Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Binadamu wa kwanza ni yupi? Wa Olduvai au Adam

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by RayB, Feb 18, 2010.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Hii ni hoja binafsi ambayo leo nataka kutafakari pamoja kati ya vitu hivi viwili vinavyochanganya. Napenda kuzungumzia kitu kinaitwa 'Binadamu wa kwanza'. Wakati vitabu vyetu vya dini vinatuambia kuwa binadamu wa ni Adam na akafatia Eve, lakini sayansi na hasa wale wana historia wanasema binadamu ni matokeo ya Evolution tukitokea kwa wanyama wenye asili ya sokwe na tena kwa kuongeza zaidi ni kuwa binadamu wa kwanza inaaminika kuwa alitokea Tanzania maeneo ya kule Olduvai.

    Vitu hivi naamini vinakanganya na ni kila mmoja alishawahi kufikiria lakini hakuweza kuingia ndani zaidi na kujua lipi ni lipi. Tanzania waamini wa dini ni wengi kuliko wasioamini na zote zinaamini katika lile la kwanza lakini bado watu hao wanaitangaza Tanzania kuwa ni sehemu ya kutalii kwani moja ya vivutio vyake ni sehemu ile ambako binadamu wa kwanza anaaminika kuishi. Na sisi sote tumepitia katika masomo haya na tulikuwa tuaamini hivyo na kisha tukafaulu kweli na wewe muumini mzuri ulifurahia sana ulipofaulu somo hili tena ukapata vizuri sana lile swali lililouliza kuwa binadamu wa kwanza aliishi wapi? Je tulifanya makosa?

    Naamini nitapata mawazo mbali mbali na changamoto nyingi katika hili pale tu mtakapotoa hofu ya kujiuliza tena hili swali
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Kwanza kabisa, hivi vitabu vya dini ni myths tu.Vinasema dunia imeumbwa miaka 6,000 iliyopita wakati tunajua kutoka historia kwamba Egyptians tayari walikuwa wakiishi kwenye bode la mto Nile kwa wingi hata kabla ya hapo. Na kuna miamba iliyopimwa na kuonekana ina miaka 4.5 billion. Kwa hiyo huwezi kumzungumzia Adam na biblia katika context ya kisayansi halafu watu wakakuchukulia seriously.

    Pili archaeology inaweza kutuambia the oldest remains zimegunduliwa wapi, haiwezi kutuambia mtu wa kwanza alikuwa wapi.

    Tatu, kama unaamini scientific theories inabidi ueleze vizuri unamaanisha nini unaposema "binadamu". Unamaanisha Homo sapiens sapiens au unaweza kuwaunganisha kina Zinjathropus, Homo Erectus na kina Neanderthal man?
     
  3. Makanyaga

    Makanyaga JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2010
    Joined: Sep 28, 2007
    Messages: 2,341
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kiranga;Ur still missing some very important clues espoecially on the issue of the advocacy of the the holly scriptures as well as on the existence of God. That's why I'm envieing for an extra JUKWAA, jukwaa la falsafa. Now here we go just to clarify your confusion especially on the issue of when rocks (miamba) began to exist "HAPO MWANZO MUNGU ALIZIUMBA MBINGU NA NCHI, NAYO NCHI ILIKUWA UTUPU ......" ....."ROHO YA MUNGU IKATULIA JUU YA VILINDI VYA MAJI, MUNGU AKASEMA,...."Hii imanamaanisha nini?1. Siku ya uumbaji roho yake ilitulia juu ya vilindi vya maji, halafu akaanza kuumba2. Wakati anaanza uumbaji siku hiyo, maji, mbingu na nchi vilikuwepo tayari, yaani ardhi na miamba yake na maji yake tayari vilikuwepo toka nyuma, possibly miaka mingi zaidi kuliko hata sayansi inavyosema!Contradictions sikatai zipo nyingi mno lakini kwa hili inabidi uliangalie vizuri!
     
  4. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    kwa kuku update
    kuna nyayo za binadamu wa kale zaidi kuliko yule wa Olduvai, zipo sehemu iitwayo LAETOLI ndani ya hifadhi ya ngorongoro

    [​IMG]
    Photograph by John Reader.
    What makes these prints an almost unbelievable discovery are that not only are they clearly made by fully bipedal[FONT=Trebuchet MS, arial, helvetica, sans-serif]1[/FONT] creatures, but are also almost indistinguishable from modern human footprints, despite being formed millions of years earlier than the earliest known fossilised human footprints.
    unaweza soma zaidi hapa [ame]http://en.wikipedia.org/wiki/Laetoli[/ame]
     
  5. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    ADAMU ndiye baba wa wanadamu wote!
     
  6. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Maskini kwahiyo yule wa olduvai alikuwa ni nani? Ni adamu au hawa yule?
     
  7. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Inawezekana ni yule yule wa olduvai alitembelea na huko si unajua tena walikuwa ni watu wa kutembea sana
     
  8. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    RayB, hebu tizama article ya huyu jamaa, it is quite convincing (At least to me)!

    [FONT=Arial, Helvetica, sans-serif][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif]
    [/FONT][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif][/FONT]
    [/FONT]
    [/FONT][FONT=Arial, Helvetica, sans-serif][/FONT]
     
  9. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #9
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    SMU nashukuru kwa long article ambayo imani nyingi na hasa hizi kubwa dogma kuhusu hawa na adamu sasa hizo ni moja ya influential ideas na naamini upande wa pili kulikuwa na majibu yao na pia uksoma Genesis inaeleza kuwa hao watu walitokea wapi ingaw haiwataji kwa majina bali ni uzao wa adamu na hawa na wakamultiply kihivyo still ni mkanganyiko tu kwa kweli
     
  10. Kitomai

    Kitomai JF-Expert Member

    #10
    Feb 18, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 895
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Nakuandalia meelezo kuhusu binadamu kwa kwanza, wa pili, watatu na wanne, n.k. I mean RED MAN, BLACK MAN, WHITE MAN na YELLOW MAN. n.K. kutoka katika unpopular history kutoka katika spiritual science Hupo hapo? Baadaye nitakuhadithia sababu za wewe kuwepo hapa katika Earth Planet ni nini, maana uenda una fanana na kitoto kinachosoma shule ya vidudu au chekechea, kikiilizwa kwa nini kipo pale shuleni kinamnukuu aliyekipeleka alivyosema kama alikiambia.
    Jiandae.
     
  11. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    JUst bring it up no need of this intro thats why am here for learning and contribution to what i know so no need of using harsh words just be wise and contribute you ideas
     
  12. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,462
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    swali zuri mkuu....

    kwa wanadini...ni Adam

    kwa waumini wa nadharia ya Darwin.......binadamu wa kwanza alianza katika umbile la nyani.

    huyu wa olduvai gorge....sifahamu anaingia wapi hapo....nadhani ni mwanadamu wa kale zaidi ambaye tumewahi kuona athari yake kwa hizo nyayo...sidhani kama ni wa kwanza kwa yoyote kati ya nadharia hizo mbili..
     
  13. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #13
    Feb 18, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Adam,
    aliumbwa na Mwenyezi Mungu
     
  14. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #14
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    I love this topic!!!
     
  15. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #15
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Mkuu Pape vipi kuhusu upande wa pili wa shilingi unaipiga vipi kuwa wewe sio matokeo ya evolution bana?
     
  16. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #16
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo huo unyayo wa Olduvai ni wa Adam?
     
  17. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #17
    Feb 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Steve muulize Mwogofi pale teh teh
     
  18. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #18
    Feb 18, 2010
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
  19. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #19
    Feb 18, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,638
    Trophy Points: 280
    Biblia ni mythology ya Wayahudi w kale tu, haina authenticity.

    I mean kweli unaweza kukiamini kitabu kinachosema jua linazunguka dunia?

    Unaweza kuamini kitabu chenye inconsitencies kama za biblia?

    I mean hata ukitoka kwenye old testament na kwenda kwenye new testament, Mark, Luke, John na Paul wanajicontradict each other. Hiki ndicho kitabu cha kukiamini kama "gospel truth" kweli?

    And this is just from the New Testament, sijaingia kwenye old testament huko kuonyesha kwamba Jesus Christ si Masiha kwa sababu hajakamilisha nabii za masiha.Unafikiri kwa nini Wayahudi wenyewe ambao hivi vitabu ni vyao hawamkubali kama Masiha?

    http://www.evilbible.com/contradictions.htm

     
  20. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #20
    Feb 18, 2010
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,575
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Hivi ni wangapi wanaoamini dini (hao wengi) na wasio amini (hao wachache) au unakisia tu iko hivyo? Ninaamini kila mwadamu ana dini! Hata hao tunaowaita 'atheists' wana dini. If you don't believe in one thing (e.g. A) you certainly beleve in something else (e.g. B, C, D... or Z)! It's impossible to believe in nothingness unless that nothingness is also something.

    Binadamu wa kwanza kulingana na scriptures ni Adam na Eva (mume + mke). Whether huyo Adam + Eva ndio mmojawapo au wote wawili ndio waliogunduliwa Olduvai Gorge au hapana bado haipingani na scriptures. Hivi huyo mtu wa kwanza (Olduvai) alikuwa anaitwa nani? Was he single or married? Does the whole world believe so au ni historia ya EA au Afrika tu inasema hivyo?

    2. Object ya imani ni Mungu na ya science ni experiment. Imani inahusu vitu 'spiritual' na science 'material' - two aspects of one reality. Ya kwanza, inahusu kuwa na uhakika wa vitu ambavyo hatuwezi kuvithibitisha au kutovithibitisha lakini tunaamini vina maana katika maisha yetu na kweli vipo. Science inahusu vitu ambavyo tunaweza kuvielezea kwa akili yetu.

    Imani inahusu uwepo wetu na hatma ya maisha yetu (ya baadaye). Science inahusu vitu tunavyoweza kuvigundua tu (haizungumzii vile ambavyo hatuwezi kuvigundua). Imani inahusu vitu ambavyo ni beyond our understanding and perception (transcendence) - inatuasa tuishi kiadilifu na kwa upendo. Science inahusu vitu ambayo tunavijua tu (immanence) na tunaweza kuvifanya.

    Kwa hiyo, ukisoma science ina approach yake na imani ina approach yake pia. Imani inatufanya tujione tunatoka kwa Mungu anayetulinda na kututunza na anataka tuishi kwa upendo na kuheshimiana na science inatufanya tu'explore' kwa akili yetu tu mazingira yanayotuzunguka na namna gani tunaweza kuyatumia ili kuboresha maisha yetu.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...