Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bima ya afya ni lazima kwa kila mwananchi - Bajeti upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kilimasera, Jun 7, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    KAMBI Rasmi ya Upinzani Bungeni imetangaza vipaumbele na mwelekeo wa bajeti ijayo ya mwaka 2011/12 ambapo na fkutangaza kuunda kitengo maalum cha kushughulikia mafisadi wkubwa anaolalamikiwa na wananchi
    Kambi hiyo imetaja vipaumbele sita katika bajeti hiyo ambavyo ni miundombinu, umeme, kuwezesha ukuaji wa sekta za uzalishaji na ukuaji wa uchumi vijijini, maendeleo ya rasilimali watu, utawala bora pamoja na kuimarisha usimamizi wa mashirika ya umma.

    Vipaumbele muhimu vya kambi hiyo imeadhimia kufuta posho za vikao
    kwa lengo la kupunguza matumizi ya serikali, ikiwemo na kupunguza misamaha ya kodi kutoka asilimia 4.5 hadi asilimia moja.

    Lingine ni kukuza elimu nchini na kuhakikisha bodi ya mikopo ya elimu ya juu inapata fedha za kutosha kutoka kwenye kodi ya uendelezaji ujuzi

    Ikiwemo na kuanzisha bima ya afya kwa wananchi wote ambayo itakuwa ni ya lazima kwa wafanyakazi na wasio wafanyakazi ambayo itachangiwa na wananchi pamoja na serikali.

    Bajeti hiyo itafafanuliwa na kuwasilishwaji na Waziri Kivuli wa wizara ya Fedha na Uchumi Bw. Zitto Kabwe .
     
  2. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hongera CDM.
     
  3. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,294
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    let us go men,peoples powerrrrrrrrrrrr bajet ni kwa maslay ya wa tz wote lisimamieni hilo.
     
  4. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ukitoa bima ya afya kwa watanzania wote, vifo vingi sana visivyo vya lazima vijijini na mijini vitapungua kwa asilimia kubwa sana. This is a fact.
     
  5. R

    Rweye JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    CDM tupewe serikali tuiendeshe na turudishe hadhi ya Tanzania...Peeepooooooooooooooooooooooooooooz!!
     
  6. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hamna kitu hapo ni siasa, wekeni na vyanzo vya mapato ili tujue serikali yenu bandia itakuwa na hizo pesa, au ni bajeti ya kujitafutia umaarufu wa kisiasa kama siku zote mfanyavyo
     
  7. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Sasa fursa hiyo mlipewa 2010 mkashindwa , jaribuni labda labda 2025, kwani kwa sasa wananchi walio wataka kuongoza dola ndio wako madarakani
     
  8. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    bima ya afya haiwez kuwa lazma kwa kila mwananchi kwa miaka ya karibuni..hapa kuna watu wafanyakazi wanakatwa bimaya afya na hawajapewa vitambulisho mwez wa tano sasa na kwa hali hiyo hawajaanza kutumia huduma ingawa wanalipia....na hao ni asilimia ndogo sana ya wananchi, je ikiwa nusu tu ya wananchi si itachukua miaka 50 kupata vitambulisho?
     
Loading...