Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Blackberry ya kichina inanikosesha raha

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Chibidu, Sep 18, 2011.

  1. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wana JF habari za wikienda. kwa wale wataalam wa simu za mkononi naomba msaada wenu. mwenzenu nimekuwa nikitumia simu aina ya nokia E5 kwaajili ya matumizi ya internet hasa ninapokuwa mahali tofauti na nyumbani au ofisini. Sasa hiyo simu nimempa mdogo wangu kama zawadi. Sasa Katika kupitapita mitaa ya kariakoo nikakutana na simu inafanana kama ile niliyokuwa natumia, lakini yenyewe inaitwa blackberry Q3 ya kichina. Inaonesha facilities zote ninazotaka zimo, pamoja na internet. Tangu niinunue sasa nina zaidi ya wiki sijaweza ku connect internet. Ila yahoo mesenger inaunga kama kawaida. Dukani waliniambia kuwa nikiwapigia customer center wa mtandao ninaotumia watanifanyia installation na nitapata net kama kawaida. Nikafanya auto configuration mwenyewe ikanigomea. Nikawaendea watu wa airtel wanisaidie kufanya manual configuration, ndio kwanzaaa wakanikatisha tamaa, wakaniambia bro hizo chinise type huwa hatuna msaada nazo. Kwahiyo wakuu kama kuna mtu ana utaalam nazo naomba taulo (msaada) maana inanikosesha raha niwapo tofauti na nyumbani au ofisini. Maana nishainunua na bajeti yenyewe ya simu kwa siku za karibuni imeshabana. Majibu yangu nitayafuata baadaye hapa JF maana hapa nilipo ngereja kishachukua umeme wake, natumia simu ya mshikaji tu na mwenyewe kishaniambia muda alionipa umeisha
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Hakuna simu ya Blackberry Q3 so sina uhakika umenunua nini.

    Ila kama umeipata sehemu ya kuingiza settings na ukafanikiwa kuziingiza umesema Yahoo inafanya kazi, maana yake simu inapata mtandao. Unaposema internet haifanyi kazi unamaanisha nini? unapata error? error ipi?
     
  3. Mwendabure

    Mwendabure JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,892
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hakuna blackbery ya kichina Mkuu! Hiyo ni simu ya kichina tu, kwisha!
     
  4. VUVUZELA

    VUVUZELA JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 19, 2010
    Messages: 3,105
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mnawasifia China wamekuja juu kwa kila kitu halafu mnaogopa bidhaa zao kama ukoma!
     
  5. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #5
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,148
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    Mkuu hakuna blackberry ya kichina..OS ya chinese mobiles ni moja...ni bora uiuze ununue simu nyingine tu
     
  6. AirTanzania

    AirTanzania JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 907
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Q3 ni Audi mkuu, hivi Watanzania mtaacha lini kununua hizo simu za Kichina? Ni bora utumie pesa nyingi kununua kitu Quality kuliko fake. Tatizo kubwa la watanzania mmezoa vya kunyonga vya kuchinja hamuwezi. Pole mkuu umeingizwa mjini
     
  7. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    WaTanzania hwajali quality hata kidogo. To them price is the most important factor
     
  8. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    N bora niwe na 6030 nokia, kuliko hyo unaita blackberry mchina.
     
  9. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />mkuu si unajua mafisadi wamesha tumaliza kiuchumiz? Sasa tutakapotumia 40 percent plus ya pata lako kwa kununua simu watoto wapata wapi hela ya ada? Hii ndio hali halisi ya maisha ya mtanzania mvuja jasho kama mimi
     
  10. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />mkuu ndio maana naamini kuwa kuna namna ya kuweza kuifanya hii simu iweze ku connect websites au blogs nyingine, kwani huku kwenye yahoo mesenger wameifanyia confuration kiasi kwamba ina load mesenger kwajili ya ku chat tu, na sio the yahoo website, ukijaribu ku connect any website, let say jamiiforums, inakwambia connection failed, ukibadirisha hizo settings zao zinazoifanya mesenger i load (let say ukatoa APN settings zilizopo ukaweka za airtel au tigo), ndio kabisa hupati kitu hata hiyo mesenger
     
  11. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    mkuu ndivyo ilivyoandikwa "blackberry" hata kama sio blackberry kweli. Hivyo ni muhimu nami nikatumia the same name ili wanaoweza kusaidia wajue ninazungumzia simu gani
     
  12. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #12
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Simu yo yote yenye umbo pana utasikia watu wanaiita blackberry. Hata kama ni nokia kama e61 kwa sababu ya upana wake itaitwa bb. Ndiyo maana aliposema bb ya kichina mi nikawa nishapata picha ya simu anayokusudia kusema.
     
  13. Jayfour

    Jayfour Senior Member

    #13
    Sep 18, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona hizi simu za kichina ni kama zimetengenezwa kiujanja-ujanja. Mi zilinisumbua sana wakati fulani kabla sijashtuka na kupata ushauri kwa mfanyakazi wa voda nilipokwenda kufanya settings za internet wakati huo. Sasa nina nokia e71 na nimeondokana kabisa na matatizo ya simu. Simu za kichina nomaaa!
     
  14. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Andika hivi kwenye webbrowser ya simu yako
    173.194.32.49
    kama ikifunguka Google utakuwa haujaweka setting za DNS.

    Pia jaribu kuinstall Opera Mini web browser
    Opera Mini & Opera Mobilejaribu version za Mini 3 Basic then 4.3 then 6.1
     
  15. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    ngoja ni test mkuu
     
  16. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    ..hiyo ni china original,huwa haipati network,ikipata ujue hiyo feki
     
  17. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    mkuu option ya kwanza imeshindikana. Still i'm getting connection failed messege. Hii ya pili ya ku <br />
    install opera ndio kasheshe, nitawezaje ku download wakati haina internet?
     
  18. Brakelyn

    Brakelyn JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    mkuu sidhani kama hata hiyo Opera Mini ya java itakubali kuInstal kwenye simu ya mchina, maana hata OS yake ni ya kuficha ficha developers hawatengenezi software zake', au haijulikani kabisa,,,,,,,mchina hasara tupu, hata browser yake inavyofunguka ni bora kutumia nokia tochi original kuliko kukumbuna na matatizo ya mchina',,,,,:gossip:
     
  19. Brakelyn

    Brakelyn JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2011
    Joined: Oct 6, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hata ungekuwa na Internet Conn' ukaDownload Opera itakuwa kama inCompatible file lililobaki na option ya kudelete tu, kwenye mchina ukisema unaDownload ni media files pekeyake kama Videos', Pictures and Audio..pole sana mkuu'..........:frown::frown:
     
  20. Chibidu

    Chibidu JF-Expert Member

    #20
    Sep 18, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 378
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    mkuu mimi sijakata tamaa, najua hakuna kitu mtanzania alishawahi kushindwa kuchokonoa. Ngoja nisubiri wengine watasemaje
     
Loading...