Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

binti yangu anakula sabuni na mafuta ya kujipaka

Discussion in 'JF Doctor' started by grace saria, Apr 5, 2012.

  1. g

    grace saria New Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani nisaidieni mwanangu wa miaka 7 anakula mafuta ya kujipaka na sabuni je ana tatizo GANI NISAIDIENI
     
  2. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Grace, nimeona watanzania wengi wenye addictions za kula mavitu ya ajabu including magodoro, wakiombea pale SCOAN Nigeria na kupona on the spot; mara nyingi ni mapepo (spirits) zinazowapa hamu (urge) ya kula hiyo mivitu. Usipoteze muda, zikusanye tu umpeleke mwanao. Huko hakuna kubahatisha wala ooh imani yako haba ndio maana kujapona. Kwa taarifa zaidi kama una cable angalia Emmanuel TV, haitapita 2 days bila kuonesha rebroadcast za watu kama mwanao. Ucant imagine kuna mtu alikuwa anakula kinyesi chake mwenyewe, lakini alipona.
     
  3. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuna ugonjwa unaitwa PICA, basically ni hali ya kula vitu ambavyo kwa kawaida si chakula cha binadamu. Una sababu nyingi ikiwemo stress na nutritional deficiencies. Chunguza vizuri mazingira yanayomzunguka mtoto shuleni, nyumbani etc. Pia mpeleke kwa daktari wa watoto akushauri. Pole dada.
     
  4. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole ndg. Naandikahii kwa ajili ya kufikiria juu ya jinsi tabia tabia hiyo inavyoweza kuathiriafya yake iwapoa ataendelea kwa muda mrefu kula sabuni,n.k. Tabia au ugonjwa huu wa kula vituvisivyohitajik mwilini au ambavyo ni kinyume na jamii huitwa PICA . PICA yawezakuwa ugonjwa hatari kutegemeana na nini mtu anakula. Kula vitu dutu (visivyo namanufaa) kwa kiasi kikubwa huwezasababisha matatizo katika afya na hata katika matibabu, hata huweza kuwa sumukatika mwili.. Pia kuna hatari ya kuambukizwa kutokana na dutu fulani, kama vileudongo, na matatizo ya tumbo ikiwa ni pamoja na kuvimbiwa, kukosa choona masualamengineyo mengi.
    Kwa bahati nzuri, katika kesi yako sabuni si hatarisana, ingawa kwa kiasi kikubwa baada ya muda inaweza kuharibu afya yako. Sabunikwa ujumla siyo sumu na haipaswi kusababisha sumu. Hata hivyo, inawezakusababisha kuharisha, kutapika au ngozi kuwasha. Mafuta ya kujipaka ni hatari kwani ndani kunakemikali nyingi hasa katika nchi yete ambayo watu wanaweka kemikali nyingi ilikujichubua. Kuwa mwangalifu sana.
    Sababu za pica hazijulikani lakini baadhi zinaonyesha kwamba yafuatayo yanawezakuchangia kwa hamu ya kula vitu yasiyo ya chakula:
    upungufu wa lishe. Kuna ushahidi kuwa Pica ni njiaambayo huuambia mwili wako kuwa hauna virutubisho vya mwili kama vile, Chuma,kalisi, zinki, na vitamini C & D

    Stress,
    Baada ya kukuambia hayo ningekushauri huenda kwawataalam wakamchunguze mwanao kiundani!
     
  5. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama umeokoka muombeehata wewe kwa imani hilo ni pepo na litamtoka na kuacha kula hivyo vitu.mtoto wa dada yangu alikuwa anakula magodoro na karatasi hadi umri wa miaka 18 lakini baada ya kuombewa aliacha
     
  6. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acheni ulokole! miaka 18tayari alibarehe, wakati wa kutafuta mchumba hivyo alibadili tabia. hii ni psychological problem
     
  7. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna haja ya Nigeria. kanisa la Emmanuel ni ndimi za moto linajulikana siku zote. kwa nini umshauri mwenzio aende huko? hapa TZ atatibiwa tu! msiwe sana na imani za kukimbilia nje. kwani Tanzania tumelaaniwa hati hatuwezi tibu watu wetu?
     
  8. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    No problem atibiwe popote, issue ni kupona sio wapi anapotibiwa. Kuhusu kanisa la emmanuel, kwanza si kanisa, Emmanuel ni TV station, kanisa ni SCOAN, mimi ninachoona kwenye hiyo TV station wagonjwa na watu waliofungwa waqnapona, na wanaombewa katika jina la YESU, na Moto inategemea chanzo chake wapi, lakini kwa pale ni HOLY GHOST FIRE hivyo ndivyo ninavyoona (kwenye telly) na ninasikia (kwenye amplifier ya telly yangu)!
     
  9. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ok. nalijua sana hilo dhehebu. cha muhimu aachane na hizo sabuni!
     
  10. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    pepo huyo mkemee
     
  11. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,624
    Likes Received: 2,185
    Trophy Points: 280
    hiyo itakuwa PICA kama walivyosema wadau, unajua kwanini wanawake wenye mimba wanakula udongo? watalaam wanasema kutokana kuwa na mtoto mwili unapungukiwa na chuma kwa hiyo automatically ili kukompaseti mtu anaanza kula udongo, pengine mwanao amekosa vyakula vya mafuta, hebu liangalie hilo.
     
Loading...