Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Blood Group Yenye Rhesus

Discussion in 'JF Doctor' started by frank wanga, Aug 14, 2012.

  1. frank wanga

    frank wanga Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je nikkweli kwamba mtu mwenye blood group yenye rhesus- hawezi kupata mtoto?
     
  2. frank wanga

    frank wanga Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    je nikweli kwamba mtu mwenye blood group yenye rhesus - hawezi kupata mtoto,au watoto watakuwa wanakufa?
     
  3. M

    Malikauli Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2012
    Messages: 88
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Mimi si Daktari ila kwa vyovyote vile ninauhakika hiyo si kweli.Ni percent ndogo sana ya watu ndo hawana Rhesus factor,sasa ingekuwa kila mwenye Rhesus factor hapati mtoto basi tungeona wagumba wengi saaaaaaaaana kuliko ilivyo sasa.
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,532
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    uongo mtupu.
     
  5. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Si kweli...mtu mwenye Rhesus -ve anaweza pata mtoto. Rhesus factor hupatikana katika seli nyekundu za damu (red blood cells) na zaweza kuwa positive (Rh +ve) au negative (Rh -ve). Watu wengi hasa weusi (waAfrica) ni Rh +ve..karibu 95%, na wachache ni Rh -ve. Tatizo hutokea inapokuwa mwanamke ni Rh -ve, na akakutana na mwanaume Rh +ve na kupata ujauzito (wakikutana wote Rh +ve, au wote ni Rh -ve, au mwanume Rh -ve na mwanamke Rh +ve kunakuwa hakuna tatizo kabisa).

    Mwanamke Rh -ve anapopata ujauzito wa mwanume Rh +ve, basi mtoto kule tumboni kuna uwezekano akawa Rh +ve. Na ikitokea hivyo, basi wakati wa kuzaliwa, mchanganyiko wa damu ya mama (Rh -ve) na mtoto (Rh +ve) utasababisha mama kuzalisha antibodies nyingi mwilimwake, lakini mara nyingi huwa hazimuathiri mtoto wa kwanza. Mtoto wa kwanza huanzisha reaction kwa kustimulate kuzalishwa antibodies.

    Sasa kwa mimba zinazofuatia ambazo mama anakuwa tayari ana antibodies zilizozalishwa baada ya mimba ya kwanza, zitakuwa zinashambuliwa na antibodies hizo na watoto kufa!

    Cha kufanya: Ikigundulika kuwa mama ni Rh -ve na baba ni Rh +ve, basi mama huyo inabidi achome sindano (anti-D) ambayo itazuia antibodies kwenye damu ya mama zisishambulie mtoto na kumuua. Sindano hii huchomwa ndani ya masaa 72 kabla ya mama kujifungua. Kuna wakati mweingine sindano inabidi ichomwe hata miezi mi3 kabla ya kujifungua kwani mchanganyiko wa damu na kuuawa kwa mtoto kunaweza tokea katika miezi mi3 ya mwisho ya ujauzito.

    NB: Mwanamke Rh -ve anaweza kuzaa na kwa na watoto zaidi ya mmoja ila inahitajika achomwe sindano ya/za anti-D kwa wakati!
     
  6. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Asante Daktari. Nilikuwa naihitaji sana hii knowledge...kwenye mambo yangu fulani. SHukrani sana!
     
Loading...