Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BINADAMU na maisha MATATU...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by VUTA-NKUVUTE, Aug 31, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,465
    Likes Received: 2,666
    Trophy Points: 280
    Je umejipangaaje? Hapo mwanzo Mungu aliumba ulimwengu na wanyama wake.
    Kila mnyama alipewa
    miaka ya kuishi 30. Kati ya wanyama walioumbwa walikuwa Punda, Mbwa na
    binadamu. Mungu akawauliza wanyama hao Je! unadhani miaka hiyo thelathini
    inakutosha? Kila mmoja akajibu hivi:

    Punda: Mimi nikae nikitumikishwa miaka 30, niwe kihongo miaka yote hiyo?
    Loh! kazi hiyo ni kubwa sana . Mimi nipunguzie iwe miaka 10 tu inanitosha
    bwana.

    Mungu: Sawa wewe utaishi miaka kumi tu.

    Mbwa: Mimi nikae nikilala nje miaka thelathini! Kula majalalani, kubweka
    usiku kucha. Naomba unipunguzie niishi miaka kumi tu inanitosha.
    Nitajitahidi kwa kipindi hicho kulala nje, kubweka na kulinda usiku kucha.
    Watanitumia wapendavyo kunusa madawa ya kulevya, kukamata wanyama nk.

    Mungu: Sawa, umri wako utakuwa miaka kumi.

    Binadamu: Ha! Miaka 30 tu, nita enjoy nini mimi? Niongezee bwana.

    Mungu: Sawa, niliyoipunguza kwa punda na mbwa utaongezewa wewe. Nawe
    utaishi miaka sabini (30 + 20 + 20 = 70). Kipindi chako cha miaka 30
    utaishi maisha yafaayo binadamu, miaka ishirini inayoongezeka utakuwa na
    maisha ya punda, na miaka ishirini inayoongezeka utakuwa na maisha kama ya
    mbwa.

    Binadamu: Ahsante sana bwana na iwe kama ulivyosema.
    Miaka 0 – 30+: Maisha mazuri sana (hayo ndiyo maisha ya binadamu). Maisha
    ya kutafuta marafiki, maisha ya kulishwa, maisha ya kuwaandikia barua girl
    Friends na boy friend’s, kutafuta pen pal. Maisha ya kuangalia mtindo mzuri
    wa nguo, nywele, kutembea kwa mikogo, kutuma message kila dakika,
    kupigiana simu kila saa, ugomvi usio na kichwa wala miguu, kujifunza
    kuvuta bangi, kunywa pombe, kuhudhuria madisco n.k.

    Miaka 35 – 50: (Maisha ya punda). Wengi wanajitegemea wameoa au kuolewa.
    Maisha magumu, unapanga chumba lakini mhh kodi sasa watoto watano na mke
    chumba kimoja, kibarua wa kubeba zege, kimbiza shilingi, huna muda wa
    kwenda disco tena au kuangalia mitindo mipya, hakuna kulala hapa. Watoto
    wanasumbua shule, wanaumwa, kadi nyingi za harusi, madeni hadi unawakimbia
    marafiki zako. Hii itaendelea hadi upite umri wa miaka hamsini.

    50+ tuseme 60: Mstaafu. Unakaa nyumbani, unalinda boma (maisha ya mbwa),
    nyumba imebomoka huna pesa ya kurepair, nyumba inavuja, watoto wote
    wameondoka wanahangaikia maisha yao na wake/waume zao. Huna jinsi wewe ni
    kama mlinzi wa eneo ulilochagua.

    Je! Katika maisha haya upo kundi gani? Jiandae hatua unayoendea ni ngumu
    zaidi. Jipange, wakati ni huu.


    JIPANGE SAWASAWA!!
     
  2. sindano butu

    sindano butu JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2012
    Joined: Aug 20, 2012
    Messages: 427
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
     
  3. Mzururaji

    Mzururaji JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,204
    Likes Received: 531
    Trophy Points: 280
    Umetisha mkuu haya ngoja 2subir
     
  4. MAENE

    MAENE Senior Member

    #4
    Aug 31, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
Loading...