Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

bima ya taifa ya afya

Discussion in 'JF Doctor' started by MamaParoko, Nov 26, 2009.

  1. MamaParoko

    MamaParoko JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2009
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 465
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jamani naombeni maoni yenu kuhusu bima ya taifa ya afya, kuna mvutano kazini kuhusu kujiunga nayo, je kwa waliowahi kutumia mnaonaje huduma za bima hiyo? ni za kuridhisha au?
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    WHAAAAT!!!.......FULL WASTE OF RESOURCES!...is all i can SAY ABOUT THIS SERVICE...

    Ni ya kishenzi mbaya kabisa....Mi ninapoishi ni kwamba mahospitali yoote wanawakataa wateja wa Bima ya Afya...!

    Ni wasanii wa hatari, they just are there to rip money from Poor contributors, while delivering a miserable service in return...huh!

    I suspect there are hidden hands with this service...Its there to foster some peoples interests!
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Nov 26, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu inategemea uko katika shirika au sekta gani!!! Kama ni serikali, then unatakiwa ufuate sera ya serikali kuhusu social security ya wafanyakazi wake...

    Ila kwa ukweli bima ya afya haitoshelezi mahitaji!
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Nov 27, 2009
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,666
    Likes Received: 2,835
    Trophy Points: 280
    Bima ya afya kwa kweli ni usanii, hospitali nyingi haziwathamini wagonjwa wanaotumia bima ya afya.
     
  5. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    MamaParoko bila shaka uko pale kwa wasomi! Ngoja nami nikae mkao wa kuisikia humu ili sera yake ikiletwa kwetu niwe nilishaijua
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu, kwanza tukubali kwa kiasi fulani NHIF imepiga hatua sana kwenye kujiweka katika ramani ya health care financing hata Tz, their website is also far better than most of our government isntitutions (including hata ile ya wakuu)

    Now, challenges bado ni nyingi kwasababu ya namna NHIF inavyo-integrate na local government na vituo vya afya visvyo na direct management ya serikali (FBO, VA na private), hapo kidogo patahitaji collective approach
    wenye bima hizi hawathaminiwi kutokana na limitations za services na products zinazotokana na caps! hivyo kuonekana ni wa hadhi duni kulinganisha na mifumo mingine ya bima ya afya

    Kuna huge problem kwenye accountability hasa kwenye hospitals zinazopata multiple supports - utakuta hospitali zinapata dawa za misaada halafu wanacharge wagonjwa kwenye forms za NHIF na hili linapelekea NHIF kuibiwa. Inawezekana kabisa hili tatizo linasukwa na baadhi ya NHIF staffs na pesa kupigwa panga

    NHIF imekuwa ikijivunia hata efforts ambazo si za kwao ilimradi wao wanasapoti hospital basi chochote chenye improvement wanaclaim wakati si kweli
    NHIF imeshindwa ku-adress suala nyeti la dawa accountability wakati kwenye fact sheet yao inaonekana wazi kwamba ni muhimu

    I am sure wanaelekea kuzuri lakini humuma zao zinahitaji kuwa more integrated na mifumo iliyopo na waboreshe accountability, nina imani hii ni epa nyingine isipoangaliwa vyema kutokana na baadhi ya halmashauri kuweka magonjwa na dawa feki kwenye fomu feki kuongeza kipato
     
  7. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    NHIF ni bonge la EPA. Na kuonesha kuwa kuna mkono wa mtu, Bunge tayari limepitisha sheria kuwa kila mfanyakazi lazima ajiunge nalo. Mfano jamaa yangu anatoa 3% ya mshahara kwa mwezi (>60,000/- kwa mwezi) na mwajiri anamchangia kiasi kama hicho. Je kuna uhalali wowote wa kutungiwa sheria ya kulazimisha wafanyakaji kujiunga na NHI?
     
  8. Annina

    Annina JF-Expert Member

    #8
    Nov 28, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 437
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sidhani kama wapo serious na wanajua wanachokifanya, kwa mfano serikali kama mwajiri ilitakiwa kugharamia huduma za afya, nyumba na elimu kwa wafanyakazi wake na familia zao, kinyume chake mbali na kodi wanazokatwa kuchangia huduma za kijamii ikiwemo afya, mfanyakazi huyu anatakiwa kuchangia tena bima ya afya ambayo mwisho wa siku haimsaidii!
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Nov 29, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu, pesa ya uchaguzi yhiyo!!! we subiri sheria itapitiwa tena mwaka 2011
     
  10. M

    Mbunge wa CCM JF-Expert Member

    #10
    Nov 29, 2009
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nimewahi kutumia ni nzuri. hasa ukipata green card tumia hospitali zinazoeleweka kama agakhani hakuna matatizo. kwa broun card ndio kuna matatizo

    angalizo: kupata greencard unatakiwa kuwa na mshahara kuanzia Tshs. 864,030/- kwa mwezi au zaidi, chini ya kiwango hiki utapata brown card
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Nov 29, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu tatizo sio wewe kupata huduma, tatizo ni hiyo huduma unayopewa kugeuzwa dili kati ya hospitali na wafanyakazi wa NHIF

    Sadly, hata zile dawa za magonjwa nyemelezi ya ukimwi na vipimo vya maabara vinavyolipiwa huingizwa kwenye fomu na watu kupata reimbursement kutoka NHIF

    bora nikae kimya maana huko ni soo
     
  12. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2009
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hii bima ya kipumbafu sana wife anayo baba yake ni mwanachama lkn hospitali zote wanakataa, utasikia yaani huna kadi nyingine? wakiiona tu utawaona wanavyosikitika, simu zitapigwa hapo kuulizana mpaka utibiwe ht masaa mawili yatakuwa yamepita
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Nov 29, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    I hope kuna waandisi wa habari wataongea na wakurugenzi wa NHIF halafu watoe wiki ijayo kwenye magazeti kama ilivo kawaida yao ya kukopipesti JF
     
  14. Mshirazi

    Mshirazi JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2009
    Joined: Dec 8, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mkuu umesema ukweli unapokua na Green card kuna unafuu kidogo,, ila wengiwetu tuna Brown card kutibiwa ni baadhi ya hospitali,,hupatiwi huduma katika hospitali yoyote.

    Nilitaraji kama ni bima ya Afya ya TAIFA kipaumbele kingewekwa kwa watu wa kipato cha chini alau katika suala hili muhimi la Afya.

    Kwa kiwango hicho cha mshahara huduma hiyo ni kwa watu wa tabaka fulani la wenye nacho wengine tutakua ni wachangiaji tu
     
  15. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #15
    Jan 1, 2010
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Jamani tuweni wa kweli kwa nafsi zetu. Unafuu wa tiba ya Green Card unatokana na kiwango cha mchango. Mimi ninayo hiyo Green Card lakini ningepewa nafasi ya kuchagua kutoka ningetoka maana ninachanga kiwango kikubwa na kwa uwezo wa mungu mahudhurio yangu hospital hayaendani na mchango huo. Hata hivyo kwa vile ni bima inatukuwa kama nimewekeza. sasa iweje huduma ipatikanayo iwe sawa na yule ambaye anachangia kidogo? Tusahau mambo ya zamani anayeumia zaidi kimichango apate huduma zaidi logic inadictate hivyo wala siyo ubinafsi
     
  16. Nyikanavome

    Nyikanavome JF-Expert Member

    #16
    Jan 2, 2010
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 434
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Mimi nina green card lakini masuala ya madawa ni usanii mtupu, Vipimo na kumuona daktari haina shida lakini hata daktari akikuandikia dawa za mwezi mzima unapewa za wiki moja tu. hii ya madawa imenikumba leo hapo agakhan dar es salaam na nilipoulizia nikaambiwa wanatoa madawa ya wiki moja tu, eti hiyo ndiyo sera ya bima ya afya ya taifa.
     
Loading...