Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BIOS Imekufa HP laptop Haicharge Help!!

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Sabode, Mar 11, 2009.

  1. Sabode

    Sabode Senior Member

    #1
    Mar 11, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Salama wanaJF.
    Nimepata HP Omnibook xe4400 Laptop kutoka kwa mshikaji inachapa kazi uzuri kama ninavyo taka. Ila tatizo lililopo haicharge battery, na hii inanifanya nifanyie vijishughuli vyangu pale tu palipo na power, yaani ofisini au nyumbani lkn nikiwa mahala pengine nakwama. Nimepeleka kwa fundi kaniambia bios imekufa na wao hawawezi kudoo jambo lolote kuiponya! Sasa kama mnavyo jua wenyewe JF pamekamilika hebu nisaidieni la kufanya maana bila kucharge battery hii inakuwa haina maana kamili ya laptop.

    Msaaada plizzzzz.
     
  2. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    BIOS ingekua imekufa sidhani kama ungeweza kuwasha na kutumia hiyo laptop, Battery itakua imekufa, nunua battery mpya.
     
  3. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Ndugu kama uko dar es salaam nenda mitsumi computer garage samora ave au kvd indira ghandi wanazo battery unaweza kununua nyingine kama ingikuwa ni bios usingeweza kuwasha
     
  4. Sabode

    Sabode Senior Member

    #4
    Mar 11, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimenunua new battery
    tatizo ni kuwa haicharge battery ila niki plug direct power mambo mazuri kabisa.
    ili bila kuwa pluged problem
     
  5. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2009
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Mkuu heshima mbele.

    Sasa "battery" ulionunua ni ya model gani hiiohio ya HP Omnibook xe4400 au mradi tu ni "battery"?
     
  6. Sabode

    Sabode Senior Member

    #6
    Mar 11, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Anyway Battery niloo nunua ni battery yake.
    yaani nimepata genuine battery ambayo ni exactly the same na niliyodhani kuwa imekufa, na ndipo kwa uelewa wangu nikabaini problem ni kuwa laptop haicharge battery.
    Si ndo nikapeleka kwa fundi AA computers Arusha baada ya diagnosis jamaa wakaniambia BIOS imekufa hivyo haita charge, lakini kifaa kinapiga mzigo kama kawa kwa direct power.
     
  7. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2009
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,360
    Trophy Points: 280
    Mkuu,

    Kinadharia ni kwamba BIOS (Basic Input/Output System) inasaidia kazi kufanyika kati ya "micro processor" na "IO device control" na inadhibiti "flow" ya "information" na "data".

    Kwa mfano ukichomeka device kama video card, BIOS inasadia kusafirisha hizo video kwa uharaka ili uone video hizo katika monitor ya computer yako.

    Kwa hio kama hao mafundi wameshindwa kubadilisha BIOS kwenye kipengele cha ufanyaji kazi kupitia Setup menu basi hio laptop inafaa tu kwa kazi za kawaida tu ukitumia applications za office na kadhalika.

    Nafikiri umenielewa.

    Naishia hapo.
     
  8. Sabode

    Sabode Senior Member

    #8
    Mar 12, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimekusoma mkuu Richard.
    Suala langu nifanye nini ili iweze kucharge battery ili niweze kuitumia hata wakati nikiwa nje mahali ambapo hakuna ulazima au uwezekano wa kuplug to mains.
    Hope this way nitakuwa nimesaidika kabisa.
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kama ni BIOS mbovu jaribu kuiflash BIOS.

    Kuna battery zina sehemu ya kubonyeza, ichomoe battery cheki kama kuna sehemu ya kubonyeza kucheki kama ina charge.

    Jaribu kuicharge battery kwenye laptop nyingine kama yako.

    Kuna huii guide pia ni ya Dell lakini ni yale yale
    Troubleshooting Notebook Battery and AC Adapter Issues
     
  10. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2009
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Oh pia angalia connector zinazogusa battery kwenye laptop, labda zimeharibika.
     
  11. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2009
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama vipi nunua Laptop Mpya
     
  12. Sabode

    Sabode Senior Member

    #12
    Mar 12, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Du Kunta
    Mzee hapa bongo kama si fisadi, hauwezi kusumbuliwa na laptop kidogo tu ukimbilie kununua mpya unakomaa nayo kwanza. Au siyo bana kwa hiyo bado nakomaa nayo kiaina kwanza
     
Loading...