Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bila ya kushughulikia njama za Makinda wabunge wa CDM hawafiki kokote.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Byendangwero, Feb 15, 2011.

  1. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tangu kuanza kwa bunge linaloendelea makinda amejitokeza wazi kwamba amepania kweli kweli kukwamisha wabunge wa CDM katika kutekeleza wajibu wao wa kuisimamia na kuikosoa serikali inapobidi. Katika njama zake hizo, Makinda anaonekana kusaidiwa na wabunge wa CCM na hata baadhi ya wabunge wa vyama vya upinzani ambao spika huyo huwapa upendeleo maalum wa kuzungumza na kutenda jinsi wapendavyo bila ya kuzingatia kanuni na maadili ya bunge. Kitu kinacho sababisha spika huyo kuonyesha jeuri hiyo, ni imani kwamba CDM haiwezi kumfanya chochote bungeni kwakuwa wabunge wa CCM kutokana na wingi wao watamrinda. Katika hali hiyo napendekeza spika huyo ashughulikiwe kwa nguvu ya umma; katika maandamano yanayotarajiwa kuendeshwa na CDM nchi nzima, njama hizo za Makinda ziwekwe wazi kwa umma, ili kote nchini walaani hizo hujuma zake.
     
  2. N

    Napo Member

    #2
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa,na pia sehemu kubwa ya watanzania wameamka na wapo macho mno,tatzo lingine linakuja,kipindi hiki Cha bunge umeme haupo hvyo inakua ngumu kwa wanaharakati kuckiliza na kuona bunge,hii jambo la umeme nahc zipo ki-ccm zaidi! Ila mwisho wao upo wajiandae kuachia ngazi!
     
  3. P

    Paul S.S Verified User

    #3
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Inferiority complex ndio inakusumbueni, Binafsi namsifu kwa kuwa strong hadi sasa licha ya nia ya cdm kutaka kumpelekesha kwa miongozo ya ajabu ajabu ambayo yote ameipangua ipasavyo na sasa anaonekana anawaonea, pale si mahala pakwenda kuonyesha ufahari kuwa wewe ni mjuvi zaidi bali kanuni na muongozo wa spika ndio sheria.
     
  4. N

    Napo Member

    #4
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inferiority anayo yeye,kivip adai ushahidi then abadilike apelekewe aliogopa kuumbuka mbele ya macho ya jamii! Acha utumwa wa nafs kjana jaji na chambua mambo kwa kina! Wek up,toka kweny ucngz wa pono!
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ukiangalia bunge yaani ni dhahiri kwamba soon or later linakuwa halina control. Jana naona spika haeshimiki watu wanamjibu tu mbunge akiongea bila spika kuruhusu, yaani vurugu tu. Kama uliona wakati Regia akiongea kuna watu wana switch on mike wana kejeli na spika hafanyi lolote. Huu ni upuuuzi kweli kweli.
     
  6. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #6
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,809
    Likes Received: 975
    Trophy Points: 280
    Ni kweli na ninaamini hakika PENYE NIA PANA NJIA.
    Kama ilivyo NIA YA CDM kupambana hadi kieleweke njia itapatikana lazima, na itakuwa aibu kwao.

    Njia mojawapo niliyo ipenda ni pale yajapo mambo ya kisanii mnapo toka na kuwaacha humo wasanii nawapa5.B
    Si utani inawauma mpaka kumoyo; Hasa wale ambao dhamira zao hazija ingia kutu.

    Ombi kwa CDM;
    MSIBADILI MALENGO YENU BALI RUKSA KUBADILI NJIA YA KUFIKIA MALENGO.
     
  7. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Leo nilikuwa natoka Kaisho kwenda makao makuu ya wilaya ya karagwe (kayanga); Kaisho ni kata iko mpakani na uganda na ni remote kweli. Katika hiyo hiace mjadala wa spika na namna anavyoliendesha bunge ulitawala. Amini usiamini wananchi wengi hawaridhiki na spika anavyofanya. Wamefikia mahali pa kusema kuwa ccm na viongozi wake ngazi zote wanaonekana hawako karibu na watu kwa maana hawajui watu wanasema nini juu yao. Yaani ile kazi ya chama nje ya chama haifanyiki tena, wamezama kwenye kazi ya chama ndani ya chama, na huko wanajishibisha wenyewe. Kauli hiyo imetolewa na mwanamke mmoja ambaye umri wake ni kama miaka kati ya 40 - 45 hivi.
    Wanavyochakachua kanuni wanafikiri wananchi wanaridhika kumbe wanajidanganya.
    CDM anzisheni tena ile operesheni ya kutembea nchi nzima; wakati wao wako kwenye hizo kamati zao nyinyi sambaa nchi nzima,na matokeo yataonekana soon.
     
  8. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Napendekeza posho na marupurupu yapunguzwe ili kupunguza matumizi ya serikali kama USA . Pengine itasaidia watu wawe objective zaidi kwenye important issues to the nation than cheap political inclinations.
     
  9. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ukweli ni kuwa bunge hili linaweza kuitwa bunge la miongozo! Yaani spika anadharaulika sana, hakuna heshima tena bungeni. Jana kama uliona uchaguzi wa makamshina ilikuwa vurugu na ni imani yangu hata uchakachuaji uliwezekana.Hii itabaki kuwa changamoto kwa siku za usoni kuchagua maspika makini na si bora spika.
    Ona issue ya Lema alivyoihandle kibabaishaji mara nakupa siku tano kisha anakumbushwa na watu walikuwa wanasubiri kujua uongo wa Lema au PM lakini sijui nini kimemshitusha anasema apeleke ushahidi ofisini kwake ili akiona unafaa kuutoa kwa maslahi ya CCM autoe lakini kama upo kinyume basi amlinde PM asije akadhalilika. Mwisho namkubali sana Makinda kwa jinsi alivyo shupavu wa kutii amri za wakuu wake!
     
  10. M

    Mgalatia JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2007
    Messages: 292
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Rejea namna alivyopatikana spika huyu tangu mwanzo anashauriwa au anabembelezwa kugombea uspika utaona kuwa kulikuwa na ajenda maalum.huyu mama namsifu jinsi anavyotetea maslahi ya chama chake laiti Kama viongozi wote wangekuwa na msimamo huo lakini katika ngazi ya maslahi ya taifa tungekuwa tupi level moja na nchi za Malaysia , Singapore etc
     
  11. P

    Pokola JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Natabiri kama PAOLO: kuna wakati atajiuzulu huyu mama. Ni mtu wa hamaki na kutojiamini.
     
  12. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nilishasema huyu mama ana kiherehere chake bungeni inawezekana tayari Fisadi 1 ameshamchukuwa na kumpa mshiko wake kuliangamiza Taifa letu. Maana hana hata aibu huyu mama, ana roho mbaya kama sura yake hata masudi ni mzuri sijui kwanini huyu mama asinge enda kugombania watu wenye sura mbaya:coffee:
     
  13. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,806
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    dah je naibu wake mmnamuonaje? Au ni walewale
     
  14. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Mda wakusimamisha shilingi umefika!!
     
  15. m

    mams JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Unategemea nini baada ya kukiri kuwa RA ndiye aliyefunga safari kutoka Igunga hadi Njombe akamshauri agombee kiti hicho!
     
  16. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 823
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Spika huyu amepandikizwa kulinda maslah ya mafisadi wakuu kama RA,AC,EL watafunaji mkate wa taifa,huyo spika kama atazidi kuwajibika kiremote control wamekutana na 'vichwa' cdm wataumbuka
     
  17. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Spika na naibu wake ni kitambaa kile kile ila jola ndiyo tofauti.
     
  18. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Makinda anasaidia kuongeza hasira za wapigakura kwa chama chake which is good for the opposition.
     
Loading...