Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bilioni 18 zilizokutwa katika akaunti ya wakili Arusha zina uhusiano na siasa za 2015?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mudavadi, Aug 18, 2011.

  1. m

    mudavadi Member

    #1
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Itakumbukwa kwamba wiki karibu mbili zilizopita, wakili mmoja kijana wa mjini Arusha alitiwa mbaroni kutokana na kukutwa na takribani shilingi bilioni 18 kwenye akaunti yake ya ndani na uchunguzi wa awali umehusisha fedha hizi na shughuli haramu na sasa wakili huyo ameshafikishwa mahakamani na kusomewa mashitaka yake.

    Habari zilizopatikana hivi karibuni zinadai kwamba fedha hizi, ambazo zinahusishwa na shughuli haramu za maharamia na kikundi cha Al Shabaab, zina mkono pia wa mmoja wa wanaowania kuteuliwa kugombea urais wa nchi hii kwa tiketi ya chama kimoja kikubwa, katika uchaguzi wa mwaka 2015. Inasemekana kwamba wakili huyu na mgombea huyu ni pete na chanda na mara nyingi amekuwa akimtumia katika masuala kadhaa yanayohitaji nguvu ya kifedha, kama vile michango ndani ya chama na hata shughuli za kiimani. Sasa kama fedha haramu zinaruhusiwa kuingia katika utafutaji wa madaraka, mtu huyu akiingia madarakani, vitendo hivi haramu si vitahalalishwa?
     
  2. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,238
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Silver Hair?
     
  3. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,500
    Likes Received: 1,290
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    "white hair"
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    malecela alivyochukua hela uarabuni na kuitwa abdala mwalimu alikemea vikali,akasema tumwogope kama ukoma.
    kuna wengine wachuma hela haramu hapahapa nchini kwaajili ya madaraka 2015 wote ni wakuogopa kuliko ukoma.
     
  5. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,676
    Likes Received: 9,319
    Trophy Points: 280
    Anayechukua toka Iran au anayetumia za EPA kwangu mie wote ni hatari tuu. Hivi sasa tunaona madhara ya watumia pesa kutafuta madaraka yanavyo tutafuna kwa mateso,no umeme,maji shida (Mwanza wazee wazima wanaoga ziwani) na upuuzi mwingine Kama maufisadi mbalimbali yanayoshindwa kukemewa kwa vile wafanya ufisadi huo wanajua siri ya Mfalme na Mfalme anaona akiwakemea wataitoa nje siri hiyo (hizo).
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kuna tetesi ya kwamba alilazwaga hapo Mount Meru hosptal,Je? Ameshatokaga? Na kuna tetesi ya kwamba kuna yule jamaa wa ile kampuni ya kitalii hp Arusha Mjini aliyehusishwa na mtandao wa Alshabaab na hata huyu naye alikuwa na shilingi ndefu sana,Je? Hajahusishwa na kuwa ki2 kimoja na huyu wakili Mwale?
     
  7. Emanuel Makofia

    Emanuel Makofia JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 3,817
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    chama cha majambazi taabu tupu!
     
  8. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,238
    Likes Received: 1,228
    Trophy Points: 280
    Hapo kwenye majani, aliitwa JUMANNE
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Aug 18, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,840
    Likes Received: 3,005
    Trophy Points: 280
    Habari kubwa na ya kusikitisha kwamba Mwale Medium mtoto si riziki.
     
  10. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hamna! Hakuna cha siasa wala urais wala nini. Mi Mwale namfahamu alishanipaga tenda kibao ofisini kwake za kazi ndogondogo, kifupi ni mtu wa madili, ni msomi lakini mishen-town flani anayedili na mafogo wa hapa, wengine majambazi. Sa ye ndo huwa anawarekebishia mambo yao ya kesi wanapokamatwa au kushtakiwa. Pia huwa anawafanyiaga udalali kuwauzia vitu vyao au kuwatafutia maplot ya biashara na kuwarekebishia mikataba nk. na hata wakiuza vitu vyao vya dili hela huwa anawapokelea halafu anakula commission, au anawasaidia kununua vitu halafu anakula commision yani kama hivyo. Kwa hiyo kuwa na hela za watu kwenye akaunti yake huwa ni kawaida sana tu. Mawakili wenye hela hapa A town hizo ndo dili zao. Kifupi kuna wenzie au washindani wamemchomea wamtoe sokoni.
     
  11. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wengine hatuelewi Mnaongela nani? hakuna Majina?
     
  12. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    how old are u?
     
  13. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo ili uone ninalo la kuchangia ulitaka nimtaje Lowassa? kuhusisha Al shabab kwenye hizi biashara za pesa haramu Arusha ni wehu.
     
  14. Sugar wa Ukweli

    Sugar wa Ukweli JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 373
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiyo inawezekana kabisa,alipokuwa makumbusho dar kabla ya kuhamia arusha alikuwa na urafiki mkubwa na kijana mmoja mwenye tabia hizo,mpaka alipohama alimwachia nyumba aliyokuwa anakaa mwale na akaendelea kuilipia kodi!
     
  15. C

    Chacky Member

    #15
    Aug 18, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu, nashukuru kwa taarifa. kama ukiwa na taarifa tofauti na hizi utujuze mkuu
     
  16. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Duh kumbe jamaa bwabwa
     
  17. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Do you mean Lowa hasa?
     
  18. The last don

    The last don JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Mtu B hapo kwenye bold ndio uko sahihi kabisa,kwa kifupi mshikaji ni master plan wa majambazi wengi hapo A-town,na kama tutamtendea haki basi anapaswa kuitwa Jambazi tu.Hivyo huwo mshiko katika account yake unaweza usihusiane kwa lolote na inshu za kisiasa zaidi ni inshu za kijambazi period
     
  19. T

    Tiote Senior Member

    #19
    Aug 18, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanaomjua huyo muwania urais 2015 watudadavulie humu tujue. Hilo la jamaa kuwa bwabwa wala siyo la siri tena. Wakati mmoja akiwa anafanya kazi pale TLC (CCM) mkoa alikutwa anafanyiwa mchezo mbaya na mmoja wa 'jamaa' zake. Watu kama hawa watatumaliza kwenye hii nchi maana usikute hata hao Al Shabaab na maharamia anawaweka humu humu nchini.
     
  20. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa kuangalia size ya fuba lililokamatwa, ufuatiliaji wa karibu wa Interpol (na hata serikali za nchi za magharibi ikiwemo USA), suala la kwamba fedha hizi ni matokeo ya ujambazi halipo (japo inafahamika kwamba jamaa ndiye benki ya majambazi). Kwanza ielewe kwamba hakuna tukio kubwa la ujambazi lililojitokeza na hata kuripotiwa hivi karibuni ambalo linaweza kuhusishwa na fedha nyingi kiasi hiki. Pili, as long as tukio hilo siyo cross border na ambalo halitishii mali au usalama wa Marekani, suala la ufuatiliaji wa Marekani lisingeingia hapa. Hakika suala hili ni kubwa na lina uhusiano wa moja kwa moja na vitendo ambavyo vinatishia usalama wa kimataifa and what comes closest ni uharamia na hilo la ugaidi wa Al Shabaab.

    Huyo mgombea anayetajwa humu hakuwekwa bayana lakini kwa wafuatiliaji wa mambo ya A-Town si vigumu kujua huyo ni nani maana hata kwenye harambee za kanisa huonekana wote.
     
Loading...