Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Binti aacha shule akidai naye ameoteshwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Rutashubanyuma, Apr 16, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Binti aacha shule akidai naye ameoteshwa

    Imeandikwa na Na Abby Nkungu, Singida; Tarehe: 15th April 2011 @ 23:59 Imesomwa na watu: 54; Jumla ya maoni: 0








    WIMBI la watu wanaojitangaza wakidai wameoteshwa na Mungu kuweza kutoa tiba ya magonjwa sugu, limezidi kukua, safari hii ameibuka binti mwenye umri wa miaka 19 ambaye amelazimika kuacha shule aweze kujikita katika utoaji wa tiba ya kikombe.

    Binti huyo, Zubeda Nassoro ni mwanafunzi wa Kidato cha Tatu katika shule ya Sekondari ya Mungumaji iliyopo katika Manispaa ya Singida. Zubeda amekiri kuacha shule, akisisitiza ameoteshwa na Mungu ili kutoa tiba mbadala ya magonjwa sugu yakiwemo Kifua kikuu, kifafa, kansa, kisukari na ukimwi.

    Tofauti na watu wengine waliooteshwa kutoa kikombe, akiwamo mwasisi wa tiba hiyo, Mchungaji Mstaafu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), Ambilikile Masapila wa kijiji cha Samunge, Loliondo wilayani Ngorongoro, Zubeda yeye anatoza sh 1,100 kwa tiba ya ukimwi akidai mgonjwa atapona ndani ya siku tatu, huku magonjwa mengine yakichukua saa tano kupona.

    Binti huyo, akizungumza nyumbani kwao katika kitongoji cha Irao- Nkuhi kijiji cha Mungumaji nje kidogo ya mji wa Singida alisema kuwa, katika miaka ya nyuma, alikuwa akitibu magonjwa ya kawaida kama malaria, kuhara na mengine mengi.

    Alisema kuwa mapema mwezi Machi mwaka huu akiwa usingizini, alioteshwa na Mungu kwamba sasa ataacha kutibu magonjwa ya kawaida na ataanza rasmi kazi ya kutibu magonjwa sugu.

    Alisema kuwa katika kuoteshwa huko, alielekezwa kwamba dawa za kutibu magonjwa sugu ni magome ya mti wa mwembe na kwamba malighafi hiyo ataipata kwa wingi mkoani Tabora. Akifafanua zaidi, alisema kila mgonjwa atapaswa kuja na kikombe chake na atalipa gharama
    ya dawa sh 1,100/= tu.

    Sh 500 ni kwa ajili ya mhudumu wake, Sh 500 atalipwa mtu atakayekuwa analeta magome ya mti wa mwembe kwa maelezo katika ndoto aliambiwa asiwe anafuata magome. Kiasi cha Sh 100 kitakachobaki kitakuwa mali yake.

    Baba mzazi wa Zubeda, Nassoro Hamisi (44), alisema katika ukoo wao, wamewahi kuwa na watu wengi tu waliokuwa wakijishughulisha na kutibu kwa kutumia dawa za miti shamba.

    Mkuu wa wilaya ya Singida, Pascal Mabiti amekiri kupata taarifa ya binti huyo kuoteshwa kutibu magonjwa sugu matano. Hata hivyo amesema ameshaaagiza wataalamu wa afya kuifanyia uchunguzi dawa hiyo.

    Wakati binti huyo akiibuka mkoani Singida, mwandishi Joachim Nyambo anaripoti kutoka Chunya kuwa, mlemavu wa macho asiyeona kabisa, Simon Mahela naye ameibuka na kuanza kutoa tiba ya `kikombeĀ’, akidai naye ameoteshwa kutoa tiba itakayofanya kazi na kuponya kabisa magonjwa katika kipindi cha siku 43.

    Alianza kutoa tiba hiyo katikati ya wiki iliyopita katika kijiji cha Mbuyuni, wilayani hapa kwa gharama ya Sh 500.

    Wakazi hao walise awali mtaalamu huyo alidai kuoteshwa mara kadhaa na babu yake ambaye sasa ni marehemu, lakini alikuwa akidharau hadi ilipofikia siku hiyo alipomuomba kijana mmoja amsindikize katika milima ya Iseche, Tarafa ya Kwimba, wilayani hapa kwa lengo la kuutafuta mti anaodai kuutumia kutibia magonjwa sugu.

    Ofisa Mtendaji wa Kata ya Mbuyuni, Romwad Mwashiuya alithibitisha kuibuka kwa mkazi huyo wa Mbuyuni na kusema kuwa Mahela anaishi kwa msaada wa kuongozwa na watu wa karibu.
     
  2. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mimi nashangaa sana hizi ndoto zao lazima dawa zao watu watoe pesa
     
  3. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jamani tunapaswa kusali sana maana huko tunakoelekea hakueleweki. Watanzania wamekata tamaa na maisha na wamekuwa wepesi sana kupokea ndoto mbalimbali ambazo zimekuwa zikiibuka kila siku. Inawezekana kabisa kuna wengine wanadai kuoteshwa ndoto baada ya kupigika na maisha kama waigizaji wa futuhi walivyotuonesha juzi. Wale manabii wa television nao wameongezeka na sasa wamevamia na mikoani. Naunga mkono makala ya johson mbwambo ya kwenye gazeti la raia mwema la tarehe 6/4/2011 kwamba "tumekuwa taifa gonjwa"
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Apr 16, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    This is too much.....
     
  5. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #5
    Apr 16, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    nimeoteshwa kuwa hadi mwisho wa mwaka huu kutakuwa na watoa vikombe kwenye kila kata nchi hii.
     
  6. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Haya sijui wayafuata kutokea wapi?
    Maana kawaida ya Ndoto inahitaji tafsiri. Zilizokua hazihitaji tafsiri ni zile za mitume watukufu enzi hizo. Hawa wanaoota sasa ndoto zao zahitaji kutafsiriwa.(Prediction) au (interpretation). Yanayobaki hapo ndio yale yale yasio muelekeo.
     
  7. k

    kituro Senior Member

    #7
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 177
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ndugu zangu mwenyemacho haambiwi ona, subiri kidogo mtaona maajabu mengi mpaka mtashangaa! ukichelewa kumjuwa yesu utapata tabu sana. lakini nimesikia huko mbeya kijana alikuwa anatoa kikombe bure, majirani na wengine mtaani kwake wakasema atapata shida kuni na kufuata dawa mbozi sasa anatoza 500 lakini yeye hakutaka kutoza pesa.
    pia kikombe cha ruvu ni bure kabisa!.
    siku si nyingi mtasikia katika familia wameoteshwa zaidi ya mmoja!. hapo ndipo mtakapojuwa kuwa huyo siyo mungu bali ni miungu inayowaotesha!.
     
  8. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hizi ndoto jamani? 2much! Tutashuhudia mengi mwaka huu, sielewi nini mwisho wake! Umakini unahtajika sana kwenye hili, vngnevyo mtakunywa vcvyonywewa.
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    Apr 16, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,850
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Kama zilivyo sekondari zetu.
     
  10. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #10
    Apr 16, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    naaam,jambo la maendeleo hili.
    nadhani suala la kujenga vituo vya afya kila kata lisitishwe kwani tiba itafika kwa njia ya vikombe.
     
  11. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Vikombezzzz :sleepy:
     
  12. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Jiandae kuja mpwapwa.
    Na mimi nitaoteshwa muda si mrefu.
     
  13. ibraton

    ibraton Member

    #13
    Apr 16, 2011
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    unajua bana hapa africa cjui nisemeje!!! watu wanataka kuishi unajua wao wanafanya usenge''washenzi wakubwa labda kama wanafanya sample hili wajue watu wangapi wana ngoma ama vpi sababu kuna watu wanaugua wanataka uzima sasa haya mambo ya ksenge eti mungu kakuotesha ******** kunywa kikombe na babu yako
     
Loading...