Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bima ya Afya

Discussion in 'JF Doctor' started by luvara, Aug 19, 2013.

  1. l

    luvara Senior Member

    #1
    Aug 19, 2013
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 131
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bima ya afya imekuwa inajitanua kila siku ila kwa bahati mbaya huduma zake kwa baadhi yetu ni mbaya sana. Yaani ni sawa na wizi wa mchana. Tunakatwa hela kwenye mishara yetu lakini hatupati huduma. Ukienda hospitali uaambiwa ukanunue dawa au kipimo hiki lipia. Kwa hiyo wengine tumeshindwa na tumeamua kukata tamaa na kujilipia bila kujali kwamba tuna bima, vitambulisho tulivyo navyo ni ushahidi tu wa wizi wa NHIF.

    Hata hivyo kwa jinsi nchi yetu ilivyo wakati wa kuwa na kitu kama bima ya afya ulikuwa haujafika, ufisadi na kutokuwajibika ni kwa hali ya juu sana. Hili linanifanya nihisi kwamba hata aliyebuni na kuanzisha mfumo huu hapa nchini ni fisadi papa na lengo lake ni yeye kunufaika binafsi. Na ndio maana sasa bima ya afya badala ya kuboresha huduma zake imegeuka na kuwa chombo cha kudhamini mambo yasiyo na faida kwa wachangiaji.

    Ningependa kujitoa kwenye bima ya afya hata hivi leo. Kama kuna anayejua utaratibu wa kujitoa aniaambie kwani atakuwa ameniepusha na ubarazuli wa kunufaisha kundi la wanaokula bila kunawa.
     
  2. M

    Molembe JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2013
    Joined: Dec 25, 2012
    Messages: 7,067
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    NHIF sio hif hamna kujitoa unakomae na hao madaktari wanakuomba kakiwemo kale kamsemo ketu ka Tanzania "unanijua mimi ni nani" hata kama huna cheo chochote mbona kitaeleweka na utapata matibabu bure.
     
  3. komeka

    komeka JF-Expert Member

    #3
    Aug 28, 2013
    Joined: May 1, 2013
    Messages: 1,044
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wakuu samahani kwanza naomba kujua hawa jamaa wanapatikana wap? Kwa hapa dar utaratibu wao ili upate hyo bima vinahitajika vitu gan? Je malipo yao kwa mwaka ni kiasi gan? Kwa mtu km mi ambaye sijaajiliwa popote yaan nimejiajiri nahitaj vitu vp ?ili kupata hyo kadi nisaidien wadau
     
  4. A

    ACCOUNT FULL JF-Expert Member

    #4
    Aug 28, 2013
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 1,943
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    nimekuja mbio..., nljua nn tena, ok, wenye kujua watakujuza wanapopatkana, wengne ni ma member ila tuliletewa card zetu ofisini.
     
  5. M

    MahinaVeterani JF-Expert Member

    #5
    Aug 28, 2013
    Joined: Aug 8, 2013
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ... maisha yamerahisishwa sana siku hizi kaka, dumbukiza NHIF kunako google search engine utawapata. Rahiiiisi!
     
  6. lazalaza

    lazalaza JF-Expert Member

    #6
    Aug 28, 2013
    Joined: Dec 15, 2012
    Messages: 848
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 80
    Makao makuu yao yapo mamlaka ya bandari kule,nafikiri jengo linalofuata ni Bima nenda hapo utapata maelezo yote mkuu
     
  7. o

    oluku JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2013
    Joined: Mar 27, 2013
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    pia ofisi zao zipo Mwenge fika upate maelezo
     
  8. Jerrymsigwa

    Jerrymsigwa JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2013
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 10,938
    Likes Received: 1,366
    Trophy Points: 280
    Nikajua una taarifa kumbe swali!!

    Mi sijui
     
  9. v

    vamda JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2013
    Joined: Aug 1, 2012
    Messages: 403
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mkuu umenishtua sana . Nilidhani wanachama tumefanyiwa kitu mbaya. Mawasiliano yao haya hapa: Mkurugenzi Mkuu, P.O.Box 11360, DSM. Simu +255 22 2130826. Barua pepe: info@nhif.org.tz. Nawasilisha.
     
  10. Bzimana

    Bzimana JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2013
    Joined: Mar 18, 2013
    Messages: 486
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    wapo mwenge, barabara ya kuelekea campus ya tumaini
     
  11. N

    Nguto JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,965
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Nakushauri uende bima nyingine kwani hawa ni wasanii tu. Sisi tulio na kadi hatupati huduma ya maana. Ningeweza kutoka ningetoka ila tulilazimishwa tu na serikali kwa vile yeye ndio mwajiri na anatulipa mishahara hivyo alianza kutukata juu kwa juu. Ulizia AAR na wengineo. Huko utapata huduma nzuri.
     
  12. Heaven on Earth

    Heaven on Earth JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2013
    Joined: Mar 21, 2013
    Messages: 36,436
    Likes Received: 2,491
    Trophy Points: 280
    Mie nikajua kuna maelekezo hapa,au kuna mambo mazuri

    nakuja nakutana na swali lol!!!!!!!!!!
     
  13. mpunumpunyenye

    mpunumpunyenye Senior Member

    #13
    Aug 29, 2013
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    KAKA KUTOA USHAURI KWA MTU BILA KUFANYA UTAFITI NI KUMPOTOSHA MTU, MM NI MFAIDIKA WA BIMA YA AFYA YA TAIFA, HIYO AAR UNAYOSEMA KABLA HUJAJIUNGA WANAKUPIMA AFYA YAKO, KAMA HAIRIDHISHI HAWAKUKUBALII PIA AAR GHARAMA NI KUBWA HADI KUFIKIA KIWANGO CHA MCHANGO MIL 18 kwa mwaka kwa MTU mmoja, ambayo NI tofauti Na bima ya afya ya taifa ambayo wanachukua 3% ya mshahara wako ambayo inahudumia familia yako yote,
    2.AAR WANA KIKOMO CHA UMRI KUANZIA MIAKA 55 HAWAKUKUBALII KUJIUNGA KTK BIMA YAO TOFAUTI NA BIMA YA AFYA WANAKUHUDUMIA HATA UKISTAAFU MPAKA KIFO CHAKO,
    3.kimtandao bima ya AFYA ya taifa ipo nchi nzima Na hospital karibu zote za binafsi kubwa Na ndogo tofauti Na AAR ambao wapo miji michache sana
    YAKO MAMBO MENGI SANA YA UBWETE KTK BIMANYA AFYA YA TAIFA KAMA HUJAELEWAMULIZA NITAKUFAFANULIA
     
  14. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2013
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,829
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Zipo ofisi mbalimbali za kanda.. ninayoijua ni Mwenge karibu na Majembe auction mart na makao makuu ni Kurasini karibu na bandari.

    Mlolongo wao sasa kaaa.. inabidi ujipange sawasawa hasa ukizingatia wewe ni binafsi, mimi nimepata kwa kuwa ni mtumishi wa Uma ila nilifuatailia karibu mwaka mzima.. Labda kama wamejirekibisha.
     
  15. mpunumpunyenye

    mpunumpunyenye Senior Member

    #15
    Aug 29, 2013
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Asiwadanganye mtu yeyote mm ni mfaidika ukifuata taratibu zinazohitajika unapata kadi yako mapema tena bila usumbufu
    Tatizo la watanzania wengi hatupendi kufuata taratibu
     
  16. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2013
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    wacha kumpotosha mwenzako. wengine wana kadi hiyo ya nhif na wanaishukuru kila kukicha. mwacho aipate ajionee mwenyewe. akishindwa atahamia hizo zingine.
     
  17. komeka

    komeka JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2013
    Joined: May 1, 2013
    Messages: 1,044
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    asanten sna wakuu ntawatafuta nijue utaratib wao uko vp
     
  18. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2013
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mimi ni mmoja wa familia ninayetumia kadi ya bima ya taifa, lakini chakushangaza huduma ya bure niliyoiona ni kua niliandikiwa dawa lakini dawa nilizopewa bure kupitia bima hii ya taifa ni Paracetamol lakini dawa nyingine nikaambiwa nikanunue!

    Mnanishauri nini?
     
  19. m

    mama patience Member

    #19
    Aug 29, 2013
    Joined: Mar 19, 2013
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi binafsi naishukuru sana bima ya afya ya taifa na hata nikikosa dawa hosptal kuna maduka yana huduma hizo kwa hiyo nikiugua na sina pesa bado ni na amani
     
  20. mpunumpunyenye

    mpunumpunyenye Senior Member

    #20
    Aug 29, 2013
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Maduka mengi kwa sasa yana huduma za bima nenda utapata
     
Loading...