Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

biology

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Tichaboni, Nov 22, 2010.

  1. T

    Tichaboni New Member

    #1
    Nov 22, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi forum members. I would like to know if biology is taught in swahili in Tanzania at secondary level. Which books are used?
     
  2. T

    Tichaboni New Member

    #2
    Nov 22, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jameni nisaidieni!
     
  3. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Pole! Kinatumika kiingereza. Kwa hiyo vitabu vya kiswahili havina dili.
     
  4. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Currently, biology subject at ordinary and advanced levels in tanzania is taught in english language only.
     
  5. K

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 1,075
    Trophy Points: 280
    We sio Mtanzania?
    Kwa shule za serikali Tanzania, Darasa la kwanza (Stardard 1) Mpaka la saba (Standard 7) kinatumika Kiswahili kwa masomo yote isipokuwa kiingerza tu,
    Sekondari, kidato cha kwanza (form 1) mpaka kidato cha sita (Form six) kinatumika kiingereza

    kumbuka: huo ni mtaala wa serikali
     
  6. b

    bob giza JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2010
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 265
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    up to this month biology was taught in English in Tanzania's secondary schools..
     
  7. T

    Tichaboni New Member

    #7
    Nov 22, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    when you say up to this month, does it mean there are changes expected?
     
  8. T

    Tichaboni New Member

    #8
    Nov 22, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ahsanteni nyote mlio changia. Mi ni mwalimu wa biologia Kenya. Kuna wakati huwa ninahitaji kuelezea wanafunzi wanafunzi hoja fulani kwa lugha ya kiswahili.
     
  9. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    So far as navyojua teminologies nyingi za kisayansi zilizotumika kwenye biology na masomo mengine ya science ni za kilatini ambazo si kiswahili wala lugha nyingine inayofaa kuelezea kwa kwa ufasaha bila kuchakachua maana halisi ya wanazuoni walioasisi somo husika..nionavyo tumia tu utaalamu na mbinu mbadala za ufundishaji ili vijana wakuelewe badala ya kuwajazia misamiati fikirishi ambayo hailandani na sarufi iliyopo ya kiswahili..natoa hoja!
     
  10. Supa.engineer

    Supa.engineer Member

    #10
    Nov 23, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni vigumu sana kuchakachua misamiati ya kisayansi kwenda kiswahili. Kwani kiswahili kina upungufu sana wa misamiati. Hata hivo kama tatizo ni kuwaelewesha wengine, just mix english na kiswahil or use english onlyi wataelewa
     
Loading...