Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bila kufuata mfumo wa CHADEMA tumekwisha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Nov 4, 2011.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakati mwingine huwa napitia Ilani za uchaguzi za CHADEMA za 2005 na 2010 nakujiuliza ni kwa nini watanzania hawakuichagua kuongoza nchi kwenye chaguzi hizo zilizopita. CHADEMA linapokuja swala la mfumo wa utawala wana hoja nzuri sana hata kama wakati mwingine haziko kwenye mpangilio mzuri sana kama alivyochambua Mzee Mwanakijij kwenye bandiko lake "CHADEMA 2010"

    Matatizo mengi tuliyonayo watu wanayahusisha na ufujaji wa fedha na mali ya umma,lakini kwa mtazamo wangu tatizo ni aina ya mfumo wa utawala tunaoufuata. Ufujaji kiholela wa mali za umma unatokea kwa sababu hakuna mwananchi wa kawaida ambaye ana njia (access) ya moja kwa moja kwenye kusimamia utendaji wa kila siku wa serikali.

    Kama Bunge ambalo ni Mhimili mmojawapo wa dola haliruhusiwi kuona mikataba ambayo serikali imeingia na makampuni kwenye shughuli mbali mbali za uzalishaji mali na uwekezaji, Kwa mwananchi wa kawaida itakuwaje. CHADEMA wanapendekeza Tanzania iongozwe kwa mfumo wa Majimbo na viongozi wa majimbo wachaguliwe na wananchi na siyo kuteuliwa na mtu au chombo chochote kile.

    Hata mgogoro wa Tanganyika na Zanzibar utakwisha kwani Pemba litakuwa ni Jimbo na Unguja nalo ni Jimbo linalojitegemea. Tatizo wanasiasa wa Tanzania hawaamini katika kupeleka maradaka kwa wananchi.
     
  2. T

    Tata JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Mimi naamini kuwa ufisadi sio tu ni tatizo kubwa la kiuongozi nchini bali ni janga la taifa. Kama ufisadi huu hautashughulikiwa kikamilifu utaishia kuuhamishia kwenye serikali za majimbo tu na kuwaacha wananchi wakila ugali kwa picha ya samaki tu.
     
  3. A

    ABBY MAGWAI Member

    #3
    Nov 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Turuhusu mfumo wa majimbo ili kurudisha ukabila nchini? kuna vyama vya siasa viko kikabila kabila .tusicheze na amani ya nchi msitupeleke huko.
     
  4. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #4
    Nov 4, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    chadema ilishinda ccm ikalazimisha ushindi kwa kuiba kula ....wakamuweka mtu wao na sasa dhahili shair nchi imemshinda na ile kura yangu moja waliyoiba itamtesa sana huyu nkwele........sasa hivi kila kitu hovyo hovyo...
     
  5. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #5
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Chanzo cha kuwepo kwa ufisadi ni mfumo uliopo kuubeba ufisadi, kama kukiwa na mfumo wa majimbo wananchi wenyewe ndiyo watakuwa wanaisimamia serikali yao. Kwenye Halmashauri nyingi kuna ufisadi kwa sababu wafanyakazi wake wengi ni wateule kutoka sehemu fulani kiasi kwamba hata Madiwani wanajua kabisa kwamba wao si wamiliki wa Halmashauri wanazoziongoza.

    Mfano mdogo ni kuhusu Wakurugenzi wa Halmashauri ambao madiwani hawana mamlaka ya kuwafukuza zaidi ya kuwasimamisha kazi tena waziri mwenye dhamana anaweza kumrudisha au kumhamishia kwenye Halmashauri nyingine. Mkurugenzi ana mamlaka ya kusimamia uchaguzi au kuahirisha kikao kama ataona inafaa. Sasa hapo mamlaka ya wananchi kwenye kusimamia Halimashauri zao yako wapi kama si kwa wateule wa Rais?
     
  6. M

    MWANALUGALI JF-Expert Member

    #6
    Nov 4, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nakuhurumia sana magwai kwa jinsi unavyofikiria, sidhani kwamba unastahili hata kuwemo kwenye hili jamvi la great thinkers!!!
     
  7. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #7
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ukabila? Hebu fikiria Rukwa, Mbeya,Iringa kuwa Jimbo moja na kinyume chake fikiria Mkoa wa Katavi kutoka MKoa wa Rukwa na Mkoa wa Njombe kutoka wa Iringa. Mikoa mitatu ikiwa pamoja inawezaje kuleta ukabila wakati mikoa kuvunjwa vunjwa hakuleti ukabila?
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    Nov 4, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    masaburi at work
     
  9. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tatizo tu waoga wa mabadiliko na ndio hasa kinachotufanya tuzidi kuwa nyuma kimaendeleo.
     
  10. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa maelezo ya Lowassa wakati ule akiwa Waziri Mkuu alisema kuanzisha Mkoa mmoja gharama yake ni Shilingi Bilioni Ishirini. Kwa hiyo kwa mikoa hii minne iliyoanzishwa na Kikwete zinahitajika shilingi Bilioni zaidi ya 80. Faida ya kuwa na wakuu wa mikoa wasio na mamlaka ya kuamua chochote ni nini?
     
  11. JIULIZE KWANZA

    JIULIZE KWANZA JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 2,574
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huwa sipendi kusikia udhaifu wa huyo dr (0) wenu...Anyway i love the post safari sio ndefu tutafika tu na watakuwa kama GADAF aliyewaita wenzake panya na wakamkamata kama panya shimoni....
     
  12. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni sera gani hizo? au zile za wafadhili wao wakuu wa kule Uingereza za Ushoga?
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo CDM walishinda urais na wabunge wake 23? Sasa wangepitishaje bajeti bungeni naomba ufafanuzi kwenye hili
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Sera nzuri sana ndio wanazifuata
     
  15. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #15
    Nov 4, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mbona chadema walishinda. Siunaona wana wabunge 23 pale bungeni ambao ni 90% ya wabunge wote. Wakati mwengine ili kukubaliana na mawazo ya wanachadema inabidi ufikirie kwa kutumia masaburi kwanzia na ubongo wako uupeleke likizo.
     
  16. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #16
    Nov 4, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,924
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    piga chiniiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii....Ala!!!! Piga chini ........
     
  17. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #17
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Inawezekana wana sera nzuri lakini hawana Dola.
     
  18. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #18
    Nov 4, 2011
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mbona ume - Quote bandiko langu kama vile mimi ndiyo nimesema CHADEMA ilishinda Uchaguzi.
     
Loading...