     
  4. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu hawa jamaa hawafuati sheria kabisa,ajali zinazosababishwa na bajaji ni nyingi sana.
     
  5. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,106
    Likes Received: 6,759
    Trophy Points: 280
    Maweeeee,inabidi ninunue kabaiskeli
    maana nitafkuzwa kazi loool,na kama hiyo pikipiki ni mali yangu
    na ninaitumia mimi kwa matumizi yangu binafsi
    watajuaje?
    Mmmh sarakasi zinaendelea
     
  6. BABU CHONDO

    BABU CHONDO JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 857
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Jiji kama nairobi walisha fanikiwa kuhusu hilo. Yaani. Hakunaga hivi vitu.
     
  7. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    lazima tuondokane na utaratibu wa kihindi(bombay)
     
  8. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,222
    Likes Received: 11,568
    Trophy Points: 280

    Unasound kama mtu mwenye private car, Mtu ambaye hana private car hawezi kufurahia swala hili.
     
  9. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mkuu mimi natumia public transport(daladala)lakini sikubaliani na uwepo wa bodaboda mjini,nenda MOI uone ubaya wa bodaboda.
     
  10. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,140
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Mbona kitambo zilisha pigwa stop.
     
  11. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #11
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    aaaah ! Wapi ? Ujaona boda boda zilivyojaa pale msimbazi ? Hovyo kabisaaa!
     
  12. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sumatra ya sasa hawawezi kusimamia kauli zao!
     
  13. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Isiwe tu katikati ya miji bali wazipige marufuku kabisa hizi road killers
     
  14. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,137
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    ila foleni inazingua kinyama,,, watu wa bajaaj walikuwa wanatusave kinyama... Basi waweke miundo mbinu bora ya barabara... Sasa ni bora bajaj kulilo ule mfumo wa njia/barabara 3... Wanajifikiria wao tu coz they have got range rovers, gx100s, na cruisers... Cie wenzangu na ss ndio pakununua bicycle
     
  15. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #15
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    bora basikweli hazileti ajali kama ilivyo kwa bodaboda!
     
  16. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mbeya zilipigwa marufuku siku nyingi, ndani ya jiji hazionekani kabisa, biashara yao ni nje ya jiji
     
  17. K

    Kiganda Senior Member

    #17
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 130
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli boda boda zipigwe stop maana zinaharibu 'manzari' ya jiji. Hata hivyo hawa jamaa hawafuati kanuni za usalama. Jana nikiwa kwenye foleni na my private car ghafla boda boda ilipita na kunivunjia side mirror na hakusimama.
     
  18. BIG X

    BIG X JF-Expert Member

    #18
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Walichelewa wapi siku zote!!!
     
  19. KIDOLEGUMBA

    KIDOLEGUMBA JF-Expert Member

    #19
    Mar 13, 2014
    Joined: Apr 17, 2013
    Messages: 505
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kumbe siku nyingi hawa jamaa wamekatazwa kuingia kati kati ya jiji!!? mi nilijua imeanza jana!!
     
  20. Kibo10

    Kibo10 JF-Expert Member

    #20
    Mar 13, 2014
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 10,775
    Likes Received: 1,080
    Trophy Points: 280
    Mnakumbuka shuka angali pameshakucha poleni sana
     
Loading...