Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Binti aliyepata hasara ya maisha.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Graph Theory, Aug 6, 2012.

  1. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Dada mmoja ambaye alikuwa anakaribia kufunga ndoa na mchumba wake, alikuwa na rafiki yake kipenzi ambaye alimshirikisha katika mambo mengi sana. Na wiki moja kabla ya ndoa, rafiki yake alimletea taarifa juu ya uaminifu hafifu wa mchumba wake. Ili kurahisisha naomba nirumie binti X kuwakilish rafiki wa bibi harusi mtarajiwa. Na taarifa zile zilimshitua sana yule bibi harusi mtarajiwa, basi akaamua kuomba ushauri wa nini cha kufanya toka kwa binti X. Binti X alimshauri kwa kumuambia kuwa amkatae siku ya harusi kama adhabu kwa mchumba wake. Siku zilijivuta, hatimaye siku ya harusi ikawadia, mchungaji alipoanza maswali kwa bibi harusi iwapo kweli binti anaridhia kuolewa, binti alijibu kama ifuatavyo simpendi huyo mwanamme, wazazi wangu ndio walionilazimisha kuolewa, kwa hiyo sipo tayari kuolewa. Mchungaji akamuuliza Bwan harusi, sasa tunafanya nini kama binti amekukataa?. Bwana harusi alisema, naomba kama kuna binti aliye tayari kufunga pingu za masha na mimi, ajitokeze maana leo ni siku yangu ya kuoa na zege haitalala. Mchungaji aliuliza kama kuna binti aliye tayari. Muda ulipita pasipo binti yeyote kujitokeza na hatimaye binti mmoja akanyanyuka na kusema yeye tuko tayari kumsaidi huyo kaka, kweli pale pale iabidi aliyekuwa bibi harusi avuliwe shela na harimaye binti aliyejitolea akavishwa shela na hatimaye ndoa ikaendelea kufungwa. Bibi harusi wa awali alipotazama vizuri nani aliyejitolea kuolewa, lahaula!!, alikuta ndiye yule rafiki yake yaani binti X. Aliyekuwa bibi harusi akapaza sauti na kusema nataka kufunga ndoa na mme wangu maana huyo aliyejitolea, ndiye aliyenidanganya nimkatae mpenzi wangu siku ya ndoa. Mchungaji akaamua kumuultiza Bwan harusi kuwa anamtaka yupi, naye akajibu anamtaka yule wa pili. Kwa hiyo bibi harusi original akawa amekosa kuolewa.
    Ni vivyo katika upande wa mambo ya Mungu, kuna watu wanaondanganya watu ambao hatimaye wamedangantika. Ndiyo maana Mungu alitahadharisha katika kitabu cha Isaya 9:16 alionya kwa kusema haya Kwa maana wawaongozao watu hawa ndio wawakoseshao, na hao walioongozwa na watu hao wameangamia. Kumbe ukikubali kuongozwa na watu wapotoshao utakuwa umepotea na mauti ya milele yatakuwa yanakusubiri. Kuna watu akishasikia chochote kikitajwa na kiongozi wa dhehebu lake, basi anaamini, hata kama hayo ni maneno ya kupotosha. Nao wanatahadharishwa hivi katika Yeremia17:5-6, BWANA asema hivi, Amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu, amfanyaye mwanadamu kinga yake na moyoni mwake amemwacha BWANA, Maana atakuwa kama fukara nyikani, Hataona yatakapotokea mema, bali atakaa jangwani palipo ukame, katika nchi ya chumvi isiyokaliwa na watu. Mengi yapo ya kuandika lakini kwa sasa naomba kuishia hapo.
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Ameeeeeen
     
  3. K

    Khokhma Senior Member

    #3
    Aug 6, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thnx Sir
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    Asante kwa hekaya.
     
  5. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,111
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    Mmmhhhh, so sad kwa kweli km ni kweli.
     
  6. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mungu akubariki sana ndugu kwa fungu jema ulilochagua kuifanya.
     
  7. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    leo umekuwa mwl. asante kwa kuchagua fungu jema
     
  8. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Senkyu sana na Pdidy cjui amepotelea wapi huwa napenda kusoma maandiko yake
     
  9. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #9
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,083
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Mkuu salama?? Aisee you are one of the people ambao huwa naenjoy sana kusoma comments zao hapa JF...........
     
  10. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,625
    Trophy Points: 280
    Thanks Dr.

    Mie salama salimini.

    You are far too kind, far too kind as I would say.
     
  11. Dr. Wansegamila

    Dr. Wansegamila JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 1,083
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Ni kweli mkuu, i really do enjoy your comments hapa JF.......... Nimeona ni vyema nika-convey my appreciation
     
  12. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    Stori za kusadikika hizo, ama ndo utatumia ibadani jumapili? Mchungaji aruhusu mtu kufunga ndoa kutoka kwa waumini bila kuandikisha, kutangaza siku 21 kwa mujibu wa sheria na kufanya mafundisho ya ndoa?
     
  13. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Ameeen.
     
  14. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Hii ni habari ya kweli kabisa, kama wewe huamini kwamba ni ya kweli, endelea kutoamini.
     
  15. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #15
    Aug 6, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,108
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Du! yaani King'asti mtata aisee, mwenzio atakuwa ametumia kama mfano tu huo jama, lengo ilikuwa kumwaga neno kwa chini pale ........
     
  16. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,338
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Umerudisha passport ya jiran yetu?
     
  17. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Ujumbe mzuri huu!
     
  18. dwight

    dwight JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 432
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mambo ya kufikirika haya!
     
  19. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Ya jirani gani?.
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kanisa gani nikaulize.
     
Loading...