Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Birthday Parties To Our Lovely Kids: Ni muhimu au hazina maana?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Teamo, Jun 26, 2009.

  1. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #1
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hivi wakubwa,
    Kuna umuhimu wa kuwafanyia kajisherehe japo kadogo ka kuikumbuka siku yao ya kuzaliwa watoto wetu bila kuangalia kwamba hawalitambui hilo?
     
  2. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #2
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ... Mimi naona inafaa tu, tena kwa watoto ndiyo muhimu kwa saaana.
    ... Tusipowafanyia hivi watoto, ni sherehe gani nyingine zinazowahusu wao tuwajumuishe?!- Kumbukumbu ya siku ya kupata uhuru, mapinduzi ya Zanzibar, au mafisadi kufikishwa mahakamani na kuachiwa huru?!!!
    ... Birthdays are a perfect celebration moments, particularly for kids to connect with their peers as they grow and appreciate the magnificence of life, its value and adventures.
     
  3. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #3
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kuna 'mjomba-angu' ananiambia ni kuonyesha ufahari!..............
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Jun 26, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Inategemea unaifanyaje hiyo sherehe! Kwa mtizamo wangu, kama party inaweza kufanyiwa nyumbani na waalikwa mainly watoto inapendeza sana. Lakini inapokuja unakodi ukumbi mkubwa na mbwembwe za magari kama harusi, nadhani hapo ndo watu wanaanza kuona kama unataka kuonesha ufahari.
     
  5. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #5
    Jun 26, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    ...mtoto anatimiza mwaka unadondosha bonge la party umekodi ukumbi magari kibao wageni kibao hii birthday ina muhimu kweli?au ndo kutaka kujionyesha kuwa wewe unazo.
    Je ndugu zetu wanao ishi uswazi wanakumbuka kufanya hata hivyo visherehe vidogo vya kuzaliwa?
     
  6. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #6
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    HILI SWALA HALIJAWAHI KUTOKEA BANA!it is not something practical
     
  7. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #7
    Jun 26, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,970
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Birthday ya mtoto, ni kuashiria furaha uliyonayo mzazi kuona mwanao anakua kwa stage by stage na hivyo huna budi kuisherehekea..Jinsi ya kusheherekea ndo inaweza kuwa tofauti kati ya familia na familia lakini binafsi naamini ikiwepo keki,bites,picha(kamera), vinywaji na rafiki zake basi sherehe imefana.
    Kwangu mimi inaweza kuwa muhimu kwa mwingine siyo muhimu na vice versa ila kwa anayefanya ni vizuri na kuweka kumbukumbu ya mtoto kuanzia anazaliwa na kuendelea.
     
  8. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #8
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Sijui kama "party" ni muhimu, lakini kusema kuwa watoto wadogo hawajitambui sio sawa kabisa. Tena malazi anayopata mtoto kwenye umri mdogo yanachangia sana atakavyokuwa ukubwani, hata kama hawawezi kuyakumbuka.
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Jun 26, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwangu mimi naona birthday haina umuhimu wowote ule.
    Na sioni mantiki ya kufanya birthday nikiwa kama mzazi sioni umuhimu wake maana sherehe ya kufurahi na mtoto wangu nae anajisikia ni x-mass, new year, pasaka na Idd
     
  10. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mimi ni bora nisherehekee birthday na new year kuliko hizo nyingine. Naona hazihusiani na chochote kwangu mimi kama mwafrika ambaye bado naabudu imani/dini za mababu zangu wa kiafrika za miaka 300 iliyopita!
     
  11. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    WEWE KAMA MZAZI!lakini umesahau kwamba hii ni b'dei ya mtoto,SIO YAKO!mi nadhani yako ndo haina umuhimu,ila ya mtoto ina umuhimu!waliodesign hii kumbukumbu walia ngalea all 'the unforeseen parameters' wakaona iwepo!

    SWALI:Mkuu utajisikiaje mtoto akifika miaka saba anaomba picha zake za bethidei wakati bado kichanga,kwasababu tu watoto wenzie wanazo?Utajisikiaje?
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    Jun 26, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145

    Mkuu kama unadumisha tamaduni za mababu zako sikumbuki kama kweli walikuwa wanasherekea birthday au kama walikuwa wanaazimisha kumbukumbu ya kuzaliwa hizi kwa vile umekuwa katika mazingira ya kizungu zungu ndo umeyaona na umeyaiga.
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...swadakta!!
    ...na hilo ndilo nililolenga!
    ...xmas na pasaka tulijitengenezea sisi wabantu?!
     
  14. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #14
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    We hua unazidumisha!?
    Umewahi kwenda kutambikia mizimu walau mara moja kwa mwaka?
    Umewahi Kwenda sherehekea sherehe za kuikaribisha mvua?
    Unadumisha kwa kusapoti TOHARA KWA WANAWAKE?
     
  15. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #15
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    Nadhani kasema dini za mababu, sio utamaduni wote.
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Jun 26, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hehehehe mababu walilazimishwa lakini hawakulazimishwa kwenye birthday
     
  17. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #17
    Jun 26, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Faragha iliyoje kukuona umerudi kundini!
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Jun 26, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hii mkuu sana tu mwezi July naenda huko tena ni bonge la sherehe.
    Iwa tunaenda tunakusanyika ukoo mzima mbuzi, ng'ombe, kondoo, kuku iwa wanapoteza shingo yaani ni bonge la party na kusafisha makaburi ya mababu zetu. Hii iwa naipenda sana kule kijijini maana inakuwa bonge la sherehe
     
  19. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #19
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    So?
    Nisherehe gani hapa inaonyesha UFAHARI?hiyo ya mizimu mnayochinja wanyama kadhaa

    ..........au hii ya kuonyesha namna gani unampenda na kumjali mwanao kwa kwenda ibada hata ya masifu ya asubuhi,kuandaa cake nzuri,na camera kwa ajili ya kumbukumbu na labda dinner nyumbani kwako usiku tena baada ya kazi zoote?

    WAPI PANA KUONYESHANA UFAHARI?
     
  20. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #20
    Jun 26, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hehehehe!
    amekubali KUNATA NA BEAT YA P-FUNK!
     
Loading...