Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BOB MAKANI na uhalisia wa JINA LAKE...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VUTA-NKUVUTE, Jun 11, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,480
    Likes Received: 2,726
    Trophy Points: 280
    Bob Nyanga Makani,Mwenyekiti wa pili na Katibu Mkuu wa kwanza wa CHADEMA,amefariki dunia jana.Ninaomoyo mnyenyekevu kuwapa pole wote wanaohusika kwa namna moja au nyingine na msiba huu mkubwa.Mungu awape ustahamilivu na ujasiri mkubwa.Bwana alitoa,Bwana ametwaa...jina lake LIHIMIDIWE! Amina.

    Hayati Bob Nyanga Makani alikuwa wa kipekee.Pamoja na kuwa Mwanasheria(baadaye Wakili wa Mahakama Kuu tangu tarehe 4/4/1986 na kupewa Nambari 131 ya Uwakili),alikuwa ni Naibu Gavana wa Kwanza wa Benki Kuu ya Tanzania.Baadaye,kutokana na kutoridhishwa na utendaye Serikalini,Bob Nyanga Makani akishirikiana na wanamageuzi wengine chini ya Edwin Isaac Mtei,walianzisha CHADEMA mwaka 1992 naye kuwa Katibu Mkuu wa kwanza.

    Neno 'Bob' humaanisha,pamoja na vitu vingine,kutikisa(hasa kichwa) kuanzia chini kwenda juu.Huonyesha usikivu wa kufuatilia na kukubaliana na jambo la msingi linaloelezwa.

    'Nyanga' katika lugha ya Nyanja ya pale Zambia(ambayo hufanana na lugha nyingine za kibantu hapa kwetu) humaanisha pembe ya ndovu.Hii inaonyesha kuvuma na kuwa maarufu sana.Yeye pia alikuwa hivyo.

    'Makani' kwa Kinyanja hichohicho,humaanisha upinzani wa kimaneno au kimatendo.Hapa sina haja ya kutoa maelezo marefu.Kila mtanzania anajua.Alikuwa mpinzani wa kweli.

    Huyo ndiye Bob Nyanga Makani.Pumzika kwa amani Wakili Msomi na Mpambanaji 'Msikivu Mvumaji Mpinzani wa kweli'...
     
  2. h

    hoyce JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,093
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Umesahau jina la kwanza, Mohamed
     
  3. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Jina lake ni Mohamed Makani. nakumbuka ana wadogo zake Issa, Marhum Mariam na mwingine Hassan.
     
  4. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #4
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hayo majina yana maana hiyo hiyo kisukuma?
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,437
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Bob = Robert

    Nyanga = Masomo magumu pale UDSM - Uhandisi

    Makani = kiburi zaidi ya 'nhinda'.

    Makani ni wingi wa nghani. ni aina fulani ya kiburi walichonacho watu wa kanda ya Ziwa ambacho ndo kinawatesa ccm mpaka kesho. kiburi hiki ni kibaya kwa sababu mtu mwenye kiburi cha aina hiyo huwa hataki tena kukubali unachomuambia hata umshawishi vipi. mtu mwenye nghani humpinga hata baba/mama yake ... kwa miaka mingi ccm imekuwa kama mzazi wa taifa hili, hasa enzi za Mwalimu Kambarage. watu wamekitii, wamekiheshimu, wakiamini kuwa ni chama cha wakulima na wafanyakazi. enzi na enzi. lakini baada ya nyerere kufa, falsafa nzima ya ccm imekufa. limekuwa pango la walanguzi. wasanii. mchwa.

    Time to show them the plural form of nghani, Makani! mwanzo mwisho mpaka mtang'oka.

    R.I.P. Robert.
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Vuta-Nkuvute, tafsiri na jina lake la kwanza, Mohamed.
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Mkuu unakotaka kutupeleka siko
     
  8. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Ameshafariki! Mtaongea sana.
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Unawezaje kutafsiri majina ya mtu ukawacha jina lake la mwanzo? kwi kwi kwi teh teh teh!
     
  10. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,437
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Uamsho
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Hayo mengine ni ya kilugha mkuu sasa mbona tukitafsiri ID yako ni Zombi unawaka?
     
  12. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Si mtufahamishe nyie waarabu!!??

    Mnathamini sana majina na ustaarabu wa wakoloni wenu!!

    Hovyo sana!
     
  13. Chuma Chakavu

    Chuma Chakavu JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,524
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nijuavyo mimi anaitwa Mohammed Nyanga Ally, je vipi na wanawe pia unawajua kwa majina?
     
  14. s

    salisalum JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 369
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Spelling kidogo mkuu, ni Ng'hani siyo nghani. Neno Ng'hani kwa kisukuma halina uwingi, hivyo Makani siyo uwingi wa ng'hani hata kidogo. Na hilo neno/jina (Makani) halina maana ya kiburi hata kidogo!
     
  15. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mohammed Nyanga Ally
     
  16. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    BOB ni kifupisho cha jina ROBERT, sielewi kwa nini anafahamika kwa jina hilo ila jina lake ni MOHAMED BOB NYANGA MAKANI.
     
  17. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    BOB ni kifupisho cha jina ROBERT, sielewi kwa nini anafahamika kwa jina hilo ila jina lake ni MOHAMED "BOB NYANGA" MAKANI.
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,038
    Likes Received: 3,870
    Trophy Points: 280
    Hivi mbona mnataka kuleta uhuni kwenye majina ya watu sijui kwa nini hamtaki kuliweka jina lake la Mohamed..
     
  19. D

    Determine JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wote mnalazimisha tu! Hakuna anayeonekana kujua tafsiri sahihi
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,038
    Likes Received: 3,870
    Trophy Points: 280
    Hivi wewe ni mtoto wa marehemu? Mbona unataka kupotosha majina ya watu...kwa hiyo Mohamed sio jina lake?
     
Loading...