Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Blandina S.J Nyoni afunga Vyuo vidogo vya Afya Viwili Mbeya

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by TUMBIRI, Jan 26, 2012.

  1. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wakati serikali inadai ina Nakisi kubwa ya wataalamu wa kada ya Afya na kuahidi kuongeza Idadi ya Vyuo Vidogo na Vikubwa ili kukabiliana na nakisi hiyo, Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii, Bibi Blandina S.J Nyoni amevifunga Vyuo vidogo viwili vilivyopo Mkoani Mbeya kwa kile anachodai ni kukabili ukata wa pesa unaoikabili wizara yake.

    Hivi karibuni amekuwa pia na mazungumzo na viongozi wa Chuo kingine Kidogo ambacho kipo ndani ya Compus ya Hospitali ya Taifa ya Muhimbili kupanga tarehe ya kukifunga chuo hicho baada ya Mzabuni wake wa Chakula kugoma kutoa huduma ya Chakula baada ya limbikizo la deni na kuwa kubwa.

    Na kuna taarifa kuwa Mzabuni anaetoa huduma ya Chakula katika Chuo kingine kidogo cha Uuguzi Tarime ( Tarime Nursing Training Centre - NTC Tarime) ameuziwa nyumba yake na Benki ya CRDB baada ya kushindwa kulipa deni alilolikopa ili kusambaza Chakula kwenye Chuo hicho. Siku zote Blandina Nyoni anadai Wizara yake haina pesa wakati ameweza kununua Ving'amuzi vya Magari manne kwa Shilingi 1.3 Billion bila kufuata taratibu za manunuzi na kila mwezi amekuwa akituma mamilioni ya pesa kwenda kwenye Hospital za Nje kwa ajili kulipa madeni hewa ya Wizara hiyo.

     
  2. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kweli ukishangaa ya Musa utaona ya Tanganyika
    ndo maana yule mtalii mzawa alikiri hajui kwanini Tanzania ni masikini
     
  3. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,248
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hayo ni majungu tu ya kijinga, mtu mwenye uelewa wa kanuni na taratibu za manunuzi ya serikali hawezi kufanya mambo ya kijinga kama unavyotaka sisi tuamini!! Anza upya tafuta majungu mengine lakini kwa hili umechemsha.
     
  4. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,034
    Likes Received: 804
    Trophy Points: 280
    Ok tueleze ukweli ndugu otherwise wewe ndiye utakuwa mnafiki maana mpaka hapo sijaona mantiki ya ki-data juu ya upinzani wako. Haya endelea
     
  5. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa hakuna Jungu wala Umbea. Huo ndio ukweli mtupu maana nipo kwenye System na najua kinachoendelea from A to Z! Tumia hoja kumtetea huyu Mama! Najua huwezi kuukata Mkono unaokulisha!
     
  6. p

    peter mlokota Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa c utoe data zako na c kupinga tu au unafikiria kwa kutumia masaburi kk??????
     
  7. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    muhimbili wameambiwa waanze kujitegemea maana mpaka sasa wanapikiwa chakula kilicholetwa kwa ajili ya wagonjwa. Any time watafunga!
     
  8. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,664
    Likes Received: 612
    Trophy Points: 280
    Sawa mkuu,naona kama unafahamu ukweli vile. Hebu funuka basi kuliko kupinga tu bila sababu.
     
  9. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Blandina akipona mwaka huu....basi hang'oki tena pale MoHSW!
     
  10. zimmerman

    zimmerman JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 45
    Heh, hivi tunasonga au tunarudi nyuma? Hazina kubwa ya pesa aliyoacha Mkapa ilifungua vyuo kibao hapa nchini vikiwemo Mkwawa, Duce, n.k, sasa ona miaka sita baadae tunaanza kufunga vyuo!! Moja baada ya kingine. Namuonea huruma rais wa 2016.
     
  11. W

    We know next JF-Expert Member

    #11
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi huyu hajafutwa kazi bado? Si ndio huyu anawadharau madaktari??
     
  12. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Huyo mama ni generation ya Luhanjo, mkuu wa kaya hana ubavu. We jiulize amaboronga mara ngapi lakini anaendelea kupeta tu from one ministry to another, utadhani ni air hostess wa wizara bwana.

    Luhanjo na jairo ni kama uji na mgonjwa na mkuu wa kaya, hivyo kamwe hawezi kuwaangusha hao jamaa zake.
     
  13. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 900
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 180
    Blandina Nyoni anapiga dili za tenda za wizara na Juma Pinto, hakuna la maana zaidi ya hilo analolifanya pale.
     
  14. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,704
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Huo sasa utani mkuu! Usiniambie kuwa jamaa walikuwa wanawanyenga misosi wagonjwa aiseee! Kama ndo hivyo basi huenda wagonjwa wengine walikuwa wanakufa kutokana na unyafuzi na utapiamlo!
     
Loading...